GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: Please! วอนคนตั้งร้านรับ-ขาย เลิกทำแบบนี้สักทีค่ะ  (อ่าน 439 ครั้ง)
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

Please! วอนคนตั้งร้านรับ-ขาย เลิกทำแบบนี้สักทีค่ะ
« เมื่อ: 02-03-2011, 15:34:34 »

สั้นๆ เข้าเรื่องเลยแล้วกัน ไม่ใช่เฉพาะแต่กับคนในภาพนี้ ไม่เจาะจงว่าต้องเป็นคุณคนนี้
แต่ขอความกรุณาคนอื่นๆ ทุกคนที่คิดหรืออยากจะทำพฤติกรรมแบบนี้ เลิกทำเสียนะคะ
รู้หรอกค่ะว่าอยาก นำเสนอให้คนอื่นเห็นร้านของตัวเอง จะได้มาขายของที่ต้องการให้ หรือซื้อของๆ คุณ
แต่การตั้งร้านทับNPC มันไม่ใช่มารยาทที่ดี ถึงมันจะกดได้(ก็หมิ่นเหมจะโดนร้านของคุณก่อนอยู่ดี)ก็ไม่ควรทำ
เราคนนึงนะคะ ต่อให้คุณรับซื้อแบบแพงเว่อร์น่าสน แต่ถ้าคุณตั้งร้านไว้อย่างนั้น เขียนไว้สัก1M ก็ไม่ขายเด็ดขาด นิสัยเสีย!

ปล.ก่อนจะตั้งร้าน ดูมุม คาดคะเนสักนิดว่าป้ายร้านเราจะไปบังอะไร หรือบังร้านของคนอื่นด้วยหรือเปล่า
คุณอยากขาย อยากรับซื้อ เพื่อนๆ คนอื่นก็อยากเช่นกัน เพราะฉะนั้นจะตั้งอะไรก็ดูด้วยอย่าให้ไปทับไปเกินขอบอะไร
ถ้าแค่เฉียดๆ ก็ไม่เป็นไร เข้าใจว่าพื้นที่ขายมันแออัด แต่ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงนะคะ อย่าเห็นแก่ตัว

ใช่ ใช่ ใช่

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: Please! วอนคนตั้งร้านรับ-ขาย เลิกทำแบบนี้สักทีค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-03-2011, 15:49:53 »

รัก รัก มีน้ำใจให้กันสักนิด...สังคมนี้จะน่าอยู่ขึ้นอีกมากครับ  รัก

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

DarkEagle
Sr. Member

Re: Please! วอนคนตั้งร้านรับ-ขาย เลิกทำแบบนี้สักทีค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-03-2011, 15:51:57 »

ทีมงานจัดไปครับ รอบๆ NPC ระยะ 10 ช่อง ตัวละครไม่สามารถเข้าใกล้ได้  จะได้ไม่ต้องมีการยืนบัง ตั้งร้านบัง เข้าไปแนบสนิทไม่ได้แต่กดคุยได้เหมือนเดิม  จัดไปครับ น่าทำสุดๆ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-03-2011, 15:59:29 »

ทำแล้วไง

ทำแต่ตัวเข้าไปวอกิล

NPC อื่นจะเป็นจะตาย

จะเดือนร้อนยังไงก็ช่าง

คาเดทยืนหงุดหงิด จะซื้อของ ขายของ

เล็งแล้วเล็งอีก

มันกดคำสั่งลบป้ายเป็นที่ไหน

พวกฝนตกไม่ทั่วฟ้า เลือกปฏิบัติ

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-03-2011, 17:06:45 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 02-03-2011, 15:51:57
ทีมงานจัดไปครับ รอบๆ NPC ระยะ 10 ช่อง ตัวละครไม่สามารถเข้าใกล้ได้  จะได้ไม่ต้องมีการยืนบัง ตั้งร้านบัง เข้าไปแนบสนิทไม่ได้แต่กดคุยได้เหมือนเดิม  จัดไปครับ น่าทำสุดๆ
อันนี้เป็นสิ่งเคยเสนอไปแล้วครับ แต่ทำได้ยาก และใช้กำลังในการทำมหาศาลจึงไม่ได้ทำครับ จึงสร้างคำสั่ง ATL+B (ใช้เปิด-ปิดการแสดงร้านค้า)แทนครับ

ซึ่งผมว่าเรื่องการขอความร่วมมือจะเป็นทางออกที่ดีอีกทางครับ  Embarrassed Embarrassed

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-03-2011, 17:58:07 »

ลองแบน สักอาทิตย์นึงดูสิ รับรองไม่มีใครกล้าตั้งอีก
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #6 เมื่อ: 02-03-2011, 18:06:39 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 02-03-2011, 17:06:45
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 02-03-2011, 15:51:57
อันนี้เป็นสิ่งเคยเสนอไปแล้วครับ แต่ทำได้ยาก และใช้กำลังในการทำมหาศาลจึงไม่ได้ทำครับ จึงสร้างคำสั่ง ATL+B (ใช้เปิด-ปิดการแสดงร้านค้า)แทนครับ

ซึ่งผมว่าเรื่องการขอความร่วมมือจะเป็นทางออกที่ดีอีกทางครับ  Embarrassed Embarrassed
เอาแค่ตัวคนขายของก้พอมั้ง=_=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
จีเอ็มซอส
Asura Developer
Newbie

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-03-2011, 10:55:44 »

ลองใช้ ALT+B ดูเน้อ แก้ขัดกันไป ใจร่มๆ ^^"
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-03-2011, 11:14:12 »

ให้จีอาสาส่งคุกให้หมด 555+ เล่นบทโหด  Evil

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-03-2011, 12:06:34 »

อ้างจาก: จีเอ็มซอส ที่ 03-03-2011, 10:55:44
ลองใช้ ALT+B ดูเน้อ แก้ขัดกันไป ใจร่มๆ ^^"

งั้นก็ไปเพิ่้มรายละเอียด

ในเทรนนิ่งกราวด้วย

เพราะผู้เล่นใหม่

เค้าทำไม่เป็น

จีเอ็มซอส
Asura Developer
Newbie

« ตอบ #10 เมื่อ: 03-03-2011, 15:01:48 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 03-03-2011, 12:06:34
อ้างจาก: จีเอ็มซอส ที่ 03-03-2011, 10:55:44

งั้นก็ไปเพิ่้มรายละเอียด

ในเทรนนิ่งกราวด้วย

เพราะผู้เล่นใหม่

เค้าทำไม่เป็น

ได้เลยครับ เดี๋ยวผมเพิ่มให้ครับ
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 03-03-2011, 15:11:59 »

จริงๆ แล้วถ้าจัดมาตราการลงโทษ หนักๆหน่อยก็จะได้ไม่กล้าทำ   แบบแบนไปเลย 7 วัน เดียวก็หมดไป  เพราะเคยเหมือนยิ่งพวกตอนมีกิจกรรมต่างๆ พวกวาเลนไทน์อะไรพวกนี้ มันจะตั้งตัวรับซื้อไปทับ NPC แลกของไม่เชื่อเวลามีกิจกรรม GM ลองไปดู   เคยตำหนิไปว่า มีมารยาทกันหน่อย  ยังมีน่าด่าเรากลับว่าก็กด Alt เองสิ  แล้วก็ด่าเราโง่ซะงั้น  แถมบางทีเจอแบบเอาสัตว์เลี้ยง เปิดรับซื้อ เปิดห้องแชท ปิดหมดเลยก็ยังมี

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
✿ ┳HIppy
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 03-03-2011, 16:30:20 »

จะว่าคนตั้งร้านไม่รู้เหรอ ว่าตั้งทับ npc เอาแค่ตั้งร้านแล้วป้ายบังร้านอื่น
เรายังเขยิบเลย เวลารีบๆมันต้องมีคนกดผิดไปซื้อของบ้างแหละ
จิตสำนึกๆๆๆๆๆ  Shocked
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 03-03-2011, 19:53:13 »

ถ้าอยากจะซื้อของที่ทิงกี้ก็ไปซื้อที่วินเดิ้ลวู้ดสิ
มีเหมือนกันเสียแค่400เอง  Evil

sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #14 เมื่อ: 06-03-2011, 17:29:47 »

แรปบนเนี่ย ถ้าตอบแบบพูดเล่นๆ ก็ไม่เป็นไรนะคะ ไม่ว่ากัน พอจะฟังเล่นๆ ไปได้

แต่ถ้าตอบแบบไม่เอาหัวคิด สักแต่ว่าตอบ สักแต่ว่าพูด หรือมีความคิดจริงแบบนี้ แสดงว่าเริ่มเข้าสู่ ภาวะเห็นแก่ตัว

วันหลังรบกวนช่วยบอกด้วยนะคะ ว่าทำมาหากินอยู่แม๊พไหน จะได้เอาเอาตัวละครไปยืนดักทิกกี้ ทำนิสัยเสียๆ ให้คุณต้องวิ่งไปขายที่แม๊พอื่น
เพราะว่าคุณก็มองแค่ว่า ราคาแค่ 400เอง ไม่มากมายสำหรับคนมีความคิดเห็นแบบนี้!

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

ป้าย:
หน้า: [1]