GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเซตพื้นฐาน ไม่สามารถ ใช้ทักษะ นายขอเงินหน่อย แล้ว คุณค่ามันจะน้อยลงมากไหมคับ  (อ่าน 469 ครั้ง)
pop_999
Jr. Member
**

ถ้าเซตพื้นฐาน ไม่สามารถ ใช้ทักษะ นายขอเงินหน่อย แล้ว คุณค่ามันจะน้อยลงมากไหมคับ
« เมื่อ: 22-02-2011, 16:09:12 »

ความเห็นผมนะ เซตพื้นฐานที่มี สี่ทักษะ เมื่อใส่ครบ ผมว่าเอาเข้าจริงๆ คุณค่ามันไม่ได้มีอะไร เลย นอกจาก ทักษะ นายขอเงินหน่อย เลยทำให้ เซตนี้ดูมีคุณค่าขึ้นมา  สำหรับผมแล้ว ผมยังนิยม ให้มีการ ดรอปไอเทม ทำการงาน เก็บขยะขาย แล้วแลกเงิน มากกว่า การใส่ ไอเทม รอสกิล เพื่อ ขอเงิน นะคับ ขอความคิดเห็นคนอื่นด้วยนะคับ  ว่าคิดกันยังไง  หรือว่าพวกที่ออนทั้งวันทั้งคืนเพื่อสกิล มาขอเงินจากมอน มันจะดี ผมจะได้ ซื้อหามาใส่ จะได้ไม่ต้องโง่ มาดรอป ของ เก็บขยะ ขาย โง่ อยู่แบบนี้ (เงินมีคับ แต่กำลังคิดอยู่จะซื้อดีไหม)
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

Re: ถ้าเซตพื้นฐาน ไม่สามารถ ใช้ทักษะ นายขอเงินหน่อย แล้ว คุณค่ามันจะน้อยลงมากไหมคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-02-2011, 16:21:45 »

ความเห็นของเรานะ เมื่อก่อนเราใส่เพื่อขอเงินอย่างเดียว

ตอนนี้เปลี่ยนมาเปิดบอส เพื่อดรอปของเอง ช่วงเวลาเพิ่มดรอป หรือช่วงรอบอสเกิด

ในความเห็นนะ เราว่ามันก็ดีนะ มัน+ ป้องกัน และ ค่าต่อเนื่อง

โดยเฉพาะคนที่เล่นเทรสายหน้าไม้อ่ะ ถ้าใส่เซ็ต +ฮึด แล้วเอาโบนัสไปเพิ่มช่องอื่น

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

Re: ถ้าเซตพื้นฐาน ไม่สามารถ ใช้ทักษะ นายขอเงินหน่อย แล้ว คุณค่ามันจะน้อยลงมากไหมคับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-02-2011, 16:23:44 »

โดยส่วนตัวเราว่าคุ้มนะ จนอยากได้มาใส่อีกหลายๆอัน

pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-02-2011, 16:24:45 »

ขอบคุณคับที่ตอบ สรุปแล้วถ้ามาไว้ครอบครองไว้ก็คงดี กว่าไม่มี ไหนจะได้เงิน แต่ว่าแล้วใส่แล้ว มันจะทึกขึ้นจิงหรือคับ ผ้าคลุม กับ รองเท้า มันค่าพลังป้องกันมันต่ำมาก การได้โบนัสมาอัพ เพิ่ม มันบวกมาก จนชดเชย ค่าพลังที่หายไปของรองเท้ากับผ้าคลุมได้เลยหรือคับ  สงสัย ต้องหามาลอง ขอยืมลองซักสองสามวันหน่อยได้ไหมคับ  อิอิ    Evil   ขอบคุณมากมายคับที่ตอบ
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-02-2011, 16:32:54 »

ถ้าใส่ครบทั้งเซ็ตมันเพิ่มป้องกัน และต่อเนื่องจริงๆนะ

ถึงแม้ผ้าคลุม รองเท้าจะไม่เพิ่มอะไร 

แต่ถ้าลองใส่ครบดู แล้วจะรู้ว่าสวรรค์มีจริง (อันนี้เว่อร์เกิน)

ถ้ามันไม่ดีอย่างที่ว่า คนเค้าคงไม่ใส่กันหรอก ราคาก็สูงลิบ

บวกป้้องกัน 295 มั้ง เกือบๆ300 เเหละ

บวกหลบ 50

บวกต่อเนื่อง 40

ปล.  ถ้าให้ยืมคงให้ไมได้   Evil Evil Evil

นัสสึมิ ยาโกชิม่า
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-02-2011, 22:27:16 »

ใส่หลบไปกะเท่านั้น - - เอาแอสสอยเบลดเซตจุ ยังล่วงเลย - -
spearz❤
Sr. Member

ลัลล่า ~

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-02-2011, 23:26:29 »

เอาจิง ๆ เดวนี้ไม่ค่อยได้ใช้สกิลนายขอตังหน่อย เท่าไรเลย

ฮาฮาา

เรียกบอสมาตีเล่นหนุกๆ ดีก่าา

Smiley Smiley Smiley

“ฉันตายไปโดยไม่เสียใจ   เพราะฉันได้ทำงานที่ฉันรัก    นั่น คือเป็นผู้รับใช้ต้อยต่ำต่องานศิลปะของฉัน” 

ศ.ศิลป์ พีระศรี
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-02-2011, 23:26:40 »

จขกท. ต้องลองใส่ก่อนครับ ลองสะสมประจุ แต่ที่แน่ๆต้องจุก่อนน๊ะครับ แล้วจะรู้ว่าทักษะขอเงิน กับการ ไปตีขยะขาย มันจะเวอร์กว่ากันเยอะไหม  Evil Evil

ต้องลองก่อนครับแล้วค่อยติ แล้วจะหายสงสัย

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24-02-2011, 18:03:51 »

แต่เดียวนี้เหมือนกับว่า มีประโยชน์เกือบทุกสกิลเลยนะ อิอิ 
ไม่ว่าจะเป็น เพิ่มพลังให้คนอื่น copy พลังตัวเอง เอาไว้แบท
ไม่ว่าจะเป็น copy เอาไว้ copy พลังเบอร์เอาไว้ตอนสงครามชิงปราสาท
ไม่ว่าจะเป็นเรียกบอสจะได้ไม่ต้องไปนั่งรอ หาที่สงบๆไม่มีลูกน้องบอสหรือคนอื่นมาคอยกวนใจ
ไม่ว่าจะนายขอเงินหน่อย ได้เงินสบายๆ

หุหุ แต่อย่าลืมนะว่า เซตพื้นฐานต้องใส่ตอนเวลอะไร  Evil

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #9 เมื่อ: 24-02-2011, 18:22:26 »

Shocked จริง...เวล 95 กว่าจะใส่ได้  Cry Cry

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #10 เมื่อ: 24-02-2011, 20:08:35 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 24-02-2011, 18:22:26
Shocked จริง...เวล 95 กว่าจะใส่ได้  Cry Cry

เลเวล 84 อัดยาอยากลองของ 10 ระดับคับ Evil

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #11 เมื่อ: 25-02-2011, 09:27:44 »

Smiley Smiley คนเล่นของ หรือเปล่าครับ เนี้ย อิอิอิ  Smiley Smiley

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

เสียวฟัน เสียวฟัน
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 25-02-2011, 10:55:10 »

เซตพื้นฐานเป็นเซตที่เพิ่มกันเยอะเลยทีเดียว

และสามารถรเรียกเลือดได้เกิน 100 เคสำหรับวิซาร์ด ส่วนเบอนั้น 160 เคถึงนะ รวมกดยา

ป้าย:
หน้า: [1]