GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีระบบ edit บอร์ดอะครับ!!  (อ่าน 263 ครั้ง)
<(おたく)>Warl3ird<(Otaku)>
Hero Member

จงทำสิ่งที่ใจตัวเองอยากทำ

อยากให้มีระบบ edit บอร์ดอะครับ!!
« เมื่อ: 27-02-2011, 20:58:52 »

คือว่าผมจะเอาลิ้งมังงะหนุกๆมาใส่อะครับ

แล้วสมมุติว่าเรื่องนั้นยังไม่จบ พอมีคนอัพตอนต่อไปก็ต้องตั้งกระทู้ใหม่บอกใช่ปะครับทำให้หน้าของกระทู้เยอะเกินไป

คนอ่านจึงขี้เกรียจติดตาม แถมถ้ามีเรื่องใหม่ๆลง ต้องตั้งกระทู้ใหม่ไปเรื่อยๆ

ถ้ากระทู้ของผมมี 100 หน้างี้ พวกคนที่มาทีหลังก็คงไม่หามังงะอ่านตั้งแต่หน้า1หรอกครับ (ผมว่านะ)

จึงอยากให้มี edit อะครับพอมีเรื่องใหม่ลงได้เอาไว้ที่หน้า 1 หน้าเดียวอะไรแบบนี้

ปล. ถ้างงบอกได้นะจะตามอธิบาย  Evil

Sig นี้อัพเดท Anime Sub ไทยไวที่สุดในประเทศจ้า Real Time ด้วย*3*
Hero Member

Re: อยากให้มีระบบ edit บอร์ดอะครับ!!
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-02-2011, 21:07:04 »

อีกอย่างนะครับ แบบนี้น่าจะมีประโยชน์กับบอร์ด ฟิกชั่นด้วย

เพราะว่าได้อััพเดทที่หน้า 1 ของกระทู้คนนั้นๆ แถมบอกได้อีกด้วยว่าลงตอนใหม่แล้ว

สมมุติถ้าผมเป็นคนไปอ่านนะ ตอน1 อยู่หน้า1 แต่ตอน2 อยู่หน้า20 งี้ ผมก็ต้องนั่งหาทีละหน้าใช่ปะครับ

แต่ถ้ามี edit ผมก็ได้อ่านต่อเลย ไม่ต้องเสียเวลาหาตอนต่อไป

Sig นี้อัพเดท Anime Sub ไทยไวที่สุดในประเทศจ้า Real Time ด้วย*3*
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: อยากให้มีระบบ edit บอร์ดอะครับ!!
« ตอบ #2 เมื่อ: 27-02-2011, 21:13:18 »

Embarrassed อืม...จะลองบอกพี่ๆดูนะครัับ  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

chutr
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-02-2011, 22:36:56 »

เห็นด้วย 100% ครับ อยากให้มี

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-02-2011, 23:03:09 »

เคยถามแล้วได้คำตอบว่า

คนที่จะแก้ไขบอร์ดได้ก็คือ ทีมงานและผู้ที่ได้รับการแต่งตั้งให้ดูแลในแต่ละหมวดเท่านั้นคับ

เหตุผลก็เนื่องจากถ้าปล่อยให้มีการแก้ไขได้ ก็จะมีการแก้ไขข้อความต่างๆ ให้ผิดเพี้ยนไปจากเดิม
ในกรณีที่เกิดความขัดแย้งทะเลาะและใช้ข้อความด่าทอกล่าวหาใส่ร้ายกัน จะได้เก็บไว้เป็นหลักฐานได้
เพราะมีกฏหมายอินเตอร์เน็ตออกมารองรับการกระทำผิดทางคอมพิวเตอร์และอินเตอร์เน็ตแล้ว

ป.ล. เทสเตอร์แก้ไขบอร์ดไม่ได้นะคับ อย่าเข้าใจผิดซะล่ะ Evil
ป.ล.2 ในหมวดฟิกก็มีผู้ดูแลอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ ปกติถ้าจะอัพเดทก็แจ้งให้ผู้ดูแลช่วยแก้ไขข้อความให้นี่นา ?

Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27-02-2011, 23:29:11 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 27-02-2011, 23:03:09

คนที่จะแก้ไขบอร์ดได้ก็คือ ทีมงานและผู้ที่ได้รับการแต่งตั้งให้ดูแลในแต่ละหมวดเท่านั้นคับ

เหตุผลก็เนื่องจากถ้าปล่อยให้มีการแก้ไขได้ ก็จะมีการแก้ไขข้อความต่างๆ ให้ผิดเพี้ยนไปจากเดิม
ในกรณีที่เกิดความขัดแย้งทะเลาะและใช้ข้อความด่าทอกล่าวหาใส่ร้ายกัน จะได้เก็บไว้เป็นหลักฐานได้
เพราะมีกฏหมายอินเตอร์เน็ตออกมารองรับการกระทำผิดทางคอมพิวเตอร์และอินเตอร์เน็ตแล้ว

ป.ล. เทสเตอร์แก้ไขบอร์ดไม่ได้นะคับ อย่าเข้าใจผิดซะล่ะ Evil
ป.ล.2 ในหมวดฟิกก็มีผู้ดูแลอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ ปกติถ้าจะอัพเดทก็แจ้งให้ผู้ดูแลช่วยแก้ไขข้อความให้นี่นา ?

มังงะไม่ใช่ฟิกชั่นเน้อ เรียกง่ายๆก็การ์ตูนแบบอ่านแหละครับ

แค่อยากเอามาลงให้คลายเคลียดกันนิสนึง  Evil Evil

ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร  Cry Cry

Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #6 เมื่อ: 27-02-2011, 23:31:56 »

อ้าว ก็นั่นแหละที่ถาม Huh?
ตกลงไม่ได้เอาลงบอร์ดฟิกเรอะ จะเอามาไว้เรื่อยเปื่อยใช่ป่ะ

แต่คิดว่าถ้าเอามาลงก็น่าจะรวมไว้บอร์ดฟิกแหละ เป็นหมวดหมู่ดี คิดว่าน่าจะดีกว่าอ่ะเนอะ

sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #7 เมื่อ: 28-02-2011, 00:44:53 »

manga ที่มาเป็นเพจหน้ากระดาษ เหมือนเป็นหน้าหนังสือการ์ตูนเลยนั้น
ระวังเรื่องการละเมิดลิขสิทธิ์ในการเผยแพร่สักนิดนะคะ
ถึงแม้ว่าจะมีเว็บเมืองนอก เมืองไทย ที่เผยแพร่ออนเพจหน้ากระดาษให้เข้าไปอ่านกันได้
แต่ขณะนี้ญี่ปุ่นได้มีการออกฏหมายการละเมิดลิขสิทธ์มาแล้ว
ดังนั้นเว็บพวกนี้ก็ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์เช่นกันค่ะ และเพราะเหตุนี้พักหลังๆ เว็บไซด์เหล่านี้ จึงมีการล๊อคการเข้าใช้งานไว้ระดับสูง
รวมถึงให้ผู้เข้าใช้งาน ณ เว็บนั้นๆ ต้องล๊อคอินเข้าไปในเว็บแล้วถึงจะสามารถอ่านได้ค่ะ

ถ้าเจ้าของกระทู้เอาลิงค์มาลง เกรงว่าถ้ามากจากเว็บพวกนี้จะไม่สามารถอ่านได้
และหรือ ถ้าไม่ได้มาจากเว็บพวกนี้ เป็นการเผยแพร่แบบสาธารณะ แล้วเจ้าของกระทู้ไปเซฟมาลงนั้น
การนำภาพ manga มาลง ซึ่งเป็นไฟล์ภาพที่มีขนาดใหญ่
จะทำให้ฟอรั่มของอสุราเกิดปัญหารันหน้าเพจกระทู้ได้ช้านะคะ
ยังไงก็ฝากไว้เท่านี้แล้วกันจ้า ที่เหลือก็ไปคิดดูเองน๊า...

laugh laugh laugh

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #8 เมื่อ: 28-02-2011, 00:54:06 »

เหตุผลแบบง่ายๆ ได้ใจความ

ถ้าอีดิทได้ เวลาดราม่า แม่มแก้กันสารพัดเอาผิดกันไม่ได้= =

ถ้าอีดิทได้เฉพาะฟิก กลายเปนมาก่อดราม่าที่ฟิก เคยเสนอไปแล้วหลายรอบ(จนกระทั่งยำมาม่า)

ก็ได้ข้อสรุปแค่ว่า ตั้งคนดูแลเพิ่ม (ซะงั้น)

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 28-02-2011, 01:00:46 »

อ้างจาก: sarafeena ที่ 28-02-2011, 00:44:53
manga ที่มาเป็นเพจหน้ากระดาษ เหมือนเป็นหน้าหนังสือการ์ตูนเลยนั้น
ระวังเรื่องการละเมิดลิขสิทธิ์ในการเผยแพร่สักนิดนะคะ
ถึงแม้ว่าจะมีเว็บเมืองนอก เมืองไทย ที่เผยแพร่ออนเพจหน้ากระดาษให้เข้าไปอ่านกันได้
แต่ขณะนี้ญี่ปุ่นได้มีการออกฏหมายการละเมิดลิขสิทธ์มาแล้ว
ดังนั้นเว็บพวกนี้ก็ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์เช่นกันค่ะ และเพราะเหตุนี้พักหลังๆ เว็บไซด์เหล่านี้ จึงมีการล๊อคการเข้าใช้งานไว้ระดับสูง
รวมถึงให้ผู้เข้าใช้งาน ณ เว็บนั้นๆ ต้องล๊อคอินเข้าไปในเว็บแล้วถึงจะสามารถอ่านได้ค่ะ

ถ้าเจ้าของกระทู้เอาลิงค์มาลง เกรงว่าถ้ามากจากเว็บพวกนี้จะไม่สามารถอ่านได้
และหรือ ถ้าไม่ได้มาจากเว็บพวกนี้ เป็นการเผยแพร่แบบสาธารณะ แล้วเจ้าของกระทู้ไปเซฟมาลงนั้น
การนำภาพ manga มาลง ซึ่งเป็นไฟล์ภาพที่มีขนาดใหญ่
จะทำให้ฟอรั่มของอสุราเกิดปัญหารันหน้าเพจกระทู้ได้ช้านะคะ
ยังไงก็ฝากไว้เท่านี้แล้วกันจ้า ที่เหลือก็ไปคิดดูเองน๊า...

laugh laugh laugh

อ่ออันนี้เป็น fs อะครับ ถ้ามี lc ในไทยก็ลบออกทันทีแหละครับ

ผมไม่ได้ก๊อปมาลงให้มันช้าหรอกครับ

ที่ผมอยากทำแค่จะแนะนำให้รู้ว่าเรื่องไหนสนุกบลาๆ

ส่วนเรื่องเว็ปล๊อก อันนี้ไม่ล๊อกแน่นอนครับผม

แล้วผมจะบอกอีกอย่างคือ ตอนนี้พวกค่ายที่ซื้อ lc มังงะเค้าดูจาก fs ด้วยครับว่าเรื่องไหนเรทติ้งดี จะซื้อ lc เรื่องนั้น

อย่างเช่นค่าย luckpim เรื่องไหนมีคนอ่านเยอะ เค้าจะติดต่อซื้อ lc ครับถือเป็นการโปรโหมดมังงะไปในตัวด้วย

Evil Evil

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-02-2011, 10:41:35 »

Wink เบื้องต้นสอบถามให้แล้วนะครับ ยังไม่มีโครงการเปิดให้ท่านผู้เล่นสามารถแก้ไขกระทู้ที่พิมพ์ไปแล้วได้ นะครับ  Wink

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-02-2011, 10:45:25 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 27-02-2011, 23:03:09

ถูกต้องตามท่านปิศาจ อธิบายแล้วครับ

Hero Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 28-02-2011, 18:14:26 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 28-02-2011, 10:45:25

ถูกต้องตามท่านปิศาจ อธิบายแล้วครับ

น้อยใจ จำชื่อเล่นก็ไม่ได้ เรียกชื่อบอร์ดก็ผิด เชอะ Sad

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #13 เมื่อ: 28-02-2011, 18:15:49 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 28-02-2011, 18:14:26
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 28-02-2011, 10:45:25

น้อยใจ จำชื่อเล่นก็ไม่ได้ เรียกชื่อบอร์ดก็ผิด เชอะ Sad
ตกคำว่าแมว เรียกว่าน้องอิฐละกันง่ายดี ฮ่าๆๆ (จำได้ เห็นป่ะ ฮ่าๆ)

~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #14 เมื่อ: 28-02-2011, 18:35:55 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 28-02-2011, 18:15:49
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 28-02-2011, 18:14:26

ตกคำว่าแมว เรียกว่าน้องอิฐละกันง่ายดี ฮ่าๆๆ (จำได้ เห็นป่ะ ฮ่าๆ)

Shocked Shocked จีอุ้ยแก่กว่าเหรอเนี่ย
คุณอิฐจะ 30 ร่อมร่อแล้วนะคร๊าบ 555+

ป้าย:
หน้า: [1] 2