GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องมีดเทร  (อ่าน 355 ครั้ง)
~•_adidas_•~
Newbie
*

~•.Death the kiD.•~

สงสัยเรื่องมีดเทร
« เมื่อ: 01-03-2011, 01:01:51 »

ไอมีดสั้นนักพจญภัย กะ มีดพกเหล็กเเกร่ง
มานต่างกันตรงไหนบ้างอ่า Wink
เพราะเท่าที่เห็นก้อต่างที่โจมตีแรงไปประมาณ 10 เองนิ Shocked
ทามไมราคามานถึงได้ต่างขนาดนั้น Angry
แล้วคนส่วนใหญ่ทามไมต้องใช้มีดสั้น มานดีกว่ามีดพกมากหรอ Huh?
จบ Evil Evil

DarkEagle
Sr. Member

Re: สงสัยเรื่องมีดเทร
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-03-2011, 04:41:55 »

มีดสั้นนักผจญภัย  พลังโจมตี : 168-210 หาได้จาก   [อัศวินปิศาจดูลาฮาน] 

มีดพกเหล็กแกร่ง  พลังโจมตี : 158-198  หาได้จาก  NPC (ของขายร้าน)

มีดสั้นที่คนเค้าใช้เยอะเพราะมันมีมานานแล้วครับ คนเค้าเอาใส่ออฟชั่นเพิ่มยศกันนานแล้ว ตอนนั้นมันเป็นชื่อ มีดร้านเวล 66 มั้ง (ใช่ป่าวหว่า  Huh?) และขายร้านหาง่าย ส่วนมีดนักผจญเพิ่งมาทีหลังแต่ก็มีคนใช้น๊ะ แต่สายอาชีพที่ใช้ได้เช่น เทร แอส เค้าไม่มองมีดนักผจญภัยกันครับ เค้าฮิต มีดสั้นพยัคฆ์คำราม เพราะมีดมันดีกว่า ใครๆก็หาใช้  แต่มีดนักผจญภัยก็มีคนเอามาใส่ออฟใส่ยศเหมือนกันราคาสูงกว่ามีดสั้นเสียอีก แต่คนเค้าไม่ค่อยลงทุนทำกับมีดพวกนี้ครับ เค้าไปใช้ มีดสั้นพยัคฆ์คำรามกันหมด ที่เห็นๆมีดพกเหล็กแกร่งขายๆกันอยู่นี่ก็ของเก่าๆเสียส่วนใหญ่

ส่วนราคามีดนักผจญภัยมันก็แพงตามความยากในการได้ครับ เพราะมันดรอปดูลาฮาน ถ้าต่อไปมีคนลงทุนตีมาขายเยอะๆ มีดพกเหล็กแกร่งก็ร่วงครับ มันโจมตีแรงกว่า หายากกว่า  แต่เอากันจริงๆราคาที่ว่าแพงๆตามยศ ตามออฟชั่น ถ้าคำนวนดูแล้วสำหรับมีดทั้ง 2 ชนิดนั้น มันแทบไม่มีราคาของตัวมีดเองเลยครับ ราคาที่ขายๆมันเป็นค่าตีบวกทั้งนั้น ค่าตีบวกยศสูงๆคิดแค่ค่าความเสี่ยง + ปัจจัยในการตี มันแพงกว่าราคาของแบบเดิมๆเสียอีกน๊ะ  Evil Evil

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01-03-2011, 17:09:42 »

ใช่ครับ ไอมีดพกเหล็กแกร่งมานมาจาก มีดร้าน66 ที่เป็นรู้มีดแบบสวยๆ ดูอะลังการๆอ่า มานมีมานานแล้วจิงแล้วเค้าเพิ่งไปเปลี่ยนชื่อเปลี่ยนรูปมานไม่นานมานี้เอง
ส่วนไอนีดนักพจญภัยนั้นเหมือนจาเปงมีดใหม่ เวลก้อเท่ากัน แค่ต่างที่โจมตีกะครอบจากดูลาอย่างที่คุณ DarkEagle ว่าอะแระ
แต่ราคา.... Shocked
มีดพกขนาดออฟยศเสแล้วราคามานยังไม่เท่ากะมีดนักผจญที่ไม่ได้ออฟเลย  Angry
ไม่กล้าซื้อใช้เลย ในดาวดึงอะนะ ที่ดูๆมา มีดผจญถูกสุดก้อ 2.5M  Shocked มุงจาแพงไปไหน Embarrassed
ส่วนเซิฟใต้ไม่รู้ ไม่ได้เข้าไปเล่นก่อนที่มีดนี้มานจามาแระ
งั้นตัดสินใจแล้วกะได้ ซื้อมดพกเหล็กไปก่อง แล้วไล่ล่าหาพยัค จาเก็บตังซื้อคงไม่ไหว เซิฟดาวแพงหูฉี่ Evil Evil

Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-03-2011, 17:11:16 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 01-03-2011, 04:41:55

มีดสั้นนักผจญภัย  พลังโจมตี : 168-210 หาได้จาก   [อัศวินปิศาจดูลาฮาน] 

มีดพกเหล็กแกร่ง  พลังโจมตี : 158-198  หาได้จาก  NPC (ของขายร้าน)

มีดสั้นที่คนเค้าใช้เยอะเพราะมันมีมานานแล้วครับ คนเค้าเอาใส่ออฟชั่นเพิ่มยศกันนานแล้ว ตอนนั้นมันเป็นชื่อ มีดร้านเวล 66 มั้ง (ใช่ป่าวหว่า  Huh?) และขายร้านหาง่าย ส่วนมีดนักผจญเพิ่งมาทีหลังแต่ก็มีคนใช้น๊ะ แต่สายอาชีพที่ใช้ได้เช่น เทร แอส เค้าไม่มองมีดนักผจญภัยกันครับ เค้าฮิต มีดสั้นพยัคฆ์คำราม เพราะมีดมันดีกว่า ใครๆก็หาใช้  แต่มีดนักผจญภัยก็มีคนเอามาใส่ออฟใส่ยศเหมือนกันราคาสูงกว่ามีดสั้นเสียอีก แต่คนเค้าไม่ค่อยลงทุนทำกับมีดพวกนี้ครับ เค้าไปใช้ มีดสั้นพยัคฆ์คำรามกันหมด ที่เห็นๆมีดพกเหล็กแกร่งขายๆกันอยู่นี่ก็ของเก่าๆเสียส่วนใหญ่

ส่วนราคามีดนักผจญภัยมันก็แพงตามความยากในการได้ครับ เพราะมันดรอปดูลาฮาน ถ้าต่อไปมีคนลงทุนตีมาขายเยอะๆ มีดพกเหล็กแกร่งก็ร่วงครับ มันโจมตีแรงกว่า หายากกว่า  แต่เอากันจริงๆราคาที่ว่าแพงๆตามยศ ตามออฟชั่น ถ้าคำนวนดูแล้วสำหรับมีดทั้ง 2 ชนิดนั้น มันแทบไม่มีราคาของตัวมีดเองเลยครับ ราคาที่ขายๆมันเป็นค่าตีบวกทั้งนั้น ค่าตีบวกยศสูงๆคิดแค่ค่าความเสี่ยง + ปัจจัยในการตี มันแพงกว่าราคาของแบบเดิมๆเสียอีกน๊ะ  Evil Evil

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ใช่ ใช่

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-03-2011, 23:20:06 »

อ่า ถ้าเล่นสวรรค์มาเอาได้ มีดนักผจญ ผมให้อันนึง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-03-2011, 02:05:24 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 01-03-2011, 23:20:06
อ่า ถ้าเล่นสวรรค์มาเอาได้ มีดนักผจญ ผมให้อันนึง

ขอบคุณมากคับ  แต่ผมเล่นดาวดึง Embarrassed Cry

ป้าย:
หน้า: [1]