GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: แรร์เทร อาชีพ เทร เทพไปปะ  (อ่าน 938 ครั้ง)
pop_999
Jr. Member
**

แรร์เทร อาชีพ เทร เทพไปปะ
« เมื่อ: 02-03-2011, 10:48:22 »

อัตราดรอป หน้ากากยศเทพ บวก ตีมีดลึกลับ ยศเทพ รวมกัน ยัง บวกอัตราดรอปแรร์ไอเทมไม่ได้ครึ่งนึงของแรร์เทรเลย แถม ยังมีอัตราบวกโป๊ะอีกตั้งเยอะ เพราะปกติ เทรก็มีทักษะบวกโป๊ะ โจมตีจุดตายไปก็ ยี่สิบห้าเปอร์ แล้ว แถมยังมีเชียร์ บวกโป๊ะ ได้อีก สิบห้า เท่ากับว่า ขนาดยังไม่อัพ โบนัสในช่องลัก เทรก็มีอัตราโป๊ะ สี่สิบเปอร์เป็นทุนอยู่แล้ว และยิ่งอัพ ลัก ให้ได้ เก้าเก้า เข้าไป ก็จะเท่ากับบวกโป๊ะ ไปแล้วประมาณ ห้าสิบเปอร์ สรุปแล้วเทร ตัวเดียวตีโป๊ะ ได้เกือบทุกดอก คับ แล้วพวกสายกายภาพจะมีความหมายอะไร และยิ่งมาเจอแรร์เทรเข้าไป ขนาดยังไม่อัพความสามารถ จากการประกวดที่มาก็ทำให้ ราคามันพุ่งแล้ว เพราะ เอาแค่ความสามารถที่ให้มา แค่อัตราดรอป แล้วก็อัตราบวกโป๊ะ ก็เทพแล้ว เรียกได้ว่า แค่ใส่แรร์เทร ก็เทพ ไปครึ่งตัว ผมเคยใส่แล้วไปดรอปของแล้วครับ ดีกว่าเซตสำรวจเยอะเลย แต่ ก็งงนะ ทำไม ทีมงานถึงให้อัตราดรอป เยอะขนาดนี้ เพราะมันมากเกิน ขนาดผมลองคิดเอา หน้ากากยศเทพ กับ มีดยศเทพ สองอย่างรวมกัน อัตราดรอปยังไม่เท่าแรร์เทรตัวเดียวเลย เพราะงั้นการตีบวกของความสำคัญคงน้อยค่าลงไป สู้เอาเงินไปซื้อแรร์เทรไม่ดีกว่าหรือครับ  ทุกคนเล่นเกมส์เค้าก็อยากรวยกันทุกคน แต่จะดีไหม ที่ คนส่วนมากไปเล่น เทรกันหมด เพราะอาชีพอื่นมันดรอปของไม่ค่อยตก ที แรร์ พวก พาลา หรือ ทหาร ละ ความสามารถ ไม่เท่าไหร่ แค่บวกโจมตีนิดหน่อยเอง 
(เมื่อไหร่ ทีมงาน ทำให้ของขายในตลาดราคาของแต่ละอาชีพ ไม่ต่างกันมาก นั้นแหละคับ สมดุลของเกมส์จะมา เพราะ แสดงว่าคนกระจายไปเล่นเกือบทุกอาชีพ เพราะทุกวันนี้คนเล่นเทรกันเยอะ หรือไม่ถ้ามีหลายตัว ผมก็ว่าเกือบทุกคนต้องมีอาชีพ เทรไว้ในตัวละคร ของตัวเองอย่างน้อยหนึ่งตัว)
นัสสึมิ ยาโกชิม่า
Jr. Member
**

Re: แรร์เทร อาชีพ เทร เทพไปปะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-03-2011, 10:51:47 »

อ้างจาก: pop_999 ที่ 02-03-2011, 10:48:22
อัตราดรอป หน้ากากยศเทพ บวก ตีมีดลึกลับ ยศเทพ รวมกัน ยัง บวกอัตราดรอปแรร์ไอเทมไม่ได้ครึ่งนึงของแรร์เทรเลย แถม ยังมีอัตราบวกโป๊ะอีกตั้งเยอะ เพราะปกติ เทรก็มีทักษะบวกโป๊ะ โจมตีจุดตายไปก็ ยี่สิบห้าเปอร์ แล้ว แถมยังมีเชียร์ บวกโป๊ะ ได้อีก สิบห้า เท่ากับว่า ขนาดยังไม่อัพ โบนัสในช่องลัก เทรก็มีอัตราโป๊ะ สี่สิบเปอร์เป็นทุนอยู่แล้ว และยิ่งอัพ ลัก ให้ได้ เก้าเก้า เข้าไป ก็จะเท่ากับบวกโป๊ะ ไปแล้วประมาณ ห้าสิบเปอร์ สรุปแล้วเทร ตัวเดียวตีโป๊ะ ได้เกือบทุกดอก คับ แล้วพวกสายกายภาพจะมีความหมายอะไร และยิ่งมาเจอแรร์เทรเข้าไป ขนาดยังไม่อัพความสามารถ จากการประกวดที่มาก็ทำให้ ราคามันพุ่งแล้ว เพราะ เอาแค่ความสามารถที่ให้มา แค่อัตราดรอป แล้วก็อัตราบวกโป๊ะ ก็เทพแล้ว เรียกได้ว่า แค่ใส่แรร์เทร ก็เทพ ไปครึ่งตัว ผมเคยใส่แล้วไปดรอปของแล้วครับ ดีกว่าเซตสำรวจเยอะเลย แต่ ก็งงนะ ทำไม ทีมงานถึงให้อัตราดรอป เยอะขนาดนี้ เพราะมันมากเกิน ขนาดผมลองคิดเอา หน้ากากยศเทพ กับ มีดยศเทพ สองอย่างรวมกัน อัตราดรอปยังไม่เท่าแรร์เทรตัวเดียวเลย เพราะงั้นการตีบวกของความสำคัญคงน้อยค่าลงไป สู้เอาเงินไปซื้อแรร์เทรไม่ดีกว่าหรือครับ  ทุกคนเล่นเกมส์เค้าก็อยากรวยกันทุกคน แต่จะดีไหม ที่ คนส่วนมากไปเล่น เทรกันหมด เพราะอาชีพอื่นมันดรอปของไม่ค่อยตก ที แรร์ พวก พาลา หรือ ทหาร ละ ความสามารถ ไม่เท่าไหร่ แค่บวกโจมตีนิดหน่อยเอง 
(เมื่อไหร่ ทีมงาน ทำให้ของขายในตลาดราคาของแต่ละอาชีพ ไม่ต่างกันมาก นั้นแหละคับ สมดุลของเกมส์จะมา เพราะ แสดงว่าคนกระจายไปเล่นเกือบทุกอาชีพ เพราะทุกวันนี้คนเล่นเทรกันเยอะ หรือไม่ถ้ามีหลายตัว ผมก็ว่าเกือบทุกคนต้องมีอาชีพ เทรไว้ในตัวละคร ของตัวเองอย่างน้อยหนึ่งตัว)
ไม่รู้สิ ก็ แรร์เทร เพิ่มความสามารถดี แต่ราคามันก็แพงน๊า ไม่ใช้จามีใส่กันทุกคน เซิฟนึง ใส่ไม่ถึง 10 ด้วยซ้ำ แล้วท่าเกมส์นี้ไม่มีเทน คงไม่มีของเพทๆๆมาให้ใส่กันมั้งน่ะ ก็ไม่รู้จาว่าไง อิอิ   Evil 
pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 02-03-2011, 10:52:52 »

พักหลังผมว่าจีเอ็มนิคกี้ ขยันจังนะคับ เจอ เกือบทุกกระทู้เลย
ขอบคุณจีเอ็มครูอุ้ยนะคับ ที่ช่วยจัดการเรื่องอัพความสามารถ ไอเทมแรร์ที่แจกแต่ปีก่อนโน้น ขอบคุณมาก แต่ขอทีเยอะหน่อยเน้อ

(ไว้ จะไปช่วยประเดิม ภูมิใจเกมส์คนไทย มีปัญหาอะไร ก็โทร บอกได้ แต่เสียใจบ้างอย่าง คือ มันดำเนินการช้าไปเยอะคับ พี่น้อง)  Cry
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-03-2011, 10:56:40 »

กระทู้นายจียังไม่มาเลย - - มีแต่เราเนี่ย  laugh Evil Evil
-Kz-_PaZaKu-
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-03-2011, 10:57:52 »

ผมว่ามันก็ไม่นี้ความ ความยากในการหามาใส่ ราคาที่สูง มันเป็นแรร์นี้ครับ ผมว่าเหมาะแล้วแหละครับ laugh

GoGoz
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-03-2011, 10:58:54 »

ไปหามาไว้ในครอปครองให้ได้สักตัวก่อนครับแล้วค่อยมาบ่น . . .

แล้วจะรู้ว่า แรร์ดีแค่ไหน ถ้าไม่มีดวง ของก็ไม่ดรอป

pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 02-03-2011, 11:06:02 »

ขอบคุณทุกคนที่มาช่วยตอบนะ คับ ผมมีแล้วคับแรร์เทร 95 คับ  อ่านให้ละเอียดด้วยคับ ที่ผมเขียน ผมเคยใส่ แรร์เทร 95 แล้วสลับ กับเสื้อเล ผมว่ามันดรอปต่างกันเยอะ เลยนะ คับ แล้วก็อัตราโป๊ะด้วย คุณลองไปหาใส่ดูคับ แล้วจะรู้ว่า ต่างกันคับ (ไม่ให้ใครยืม ทั้งนั้น)
ผมก็แค่อยากให้ มีอาชีพ อื่น มากๆ ในเกมส์อะคับ ไม่ใช่มีแต่เทร หรือทุกคนต้องมีเทร ไว้ใน ตัวละคร ที่มีอยู่กันเกือบทุกคน หรือไม่ก็ให้แค่ เทรตีมอนแล้วได้ตังส์ก็พอ ส่วนอัตราดรอปไอเทม อยากให้อาชีพ อื่นๆ มีอัตราดรอปไอเทม เท่ากันหมด
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 02-03-2011, 11:08:08 »

คนดีแฮะ ห่วงอาชีพอื่นด้วย -0- ชอมมั๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 02-03-2011, 11:09:37 »

มานก็อยุที่ทุนในกระเป๋าคุณด้วยไม่ใช้ว่าคนเล่นเทรทุกคนต้องมีแรร์ใส่ Huh?

เทรบางคนยัใส่กาก โกเลมเลย

แล้วที่คุณว่าทุกคนต้องมีเทร ไม่แปลกนี้ครับ มันเป็นอาชีพไว้ดรอบของขายไม่แปลกๆ Huh?

แล้วราคาของที่ว่าต่างกันเกินไป

ของที่คุณว่ามันดีหรือป่าวหละ ขององค์ประกอบเซตดีๆแพงอยุแล้วครับทุกเกม บางเกมที่บอกว่าหาง่ายๆไม่แพง

ผมขอไม่บอกชื่อเกมละกันเล่นวันเดียวมีตัง300-400เอม สนุกช่วงแรกครับ เบื่อตอนหลังๆ

ของแต่ละอาชีพราคาก็แตกต่างกันไป ตามความเหมาะสม แต่อย่างว่านะครับ

แรร์เทร ไม่ได้หาง่ายๆ ราคาสูง ในเกมมีน้อย

แล้วที่คุณว่า เทรยิงโป๊ะแทบทุกดอก สายกายภาพจบเลยแพ้แบทมาหละสิคุณเอ๋ย Evil

Cool

pH7
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 02-03-2011, 11:09:45 »

เราว่าไม่เทพมากหรอกดวงไม่ดีก็ไม่ดรอบน่ะเออ Sad Sad Sad
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 02-03-2011, 11:13:10 »

จ ข ก ท เขาเล่นเทรน่ะ
อ้างจาก: -Kz-_PaZaKu- ที่ 02-03-2011, 11:09:37
มานก็อยุที่ทุนในกระเป๋าคุณด้วยไม่ใช้ว่าคนเล่นเทรทุกคนต้องมีแรร์ใส่ Huh?

เทรบางคนยัใส่กาก โกเลมเลย

แล้วที่คุณว่าทุกคนต้องมีเทร ไม่แปลกนี้ครับ มันเป็นอาชีพไว้ดรอบของขายไม่แปลกๆ Huh?

แล้วราคาของที่ว่าต่างกันเกินไป

ของที่คุณว่ามันดีหรือป่าวหละ ขององค์ประกอบเซตดีๆแพงอยุแล้วครับทุกเกม บางเกมที่บอกว่าหาง่ายๆไม่แพง

ผมขอไม่บอกชื่อเกมละกันเล่นวันเดียวมีตัง300-400เอม สนุกช่วงแรกครับ เบื่อตอนหลังๆ

ของแต่ละอาชีพราคาก็แตกต่างกันไป ตามความเหมาะสม แต่อย่างว่านะครับ

แรร์เทร ไม่ได้หาง่ายๆ ราคาสูง ในเกมมีน้อย

แล้วที่คุณว่า เทรยิงโป๊ะแทบทุกดอก สายกายภาพจบเลยแพ้แบทมาหละสิคุณเอ๋ย Evil

Cool

เจ้าของกระทู้ เขากะเล่นเทรนิ - - แถมมีแรร์ เขาคงเทพ แถมดู จากที่เขียน หน้ากาก คงอัพเทพไปแล้วด้วย
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 02-03-2011, 11:15:24 »

ไม่รู้เรื่องอย่ามาพิมพ์ให้เมื่อยครับ Cool

ผมรู้เขามีแรร์อ่านของผมให้ดีๆครับ อย่ามาโชว์ระดับการศึกษานะครับ Evil

-_panda_-
Jr. Member
**

แพนด้าน่ะไม่ใช่แพนเค็ก อย่าทักผิดล่ะ

« ตอบ #12 เมื่อ: 02-03-2011, 11:16:51 »

ตาป็อบลองเอา เทรลงแบทดูสิจะรู้ว่ามันกากแค่ไหน ส่วนมากคนที่เล่นเทรไม่ได้เล่นเพราะมันต่อสู้เก่งน่ะ
     แต่มันมีรสชาติในการเล่นมากที่สุดเท่านั้นเอง  ลุ้นของดลอปได้ ต่อสู้ได้แต่ไม่ได้เก่งกาจอะไรเท่าไหล่
     ส่วนอุปกรณ์ เราว่าก็สมเหตุสมผลกับ ความแพง และหายากมากน่ะ
     บ่อยครั้งที่เทรบางคนใส่เซตนักสำรวจ ฆ่าเทรที่ใส่แรร์เทร95 ก็มีออกจะบ่อยไป(เราเองแหละที่โดนฆ่า) มีของดีแต่ทักษะและฝีมือไม่พัฒนาก็เท่านั้น มีของงั้นๆแต่ทักษะการเล่นเหนือผู้ใด  มันอยู่ที่คนไม่ได้อยู่ที่ของ แต่ถ้าของดี+ทักษะในการเล่นดีด้วย อันนี้ก็ยอมแพ้เค้าเถอะ 

laugh laugh laugh laugh laugh

pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 02-03-2011, 11:19:13 »

ไม่เอาน่า ขอ แค่แสดงความคิดเห็น พอ ไม่เอา พูดแดกดันกัน ทุกคนเพื่อนกัน ผม ก็ไม่ใช่ว่าเเพ้ เทร หรอก ผม ชนะมาทุกอาชีพ และก็แพ้มาแล้วทุกอาชีพ ละคับ แต่ ผมอยากให้ราคาของมันสมดุลกัน แต่ละอาชีพ มีอัตราดรอปเท่ากัน ที่บอกแรร์เทร แพง แล้วทำไม แรร์ อื่นไม่แพงบ้างละ เวลก็เท่ากัน หายากก็พอ กัน นั้นแหละคับ ที่ แสดงว่ามันขาดสมดุล เพราะมันขาดค่าความต้องการ เพราะ คน เล่นอาชีพ นั้นมันมีไม่มาก
pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 02-03-2011, 11:22:48 »

เรียก ตา ทำไม ว้า เซ็ง งะ..... (เปล่า ก็แค่อยากให้มีคนเล่นอาชีพ อื่น ด้วยเยอะๆ ขนาดลุงเอง บ่นกระทู้ หลานก็รู้ว่าลุงมีเทร แต่ที่บ่นเพราะว่า ทำไม ทุกคน เกือบทุกคน ถ้ามีหลายตัวละครทำไมต้องมีเทรกันเกือบทุกคน เลยอยากให้แต่ละอาชีพ มี อัตราดรอปไอเทมเท่าๆ กัน แล้วเล่นอาชีพ อื่นๆ เยอะๆ กันบ้าง)   
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3