GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเป็นข้อๆ  (อ่าน 657 ครั้ง)
เป้าหมายมีไว้พุ่งแทง
Newbie
*

ขอถามเป็นข้อๆ
« เมื่อ: 25-02-2011, 16:18:03 »

ผมอยากรู้มากเลยช่วยตอบเป็นข้อๆนะครับ

Huh?
1.กล่องสมบัติแต่ละระดับอยู่ไหนบ้าง(อย่าตอบว่าแมพบอสผมไม่รูู้ว่าแมพไหน Angry   ตอบว่าแมพไหนเขตที่เท่าใดนะครับ Smiley )

2.กล่องสมบัติมีระยะหลังเปิดนานเท่าไร แบบว่าพอเปิดเสร็จแล้วมันเกิดนานไหม Huh?

3.วิใส่เซ็ตไรดีสุด

4.ทำไมกำไลพื้นฐานถึงแพงกว่าอย่างอื่นแล้วโอกาศเปิดได้นี่เท่าไร

5.ทั้งที่รู้ว่าค่ากรรมไม่ดีแล้วทำไมถึงเกรียนพวก ( กิลอีโว  ชิลชิล  และมาร และก็พันธมิตรของแต่ละกิล)

6.หาเงิน10mให้ได้เร็วที่สุดทำอย่างไร(อย่าบอกว่าซื้อของโซลขาย หรือดรอบไอเทมสวมใส่จากมอน)

ผมนึกได้แค่นี้ถ้าจำได้อีกเดี๋ยวมาถามต่อ Evil Evil Evil Evil
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: ขอถามเป็นข้อๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-02-2011, 16:25:57 »

เปิดกล่อง 100 ใบ ได้กำไลแค่ 2-4 มันเลยแพง

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 25-02-2011, 16:35:45 »

วิเปิดกล่องสมบัติได้ด้วยหรอ
นัสสึมิ ยาโกชิม่า
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-02-2011, 17:11:02 »

ข้อที่ 1 กล่อสมบัติ อยู่ตามสถานที่ ที่ วาปไปไม่ได้ - - ทุกที่ ยกเว้นเขตเมือง
ข้อที่ 2 กล่องสมบัติ มีระยะเวลาที่ 30 - 45 นาที สลับกันออกตามทั่วแมพ เขตพื้นที่ปิด (วาปไม่ได้)
ข้อที่3 วิใส่เซต ท่านักเวททำลายร้าง จาเลือดน้อย แต่ตีแรง เซตนักปราชเน้นโป๊ะเชะ เลือกเอาเอง
ข้อที่ 4 กำไลพื้นเพราะเปิดได้ยากมากำ เฉลียที่ 20 กล่อง ได้เพียง 1-2 อัน ไม่ถึง 100 มันเวอร์ไป
ข้อที่ 5 ทำไมถึงเกรียนกัน ก็ แนวไม่ชอบขี้หน้า ถึงเวลลด ก็เวลใหม่ได้ทำนองนี้ พวกที่เกรียนจาคิด ไม่ก็ มันคงคิดว่าคงไม่มีคนฆ่า หรือ มีเวลาหนีทัน อ่ะน่ะ
ข้อสุดท้าย เงิน 10 เอม หาได้ไวๆๆใคร เอ เทรไปดรอบของ ง่ายสุด หรือไม่ก็เปิดตัวหาสมุนไพรสัก 10 ตัว - - ได้วันล่ะ 3 - 5 เอม เลย(ทั้งวัน)
เรารู้แค่นี้ มั่วๆๆตอบย่ะ ท่าผิดพลาดประการใดก็ขออภัย ณ ที่นี้ อาเมน~~~
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-02-2011, 19:35:31 »

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ Smiley

ใครมีอะไรอีกก็ผมาบอกนะครับ

ปล.ผมเล่นวิเป็นหลัก ผมปั้นเทรเพราะรอปของวิ
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-02-2011, 20:30:31 »

7.ผมเห็นวิคนหนึ่งฆ๋าคนตายเกลื่อนๆ  Shockedแถมคนไม่เปิดพีเคมันร่ายกรงใส่ตีกรง Angryไม่แตกเลย มันร่ายซ้ำๆๆกันติดกันเป็นแถวเลย แถมไม่มีใครฆ่ามันได้เลยมันอยู่แบบไม่กายนะครับ มีเบลดฝ่ามิติไปฆ่ามัน

แต่โดนวิสายลมใส่เบลดตายพลิบตา Shocked  ผมเลยตัดสินใจเล่นวิ รัก   แต่พอผม

เล่นทำไมผมกากแแอสพุ่งทีเดียวตาย เบลดฝ่ามิติ+ด้วยผ่าสามผมตาย ใครเล่นวิแล้วคนตายเกลื่อนบอกเคล็ดที

8.เส้นกับเรียกเช่า30วัน+เรียนรู้เร็วจัดเช่า7วันอะไรดีกว่า

9.เกมอสุรามีมากี่ปี

10.คนที่ตั้งร้านเป็นเดือนๆใช้คอมยี่ห้อไร ผมแอบแม่มาเล่นตี2เห็นยังอยู่เลย

ปล.อยากมาด่าในกระทู้ของผมนะครับ ผมพึ่งตั้งกระทู้ครั้งแรกไม่อยากเห็นความรุนแรง

ผมจะถามเรื่อยๆๆแวะมาอ่านบ่อยๆๆนะครับ laugh laugh
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-02-2011, 20:34:28 »

อ้างจาก: โคล่า ครูบุญ ที่ 25-02-2011, 16:18:03
ผมอยากรู้มากเลยช่วยตอบเป็นข้อๆนะครับ

Huh?
1.กล่องสมบัติแต่ละระดับอยู่ไหนบ้าง(อย่าตอบว่าแมพบอสผมไม่รูู้ว่าแมพไหน Angry   ตอบว่าแมพไหนเขตที่เท่าใดนะครับ Smiley )
มีคนตอบไปแล้ว^^
2.กล่องสมบัติมีระยะหลังเปิดนานเท่าไร แบบว่าพอเปิดเสร็จแล้วมันเกิดนานไหม Huh?ประมาณ 30 นาทีได้

3.วิใส่เซ็ตไรดีสุดนักปราชญ์

4.ทำไมกำไลพื้นฐานถึงแพงกว่าอย่างอื่นแล้วโอกาศเปิดได้นี่เท่าไรโอกาสได้กำไล 3% ถ้าดวงดีก็ 100%  laugh

5.ทั้งที่รู้ว่าค่ากรรมไม่ดีแล้วทำไมถึงเกรียนพวก ( กิลอีโว  ชิลชิล  และมาร และก็พันธมิตรของแต่ละกิล)
ก๋เก่งแล้วจึงอาจจะไม่ต้องการเวลอีก จึงฆ่าคนไงครับ
6.หาเงิน10mให้ได้เร็วที่สุดทำอย่างไร(อย่าบอกว่าซื้อของโซลขาย หรือดรอบไอเทมสวมใส่จากมอน)
ขุดหมุนไพร 100จอ พระ สัก  5 จอ  พลัดกันโอน รับรอง รวย หรือจะเถียง!!
หรือจะ ขุดองุ่นก็ได้นะครับ

ผมนึกได้แค่นี้ถ้าจำได้อีกเดี๋ยวมาถามต่อ Evil Evil Evil Evil

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #7 เมื่อ: 25-02-2011, 21:50:33 »

Smiley Smiley หาตัง 10M ผมก็กะตอบอย่างนั้นเหมือนกันครับ อิอิ (แต่กลัวโดนด่า55+) ลองดูครับยังมีอีกหลาย วิธี

7.ในการ Pk มีปัจจัยหลายอย่างประกอบกันครับ เทคนิค และประสบการณ์การเล่นก็ผู้เล่นช่วยได้เป็นอย่างมากครับ

8.เด็กเส้น ได้ออพชั่นหลายๆ อย่างครับ

9.4-5 ปี แล้วครับ

10. รุ่นที่ CPU และ การ์ดจอ ร้อยน้อยครับ +ปิดหน้าจอมอนิเตอร์ด้วยนะ ประหยัดไฟได้อีกมากมาย

ขอบคุณครับ

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 26-02-2011, 07:43:12 »

11.จุ2เป็นไรดีครับ Smiley
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #9 เมื่อ: 26-02-2011, 09:24:54 »

อ้างจาก: โคล่า ครูบุญ ที่ 26-02-2011, 07:43:12
11.จุ2เป็นไรดีครับ Smiley
เป็นคาเดทก่อนเด้อ  Evil Evil Evil

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26-02-2011, 10:14:18 »

1.กล่องสมบัติแต่ละระดับอยู่ไหนบ้าง(อย่าตอบว่าแมพบอสผมไม่รูู้ว่าแมพไหน ตอบว่าแมพไหนเขตที่เท่าใดนะครับ )
- รับดับ 1-2 อยู่พวกในดันหรือถ้ำช้้นแรกๆ (วาปได้นะ)   ระดับ 3 ส่วนใหญ่จะอยู่แมทบอสหรือแมทก่อนถึงบอส  ระดับ 4 อยู่แมทบอสลิงชั้นที่รับเควจุติ  มันมีเยอะมากแจกแจงไม่ไหว

2.กล่องสมบัติมีระยะหลังเปิดนานเท่าไร แบบว่าพอเปิดเสร็จแล้วมันเกิดนานไหม?
- ประมาณ 30 นาทีมั๊ง ไม่แน่ใจ

- เซตนักปราชญ์

4.ทำไมกำไลพื้นฐานถึงแพงกว่าอย่างอื่นแล้วโอกาศเปิดได้นี่เท่าไร
-  เคยมีคนทดลอง ได้ประมาณ 3 %

-  ค่ากรรมไม่มีประโยชน์เลย  เพราะว่าถ้าตายแล้วให้พระมาชุบก็จะไม่ล้างค่ากรรมไม่เสียเปอร์สำหรับค่ากรรม แล้วพอจุติเป็นคาเดทแล้วเขาก็มาล้างค่ากรรมกัน 

-  ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆหรอก  ถ้าเกิดหาเงิน 10 M ได้ง่ายๆ  ของคงราคา 100M เป็นอย่างต่ำ  ความต้องการขาย ความต้องการซื้อ จำนวนเงินที่หาได้เป็นปัจจัยสำหรับราคาของ
แต่มีข้อแนะนำ  ถ้าอยากได้เงินเร็วพวกช่วงเทศกาล  หาของดรอปจากช่วงเทศกาลมาขาย  ได้เงินเยอะถ้าเป็นช่วงนี้ก็ดรอปช๊อกโกแลต  ไม่ก็ลองเอาไปแลกดูเผื่อได้ แชร์ ก็รวยเร็วได้นะแต่ก็แล้วแต่ดวง

7.  ...  ผมเลยตัดสินใจเล่นวิ รัก   แต่พอผมเล่นทำไมผมกากแแอสพุ่งทีเดียวตาย เบลดฝ่ามิติ+ด้วยผ่าสามผมตาย ใครเล่นวิแล้วคนตายเกลื่อนบอกเคล็ดที
-  วิธีการอัพโบนัสและเหรียญ ของที่่ใส่ ยศของของ และทักษะของคนเล่นในการใช้สกิล  มีผลทั้งนั้น

8.เส้นกับเรียกเช่า30วัน+เรียนรู้เร็วจัดเช่า7วันอะไรดีกว่า
-  เส้นดีกว่า

9.เกมอสุรามีมากี่ปี
-  ไม่รู้เหมือนกัน

10.คนที่ตั้งร้านเป็นเดือนๆใช้คอมยี่ห้อไร ผมแอบแม่มาเล่นตี2เห็นยังอยู่เลย
-  คอมไม่ต้องดีเท่าไหร่ก็ทำได้  แค่มีเงินจ่ายค่าไฟก็พอ  เปิดเครื่องทิ้งไว้แล้วเช้าๆก็มาดู

11.จุ2เป็นไรดีครับ
-  ชอบอะไรก็เล่นอาชีพนั้น  แต่ถ้าคิดว่าจะจุอีก อย่าเพิ่งเล่นพาลากับพระ  เพราะมันจุยาก

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
~๐ Mo ๐~
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 04-03-2011, 11:00:31 »

อ้างจาก: โคล่า ครูบุญ ที่ 25-02-2011, 16:18:03

Huh?

2.กล่องสมบัติมีระยะหลังเปิดนานเท่าไร แบบว่าพอเปิดเสร็จแล้วมันเกิดนานไหม Huh?

ขอตอบข้อ5
ชิลๆ ไม่ทำก่อนหรอกเราอยู่ชิลๆแถมตอนนั้นเราไม่บอกว่าเราปั้นแอสตัวใหม่เลย
ทำไมเจอกัลเเร้วไม่ฆ่าอ่ะ ?
ทั้งที่ยังไม่บอกเลย
แล้วก็เรายังเป็นเรนอยุ่ตอนนั้น
ก็ว่าแต่ชิวๆ อีโว แล้วมาร ไซโคร เทพมอ อ่ะ ?
ทำไมว่าแต่พวกเรา ?
เกรียนเพราะทำคนภายในกิลเราก่อนยิ่งอริยิ่งไม่ยอมซึ่งกันและกันอยุ่แล้ว
เวลเราลดไป10เวลแล้วเรายังไม่ร้องเลยขนาดเราเป็นผุ้หญิงนะ
ถ้านายเป็นผุ้ชายขอบอกเลยว่า "นายหาแฟนที่ไหนก็ไม่มีไครเอาหรอก ร้องไห้ยังกะผุ้หญิง กระเทยป่ะ ?"
ตอบมาเลยนะว่า พูดว่ากิล ชิลๆ กะอีโวทามไม ทำไมต้องไม่ว่ากิลอริของเราด้วยอะ ?แล้วก็ข้อ6
อย่าบอกว่าซื้อของโซลขาย หรือดรอบไอเทมสวมใส่จากมอนไช่มะ ?
ก็เวลแล้วจุติแล้วได้กำไรก็ขายสิ ได้มากก่า10Mด้วยซ้ำ
___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #12 เมื่อ: 04-03-2011, 19:11:47 »

1. ระดับ 4 มี แมพบอสดูลาฮาน และก็บอสลิงห้องจุติ ระดับ3 ก็เยอะ - -
2. 10-15 ยกเว้นกล่องในแมพถ้ำโจรสลัด เพราะว่า ทั้งแมพจะมีประมาณ 4-5 กล่อง
5. สำหรับเกรียนหน้าเมืองเป็นความสะใจและสีสันของเกมครับ(และปั้มเวลพระ) Evil
   ส่วนกิวที่ตีกันส่วนใหญ่จเป็นเพราะเป็นอริกัน อริแต่ละกิวก็จะต่างกันไปนะครับ แต่ละกิวก็มีเหตุผลว่าเป็นอริกัน laugh
6.อยู่ที่ท่านขยันด้วยครับ(ขยันเก็ของ)
7. อยู่ที่ของใส่ของท่านและก็ ฝีมือ(สเต็ป)ของท่านเองครับ
 ข้ออื่นก็มีคำตอบอยู่ในนั้นแล้ว

ปล.มีปันหาเรื่องเทรรึว่าให้สอนอะไรเกี่ยวกับเทร(ยกเว้นดรอปของ Embarrassed) ซิปมาได้ที่ ____indy____ (ช่วงนี้อ่านหนังสืออาจจะไม่ตอบ)
ปล2.ผมไม่ใช่คนเก่งอะไรแต่เรื่องเกรียนๆ(ยกเว้นฆ่าคน) ถามผมได้ Evil

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #13 เมื่อ: 04-03-2011, 21:45:51 »

Rep 9 ถูกต้องที่สุด....เถียงไม่ออกเลย  Wink Wink

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

naygue
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 04-03-2011, 21:54:06 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 04-03-2011, 21:45:51
Rep 9 ถูกต้องที่สุด....เถียงไม่ออกเลย  Wink Wink

มานั่งนับเรปอีกเร๊อ  Angry

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
ป้าย:
หน้า: [1] 2