GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นเหมือนกันยกมือขึ้นจ้า  (อ่าน 125 ครั้ง)
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

ใครเป็นเหมือนกันยกมือขึ้นจ้า
« เมื่อ: 01-03-2011, 01:14:59 »

พักหลังจะมีอาการ เข้ามาในเกมส์แล้ว แต่มองอะไรไม่เห็น
ไม่ใช่ลักษณะจอดำที่แพ๊ทซ์ไม่ยอมโหลนะคะ แต่เป็นแบบแสดงหน้าต่างเกมส์เป็นสีพื้นบ้างละ ต้นไม้หายบ้างละ
หรือแม้แต่ตัวละครของเพื่อนอีกคนที่ยืนอยู่ใกล้กัน กลับมองไม่เห็นกันบ้างล่ะ

เหมือนว่าเกมส์มันไม่ยอมโหลดตัวเองเพื่อแสดงผล ซึ่งมีน้องอีกคนก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน
ถ้าไงไงใครเกิดอาการแบบนี้เหมือนกันบ้าง ยกมือขึ้นค่ะ (หรือไม่มีใครเป็นเลย??)

ถ้ามีคนเป็นเหมือนกัน ก็ขอสะกิดถามจีฯ นิดนะคะ ว่ามันเป็นอะไรยังไง
แล้วก็ฝากไปกระทุ้งทีมงานที่ทำหน้าที่ปรับปรุงแก้ไข ช่วยดูเรื่องนี้นิดนึงนะคะ

ปล.ไม่มีภาพประกอบนะคะ ลืมเซฟ แฮะๆๆ

Embarrassed Embarrassed Embarrassed

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

DarkEagle
Sr. Member

Re: ใครเป็นเหมือนกันยกมือขึ้นจ้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-03-2011, 04:14:47 »

สันนิฐานว่าเกี่ยวกับเน็ตเลยครับ อาการอย่างนี้ ผมเคยเป็น และเป็นได้ 2  กรณีด้วยคือ
 1. สปีดเน็ตโลว์ อาจจะค่าอับโหลดตก หรือ ดาวน์โหลดตกชั่วขณะครับ ทำให้การรับส่งข้อมูลล่าช้า ภาพการแสดงผลจึงออกมาไม่สมบูรณ์ แต่การที่สปีดเน็ตโลว์นั้น มันไม่ได้เป็นทุกช่วงเวลา อาจจะมีปัจจัยอื่นๆมาเกี่ยวข้องเช่น สภาพดินฟ้าอากาศ หรือ ผู้ใช้หนาแน่นอาจจะมีการผิดพลาดกันบ้าง

2. เป็นมาจากเซิร์ฟเวอร์เกมส์เองครับ ถ้าเซิร์ฟมีปัญหา เฃ่น แลค หรือผู้ใช้งานเยอะ แบนวิชอาจจะมีปัญหาเรื่องความเสถียร รับ - ส่ง ข้อมูลไม่นิ่ง ก็ไม่ได้เป็นบ่อยอีกนั่นแหละ อาจจะเป็นบางระยะ

อาการแบบนี้จะเห็นได้บ่อยถ้าผู้เล่นใช้ไวไฟหรือ 56k 3 บาทเล่น และจะเห็นชัดเจนมากขึ้นถ้าลองทดสอบเข้าเกมส์ตอนวอร์ที่มีคนออนในแมบเยอะๆ  บางครั้งภาพจะมาไม่หมด หรือ มีแต่พื้นหลังเกมส์ไม่เห็นตัวละครใดเลย สำหรับไฮสปีดแบบตามสายก็เป็นได้ครับในบางครั้ง มันก็ขึ้นอยู่กับ 2 กรณีที่ว่าไป 

( ไม่อ้างอิงถึงสเป็คเครื่องเพราะตามจริงไม่มีผลเท่าไหร่ มีแต่แสดงภาพช้าเท่าทั้นถ้าการ์ดจอออนบอร์ดต่ำๆและแรมน้อยๆ คิดว่าเครื่อง จขกท. ไม่น่าอยู่ในกรณีนี้)

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ป้าย:
หน้า: [1]