GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับเวทย์รูปแบบใหม่  (อ่าน 870 ครั้ง)
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

เกี่ยวกับเวทย์รูปแบบใหม่
« เมื่อ: 25-02-2011, 18:40:02 »

คืออยากจะถามว่าแสงจู่โจมนี้ฝึกยังไงอะครับ

เช่นถ้าโจมโดน1ทีคิดexpเลยหรือว่า1ชุดคิดexp

แล้วถ้าจะฝึกให้ขึ้นไวๆต้องให้ตีเข้าหรือว่าแก๊งๆได้

เพราะถ้าตีเข้าคงลำบากมากมายแล้วคืออยากจะถามเกี่ยวกับพลังโจมตีของแสงจู่โจม เน้นอีกครั้งจู่โจม  คำว่าจู่โจมของทีมงานนี้คือแก๊งๆๆ

ใช่ไหมครับ ผมเสนอนะครับว่าน่าจะปรับให้มันสามารถใช้งานได้มากกว่านี้ปรับเป็นโจมเป็นพลังเวทย์50เปอร์เซ็นก็ได้แล้วมีระยะเวลาร่ายแทนแล้วดีเลย์ก็ไม่ต้องไปใส่เพิ่มสรุปคือที่ต้องการคือ

แสงจู่โจม
พลังโจมตีเวทย์ 50เปอร์เซ็น
ร่าย แล้วแต่จะให้มาแล้วกันเง้อ
ระยะหลังร่ายไม่ต้องมี
แล้วทีนี้แสงจู่โจมจะทำไรได้มากกว่านี้
แล้วที่มาโวยให้ปรับไม่ใช่แพ้แบทไม่ใช่แพ้PK
แต่เค้าแพ้ม่อนง่ามีแต่ลำแสงศักสิททำไรไม่ค่อยได้มาก
ถ้าทีมงานเห็นสมควรช่วยปรับตามนี้ด้วยนะขอรับ
แต่ถ้าทีมงานไม่ปรับหรือมีผู้ใดไม่เห็นด้วยผมขอให้เปลี่ยนชื่อสกิลซะใหม่จะดีกว่านะครับ
เปลี่ยนเป็นแสงแก๊งผู้เล่นใหม่ๆจะได้ไม่ต้องเสียดายเหรียญและใบไม้แดง
เหมือนผมชื่อออกซะเท่แต่พลังโจมตีนั้นไร้ซึ่งคำบรรยายตีวุ้นยังแก๊งอายคาเดทมากมาย

แล้วสกิลทวนกระแสได้มาตอนเวล4ใช่ไหมครับ
ฝึกในเมืองได้ใช่ไหม
กินเอ็มพีมหาสานเลยจริงป่าว

แล้วสกิลดวงแสงปิศาจได้ตอนเวล7ใช่ไหมครับ
ตอนเวล7ได้สกิลมาเพิ่มป้องกันเท่าไร
ฟื้นฟูHPกับMPเท่าไร
อยู่ได้นานกี่นาที
ดีเลย์เท่าไร
ต่างกับเวล10มากไหม

หมดคำถามขอบพระคุณที่อ่านจนจบ
และขอบพระคุณเป็นอย่างสูงถ้าตอบกระทู้ของข้าพระเจ้า
และจะขอบพระคุณอย่างสุดซึ้งถ้าGMมาตอบกระทู้ของข้าพระเจ้า
ขอบคุณล่วงหน้าไว้ ณ โอกาสนี้

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: เกี่ยวกับเวทย์รูปแบบใหม่
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-02-2011, 19:10:31 »

เรื่องปรับเราไม่รู้นะ
แต่เรื่องคิดการเก็บค่าประสบการณ์ของ C3
จะคิดเป็นจำนวนครั้งที่ใช้งานค่ะ
ไม่ว่าจะเข้าเก๊ง หรือ เข้า หลักหมื่นหลักล้าน
ก็จะได้ค่าประสบการณ์เท่ากันทุกครั้งค่ะ
ยิ่งใช้บ่อย ยิ่งอัพไวค่ะ
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 25-02-2011, 19:12:57 »

แล้วก็ถ้าฝึกโดยการตีสิ่งที่ไม่ใช่ม่อนหรือคนเช่นต้นไม้หินแร่อะไรพวกนี้มันจะขึ้นด้วยหรือไม่ครับ

แล้วเวลาผมใช้สกิลแสงแห่งเทพอะทำไมบางครั้งexpขึ้นแต่บางครั้งไม่ขึ้นล่ะ

ช่วยตอบผมทีครับเสียใจมากมายที่อาชีพที่ชอบโดนทำร้ายจะคนสร้างซะขนาดนนี้ Cry Cry Cry

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-02-2011, 19:23:20 »

อ้างจาก: ภัทรภณ(เขียนให้สดๆไม่เป็นทำไม่ถูก) ที่ 25-02-2011, 19:12:57
แล้วก็ถ้าฝึกโดยการตีสิ่งที่ไม่ใช่ม่อนหรือคนเช่นต้นไม้หินแร่อะไรพวกนี้มันจะขึ้นด้วยหรือไม่ครับ

แล้วเวลาผมใช้สกิลแสงแห่งเทพอะทำไมบางครั้งexpขึ้นแต่บางครั้งไม่ขึ้นล่ะ

ช่วยตอบผมทีครับเสียใจมากมายที่อาชีพที่ชอบโดนทำร้ายจะคนสร้างซะขนาดนนี้ Cry Cry Cry

ขึ้นค่ะ ขึ้นได้ขึ้นดีจริงๆ เลยค่ะ
แถมยังดีกว่าตีมอนตรงที่อีกนานกว่าจะหายหรือตายด้วยค่ะ
ถ้าไปฝึกกับของที่มีป้ายส่วนบุคคลยิ่งอยู่นานกว่าเลยค่ะ

ที่เห็นว่าไม่ขึ้นเพราะเราดูแค่ รูปหลอดไงคะ
ข้อมูลจริงๆ ก็ขึ้นนะ เช่น ตอนแรก 1 พอใช้ก็ขึ้นเป็น 2
ใฃ้อีกก็ขึ้นเป็น 3 เป็น 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ~
และขึ้นเรื่อยๆ เหมือนหลอด EXP นั้นแหละค่ะ
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-02-2011, 20:36:55 »

นั้นสิครับ  ลำแสง ไม่เห็นจู่โจมเลย  Sad แต่ก็ร่ายไวดีนะครับ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
หวานบริสุทธิ์ :P
Full Member

พิมพ์ผิดมาตลอดเลยหรอ tt*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-02-2011, 20:53:30 »

Sad Sad Sad เเสงจูโจมของเค้า

Credit By : ...WhiteTea...
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-02-2011, 21:18:12 »

ขอบคุณนะคับ

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #7 เมื่อ: 25-02-2011, 21:35:02 »

Sad Sad จะสอบถามข้อมูล ของสกิลนี้ให้นะครับ...ว่าที่จริงแล้วนั้น...ความน่าใช้มันอยู่ตรงไหน

ส่วนสกิล C3นี้ ท่านไหนที่ อยากจุติหรือ จุติยังไม่ครบ 6รอบก็อย่าเพิ่งไปเสียเวลาฝึกมากมายเลยครับ เพราะเวลาจุติแล้ว..ต้องเริ่มใหม่อยู่ดีรอให้จุติครบ 6รอบก่อนก็ได้ครับผม

ขอบคุณครับ  ใช่ ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-02-2011, 21:47:55 »

แสงจุ่โจมตอนนี้ กากมากเลย
จากพระที่สู้ชาวบ้านได้
ตอนนี้หงอยสนิท = =''
...
เรื่องสกิลทวนกระแส .
มันเปลืองเอมพีสุด ๆก็จริงค่ะ
ถ้าจะฝึกแนะนำให้เปลี่ยนชุดสีเขียว
ถอดของ ให้ mp มีน้อย ๆจะฝึกง่ายขึ้นค่ะ =O=
...
ส่วนดวงแสงไม่เคยสังเกตุนะ
เพราะรู้อีกที ก็ระดับ 10 แล้ว
ระดับ10 เพิ่มป้องกันเวท ที่ 300+30
ระยะเวลาประมาณ 2 นาที
ระดับ 7 เพิ่มกันเวท น้อยมากค่ะ
เวลาก็น้อยมากด้วย
ถ้าอยากถึกจริงๆต้องฝึกให้ระดับ 10
...
รู้แค่นี้แหละ = =''
 Angry

██████████████████
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-02-2011, 21:56:25 »

พระง้อยสนิทมีจีทำงานคนเดียวหรอคับ

§ ReFRezZinG ☼
Jr. Member
**

ร.คิงจุ๊ ทิ้งราคา
« ตอบ #10 เมื่อ: 25-02-2011, 22:04:36 »

ชอบ g นิคกี้ อ่า
นั่นจินะ มันใช้ประโยชน์อะไรใด้ นอกจากมึน
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 25-02-2011, 22:07:10 »

แนะนำให้จีไปฝึกดูแล้วจะรู้สึก ติดมึน1เปอ 1วิ กินMP70 ดูดกลับ 25 ตีม่อนไม่เข้ายังมีขอดีอีกหรอคับ

Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 26-02-2011, 14:43:56 »

พูดแบบนี้จีโกรธอะป่าวอะ

คือที่จีบอกให้จุถึง6ก่อนแล้วค่อยทำซี3ผมว่านะ

ปรับระบบจุติใหม่เป็นแบบนี้จะดีกว่าไหมคือ

เมื่อเวล99จะจุติครั้งที่1ให้เก็บตัง1เอ็มหรือจะให้เป็นโซลก็ได้

แล้วครั้งที่23456ค่อยเพิ่มเอาใครสนใจมั่งอิอิแบบไม่ต้องทำเควสอะ

หรือทำแบบให้เลือกได้ว่าจะใช้วิธีทำเควสหรือจ่ายตังเอาไว้สำหรับคนที่ไม่มีเวลาเล่นมากขนาดที่เล่นพระสกิลโจมดีๆไม่มี

อัดบอสอื่นๆพอได้ที่ยากก็มีไอราชินีป่าไม้

ส่วนสกิลแสงจู่โจมนั้นผมว่าทางทีมงานคงจะไม่ปรับตามที่ของ่ายๆ

แต่ช่วยปรับให้มันตีวุ้นลงด้วยนะครับขอร้องซึ่งเท่าที่ผมลองใช้สกิลมาโดนวุ้นทีละ1หรือแก๊งๆ

แต่พอติดโป๊ะก็ยัง1เหมือนเดิมแสดงว่ามันมีพลังโจมตีเวทย์เท่านี้ใช่ไหมครับ 1-1

ใช่หรือป่าวครับบ่นพอละบายครับจีนิกกี้อย่าโกรธนะไม่ได้ว่าร้ายอะไรแค่ออกความคิดเห็นเฉยๆว่าถ้าจีลองไปตีม่อนดู

จะรู้สึกหงุดหงิดแบบสุดๆแล้วจะหมดอารมณ์ในการฝึกไปอย่างที่สุด

พลังโจมตี1-1ทำไปได้เกมส์นี้สกิลโจมตีพระไม่ค่อยมีให้ใช้อยู่แล้วช่วยให้สกิลซี3ที่ท่านว่าสดว่าดีให้มันใช้งานได้มากกว่านี้หน่อยได้ไหมครับ

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #13 เมื่อ: 26-02-2011, 17:36:16 »

Sad Sad แนะนำกันได้ครับ....ทุกเสียงของผู้เล่นคือ..การพัฒนาของเรา   ยังไงผมจะรับไปเป็นการบ้านครับผม...(ลึกๆ ผมคิดว่ามันน่าจะมีข้อดีนะครับ) ยังไงจะสอบถามทางทีมงานและทดสอบด้วยตัวเองเลยครับ..ขอบคุณนะครับที่แนะนำเข้ามาครับ
 รัก รัก รัก

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 26-02-2011, 18:56:18 »

แล้วการตั้งหินแร่ต้นไม้ต่างๆให้เป็นส่วนบุคคลทำยังไงอะครับ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3