GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาชุดนักบวชPK  (อ่าน 349 ครั้ง)
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

ราคาชุดนักบวชPK
« เมื่อ: 03-03-2011, 17:44:03 »

ตามหัวข้อครับ ขอบคุณครับ

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
หวานบริสุทธิ์ :P
Full Member

พิมพ์ผิดมาตลอดเลยหรอ tt*

Re: ราคาชุดนักบวชPK
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-03-2011, 18:39:37 »

เราเห็น 25-28เอ็มค่ะ  Smiley

Credit By : ...WhiteTea...
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 04-03-2011, 08:51:19 »

มีเควสทำไหมหรือต้องดรอฟอย่างเดียว

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-03-2011, 10:02:40 »

ต้องถามว่า เซ็ตไหน ชื่ออะไร จ้าา  Huh?

พระหญิงหรือชาย  เพราะมันมีทั้งแบบดรอป และทำเควสครับ

หรือสามารถสืบค้นเองได้ครับ ที่ Wiki asura หรือในกระทู้แหล่งรวบรวมข้อมูลจ้า  รัก

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 04-03-2011, 12:45:50 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 04-03-2011, 10:02:40
ต้องถามว่า เซ็ตไหน ชื่ออะไร จ้าา  Huh?

พระหญิงหรือชาย  เพราะมันมีทั้งแบบดรอป และทำเควสครับ

หรือสามารถสืบค้นเองได้ครับ ที่ Wiki asura หรือในกระทู้แหล่งรวบรวมข้อมูลจ้า  รัก
งงงะ

Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 04-03-2011, 12:52:59 »

ผมหมายถึงชุดอะไม่ใช่เซ็ตที่วิกิข้อมูลเก่าไม่ค่อยน่าเชื่อถือข้อมูลเซ็ตนักบวชยังไม่ตรงกับในเกมเลย

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #6 เมื่อ: 04-03-2011, 12:59:03 »

** ชุดนักบวชแห่งแสง หรือ....

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 04-03-2011, 13:24:04 »

ครับผม

Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-03-2011, 14:16:58 »

คือทำไมมันไม่ค่อยสมดุลกันเลยอะบางเซ็ตทำเควสได้เกือบหมด

แต่บางเซ็ตเช่นเซ็ตนักบวชนี้อะถึงมีเควสแค่อันเดียว

แล้วทำไมของเซ็ตต้องดรอปจากราชินีด้วย

คิดว่ามันสามารถอัดให้ตายง่ายๆแบบนั้นเลยหรอ

แล้วเซ็ตอะไรความยากดรอปชุดนักบวชแห่งแสง10ดาว

ชาตินี้ผมจะได้ใส่ไหมงิ Cry Cry Cry

จากเล่นเกมส์ให้หายเครียดกลายเป็นเครียดหนักกว่าเก่า
จากที่อ่านกระทู้เกี่ยวกับซี3มา
เจอคน1ที่บอกให้ทำตัวเลขexpขึ้นมาให้เห็นนั้นสมควรทำอย่างยิ่งครับ
ยาคูณอะไรอะไม่เป็นไรหรอกขอให้มีตัวเลขบอกexpก็พอแล้ว
อุส่าเก็บตัวซื้อกำไลข้อเท้าละอองเพลิง
ดันต้องมาจบความหวังกับชุดนักบวชแห่งแสงอีก
พระไม่ใช่อาชีพบู้อยู่แล้วเซ็ตที่ทำให้ถึกๆตายยากทำไมไม่มีให้พระใส่ง่ายๆมั่งล่ะ
ชุดหายากกว่ากำไลอีกซะด้วยซ้ำไปจีเอ็มจะโกรธไหมพูดซะขนาดนี้
อยากให้มันชุดเซ็ตของทุกอาชีพอะครับสามารถเลือกทำเควสได้ดรอปได้มั่งไม่ได้หรอ
บางอาชีพอะได้สิเทรดรอปมากวิ่งๆเข้าไปชิงบางทีก็ได้แล้วไม่ต้องฆ่าให้ตาย
บางอาชีพถึกตีแรงเลือดมากก็ฆ่าๆบอสไปดรอปก็โชคดีแล้วพระล่ะคุณบอกเองพระไม่ใช่สายโจมตีเป็นสายช่วยเหลือ
แล้วจะให้พระทำอะไรกับบอสครับผมเอาไม้เท้าหรือค้อนไล่ทุบบอสหรอ
ชาติหน้าราชินีคงจะตาย(แก่ตายเองเพราะพระตีไงก็ไม่ตายอยู่แล้ว) ไม่เห็นใจพระกันมั่งเลยพระดรอปก็ยากฆ่าบอสก็ไม่ค่อยได้

แล้วทำยังไงถึงจะมีเซ็ตใส่1ทำเควส2ซื้อ แล้วคนไม่มีทุนล่ะเค้าจะทำยังไงกัน

นี้ถ้าไม่ใช่อาชีพที่ชอบเล่นไม่ว่าจะเกมส์ไหนจะเลิกเล่นไปลงวิให้รู้แล้วรู้รอดไป
แต่นี้คนมันชอบพระอะครับเกมส์อื่นหาเซ็ตไม่ใช่ยากแบบนี้เช่นเกมส์ดราโกนิก้า สามารถหาเหรียญมาเปิดเอาเซ็ตได้แบบสุ่มหลังจบมีสชั่นแต่ของอสุราเราไม่มีมีสชั่น

ก็เอาเป็นหาของทำเควสเอาสิครับแบบ1ตัวทำได้ครั้งเดียวของจะได้ไม่เกลือนตลาดใครขยันปั้นตัวมาทำเควสก็ช่างเขา

แล้วเกมส์ดราโกนิก้านั้นมีเซ็ตทั้งหมด6ชิ้น มีความสามารถของเซ็ตอย่างเช่น

ใส่ครบ2ชิ้นได้ฟื้นฟูเอ็มพี20อะไรประมาณนี้
ครบ4ชิ้น ได้อิ้นเพิ่ม20
ครบ6ชิ้นได้เลือด200อะไรแบบนี้ทำให้ผู้เล่นไม่ต้องใส่ให้ครบก็สามารถใช้งานมันได้
นี้อะไรใส่ไปแล้ว3ชิ้นเหลืออันเดียวมีเพิ่มมาแค่อย่างเดียวคือแสงสีชมพูมันไม่ได้ดูดีขึ้นตรงไหนเลย
โชว์ไปก็เท่านั้นพลังป้องกันเหมือนเดิมถึงจะให้ทำเควสไม่ได้ก็ช่วยให้เซ็นมันสามารถแสดงความสามารถออกมาโดยที่ยังใส่เซ็ตไม่ครบ

มั่งได้ไหมจะได้ไม่ต้องรอให้ครบ4ชิ้นถึงจะสดซัก2ชิ้นเพิ่มฟื้นฟูMP20อะไรแบบนี้ก็ได้จะได้เอาไว้ใส่ใช้งานไม่ใช่ใส่เพิ่อแสงสีชมพูอย่างเดียว

สงสารพระอนาถตั้งแต่แสงจู่โจมแล้วเปลี่ยนเป็นบัพอย่างอื่นยังดีซะกว่า
เสนอให้นะครับ
ระดับ1-4เดิมแสงจู่โจม(แสงแก๊ง)
เปลี่ยนเป็นแสงแห่งสัจธรรมเพิ่มความสามารถดังนี้
ฟื้นฟูMP HPให้ตัวเอง(เป็นบัพ)เพิ่มป้องกันเวทธาตุมืด 100หน่วย
ระดับ4-6 เดิมทวนกระแส
เปลี่ยนเป็น แสงแผดเผา ความสามารถดังนี้
เป็นทักษะโจมตี
โจมตีด้วยเวทธาตุแสงรอบตัวผู้ใช้ ทำให้ติดสถานะโดนแดดเผา
สถานะนี้ทำให้ผู้เล่นที่โดนแสงแดดเผาลดเลือดทุกๆ2วินาทีเป็นระยะเวลา30วิ
มีพลังโจมตีเวทย์100เปอร์เซ็นต่อ2วิ
ระดับ7-10เหมือนเดิมดีแล้วหวังว่าคนอื่นๆคงจะสนใจ
สงสารพระมากมายที่สุดในใจของข้าพระเจ้า

Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 04-03-2011, 14:18:50 »

หาเงินยังไงให้เร็วสำหรับพระมีลำแสงเทวะร่ายเร็วมาก

ที่ไหนได้มั่งครับ

Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 04-03-2011, 15:34:30 »

สงสารพระจริงๆ ค่ะเเต่พวกเราคงทำอะไรไม่ได้หรอก Smiley Smiley

GArDen Dead
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 04-03-2011, 15:53:31 »

ปัญญาอ่อน  Evil
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 04-03-2011, 15:59:46 »

อ้างจาก: 9512 9512 ที่ 04-03-2011, 15:53:31
ปัญญาอ่อน  Evil
ว่าใครค่ะ Evil Evil Evil

Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 04-03-2011, 18:51:30 »

ไม่เป็นไรไม่ใส่เซ็ตก็สดได้มีกำไลก็ร่ายไวจะตายละถ้ามีดวงแสงเวล10จะสู้วิได้ไหมถ้าไม่ใส่เซ็ตนักบวชถ้าเบื่อพระค่อยเอากำไลใส่ให้วิได้สู้ว้อย

___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #14 เมื่อ: 04-03-2011, 18:57:34 »

พระเขามีไว้ ช่วยเหลือครับ ไม่ได้มีไว้ฆ่าคน  Smiley

ราชินีตายมันยากที่ มีแต่คนแย่งฆ่านะครับ แค่นั้นแหละ  laugh (เคยใช้พระมีซี3 ไปฆ่ายังได้เลย)

ป้าย:
หน้า: [1] 2