GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: บัค โกยแนบ Sv. สวรรค์  (อ่าน 225 ครั้ง)
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

บัค โกยแนบ Sv. สวรรค์
« เมื่อ: 01-03-2011, 20:19:18 »

ไม่ทราบว่ามีคนแจ้งไปรึยังนะค่ะ ไม่แน่ใจว่าบัครึเปล่า

คือแบบว่า เวลากดโกย แล้วบางสกิลดีเลย์อยู่

พอโกยหมดเวลา สกิลที่ดีเลย์ เวลาดีเลย์จะเพิ่มค่ะ ประมาณ 7-10 วิ

เช่น ฝึกสกิลแรงโน้มถ่วง ดีเลย์อยู่ที่ 40 วิ พอกดโกยแนบหมดเวลาไป เวลาดีเลย์จะเพิ่มมาค่ะ

คือ ก่อนโกยแนบหมดดีเลย์ เวลาจะอยู่ที่ 31 วิ พอโกยแนบหมดเวลา เวลาดีเลย์จะเด้งขึ้นมาเป็น 37 ค่ะ

คือไม่ใช่ว่าเวลาหยุดดีเลย์ แต่เวลาที่ดีเลย์เสร็จมันเด้งเพิ่มขึ้นมาค่ะ

รบกวนตรวจสอบทีนะค่ะ

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: บัค โกยแนบ Sv. สวรรค์
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-03-2011, 20:52:00 »

ใช่ ขอบคุณครับ..จะตรวจสอบดูนะครับ.. รัก

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: 01-03-2011, 21:05:04 »

เป็นทุกสกิล หรือ เควส ที่นับเวลาครับ สันนิฐานว่า จะเป็นเวลา ที่แท้จริง

ยกตัวอย่าง

การนับเวลาของเซทพื้นฐาน 8 ชม. จะดีเลย์ 50 นาที(นับจริงๆได้ 8 ชม. 50 นาที)
ถ้านับเวลา 4 ชม. จะดีเลย์ 25 นาที
ถ้านับเวลา 2 ชม. จะดีเลย์ 12.30 นาที
ถ้านับเ้วลา 1 ชม. จะดีเลย์ 6.15 นาที
ถ้านับเวลา 30 นาที จะดีเลย์ 3 นาที กว่าๆ  เป็นต้น
...
การกดโกยแน่บ หรือ สกิลใดๆ ก็ตามที่คำนวณเวลา ขณะที่ในตัวละคร มีสกิล หรือ เควส ที่นับเวลาย้อนหลังอยู่ เมื่อผลของสกิลที่คำนวณเวลาหมด จะแสดงเวลาที่แท้จริงของสกิลหรือเควส ที่เหลืออยู่จริงๆ ครับ

สรุป การนับเวลาย้อนหลังของเควสและสกิล ในเกมจะไม่ตรงกับความเป็นจริงครับ ไม่ว่าด้วยสาเหตุใดๆก็ตาม
(ดีเลย์ความลึกลับของกาลเวลา คาดว่าเนื่องจากเหตุนี้)

เป็นการวิเคราะห์ของผมคนเดียวจะถูกหรือผิด อาจจะงงขอให้ลองทำกันดูครับ   
 Smiley  Smiley

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-03-2011, 21:47:55 »

คือ จากที่ลองนะค่ะ เวลาโกยทีไร เวลาจะเพิ่มมาทุกครั้งค่ะประมาณ 7-8 วิ  ของเพื่อนก็เป็นเหมือนกัน 

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-03-2011, 22:05:25 »

กดสกิลอื่นๆเช่น ปฐมพยาบาล หรือ สกิลใดๆที่แสดงผลในรูปแบบบัฟนับเวลา  ก็จะเป็นเหมือนกันครับ   woon woon

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
ป้าย:
หน้า: [1]