GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: *-*บอสวองโกเล่*-*รับคนเข้ากิลจํานวนมาก ต้องออนทุกครั้งที่วอ รีกิลทุกสับดาครับ  (อ่าน 124 ครั้ง)
เทมิน ปนาดา
Newbie
*

*-*บอสวองโกเล่*-*รับคนเข้ากิลจํานวนมาก ต้องออนทุกครั้งที่วอ รีกิลทุกสับดาครับ
« เมื่อ: 04-03-2011, 16:18:38 »

กฎขิงกิลคือ
1.ไม่เกรียน
2.ไม่ฟลัด/ไม่พิมพ์ซํ้าๆสร้างความลําคาญให้กับคนอื่นๆ
3.ไม่ซื้อขายเงิน
4.ไม่โกง
5.ไม่ซื้อขายID
6.ห้ามตีธงสมาคม
7. ไครไม่ออนเกิน2สัปดาห์อาจหลุดกิลครับ
เสริมนิด ค่าสมาคม กรูจะครอง project one ได้ทิ้งในแบทและนอกแบทกิลเขาประกาศเป็นศรัตรูกะกิลเราเองครับ
ฝากไว้แค่นี้ครับ
ถ้าหัวกิลไม่ออนซิบไปหา 00-vin-00นะครับ
ถ้ามีไรพอจะช่วยได้ก็จะช่วยนะครับ
จุดประสงค์
1.เพื่อให้ทุกคนรู้จักความสามัคคี
2.เพื่อนให้ทุกคนรู้จักปรับความเข้าใหจกัน
3.เพื่อให้ทุกคนอยู่กันอย่างสงบสุข
กิจกรรมประจำกิล
1.ตัดไม้เข้ากิล
2.หาอิฐเข้ากิล
3.หาเหรียญกิลเข้ากิล
5.ตามล่าหาหัวกิล
ของรางวัลเป็นของทั่วไปราคาไม่ค่อยแพง เป็นรางวัลเล็กๆน้อยๆเพื่อปลูกฝังจิตไต้สำนึก

ประวัติสมาคม
สมาคม *-*บอสวองโกเล่*-* เกิดจากคอการ์ตูนRebornsช่วยกันคิดชื่อสมาคม
สมาคมนี้จัดตั้งขึ้นเมื่อเดือน มีนาคม พุทธศักราช2553  มีสมาชิกทั้งหมด 41 คน รับเต็มได้148
  กิลเรารองไม่สนเลเวลขอเพียงชอบบริจากเหลือรอง1คน ไครชอบบริจากอยากเปนกะบอก
แต่ต้องบริจากบ่อยๆนะครับ
Azn
รับสมัครองกิล
กฎของรองกิล
1.ออนทุกสัปดาห์
2.พูดจาไพเราะและไม่สร้างความแตกแยก
3.บริจากอิฐ ไม้ เหรียญตราตั้งสมาคมเรื่อยๆครับ
4.ก่อนรับคนเข้าสมาคมต้องปรึกสาหัวหน้าสมาคมก่อน
5.ปฏิบัติตามกฏของสมาคมได้ทุกข้อครับ
ไม่มีขุนพลครับ ไครอยากเปนกะต้องหาทรัพยากรเข้ากิลบ่อยๆนะครับ(:
มีไรเพิ่มเติมนิดครับ
ppiz
Newbie
*

Re: *-*บอสวองโกเล่*-*รับคนเข้ากิลจํานวนมาก ต้องออนทุกครั้งที่วอ รีกิลทุกสับดาครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-05-2011, 21:15:28 »

โย่ววว ไ อ้อ้วน แวะมาทักทาย บอร์ดกิลมุงเงียบๆ
เทมิน ปนาดา
Newbie
*

Re: *-*บอสวองโกเล่*-*รับคนเข้ากิลจํานวนมาก ต้องออนทุกครั้งที่วอ รีกิลทุกสับดาครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-06-2011, 10:26:48 »

Huh?กิลซ่า เทพสุดคั่ว- - ไม่รวมกิลกะไครนะครับ ไม่ยอมเปนทาสไครไม่เปนลองไครนะ
ป้าย:
หน้า: [1]