GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเบื่อมากตรงที่ชาแนลมีแนลเดียว  (อ่าน 164 ครั้ง)
gotsillakong
Jr. Member
**

ผมเบื่อมากตรงที่ชาแนลมีแนลเดียว
« เมื่อ: 25-02-2011, 11:06:01 »

ก็พูดจากใจจริง

..ผมไปที่ไหนจะตีอะไรก็มีคนมาตีก่อนเช่นผมทามเคสรองเท้าพาลาตีมิน
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: ผมเบื่อมากตรงที่ชาแนลมีแนลเดียว
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-02-2011, 11:20:03 »

คนเล่นเกมนี้ไม่มากพอที่จะเพิ่มช่องหลอกครับ เพิ่มไปแล้วขาดทุนแน่ๆ เขาคงไม่เพิ่มหลอก
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: ผมเบื่อมากตรงที่ชาแนลมีแนลเดียว
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-02-2011, 11:54:48 »

ระบบชาแนล มันก็มีข้อดีและข้อเสียที่แตกต่างกันนะครับ

ข้อดีคือ สามารถล่าบอสหาของได้ตามแต่ละชาแนลได้เลย แบบหลายๆเกม
ข้อเสียคือ ด้านสังคมและจำนวนคน ซึ่งจะหายไปเป็นเท่าๆ ตามชาแนลที่เปิด ซึ่งจุดนี้มันมีผลเยอะพอสมควร ถ้าเล่นเกมออนไลน์มาระดับนึง

จริงๆมันก็มีข้อดีข้อเสียอีกมากครับ

แต่สำหรับอสุราไม่ได้ออกแบบโครงสร้างของเซอร์เวอร์ไว้สำหรับรองรับระบบชาแนลนะครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
ป้าย:
หน้า: [1]