GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: GM คับ ผมโดยแฮกรหัสคับบบ  (อ่าน 546 ครั้ง)
แสนแพง จันน้ำท่วม
Newbie
*

GM คับ ผมโดยแฮกรหัสคับบบ
« เมื่อ: 20-02-2011, 20:45:11 »

ผมโดนแฮกวันที่ 20/02/2011  มีเอาไปทั้งตัว  ชื่อ kemchanudow  ตัวที่แฮก
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: GM คับ ผมโดยแฮกรหัสคับบบ
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-02-2011, 20:45:40 »

ระบบแจ้งแฮ็กยังไม่เปิดเร้ย Cool

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20-02-2011, 20:47:29 »

กรรมมมม
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-02-2011, 20:50:09 »

ถ้าผมโดนแลวไม่ได้ของคืนผมจะเลิกเล่นเลยยยเติมไปเยอะอยุ่
 Sad Sad
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-02-2011, 21:05:50 »

ต่อให้ได้เอาผิดได้ ของทีได้คืนมาน่ะมากสุดเหนแค่10%เท่านั้น- -*

ว่าแต่แน่ใจนะ ว่าไม่เคยให้รหัสใคร หรือไปเล่นที่งานเกมน่ะ-0-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
.WhaT.
Hero Member

past *

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-02-2011, 21:31:45 »

ทำใจจริงๆเรื่องโดนแฮค Wink

status:รอสิ่งที่ไม่มีอยู่จริง
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-02-2011, 10:37:02 »

คือตอนนี้...ยังไม่ได้เปิดระบบแจ้งแฮ็ค นะครับ.. Wink Wink

** แต่จากที่อ่านกระทู้ของผู้เล่น...โดนแฮ็ค แต่รู้ ชื่อคนแฮ็ค นี้มันฟังดูแปลกๆๆนะครับผม **

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 21-02-2011, 11:17:45 »

อืม มันก็น่าเห็นใจทั้ง ผู้เล่นที่โดนแฮค และทีมงานรับเรื่องแฮคน๊ะ บางครั้งแฮคกันเองได้โดยให้รหัสกันเล่น ซึ่งก็มีกันไม่ใช่น้อย ถ้าจะพูดกันแบบตรงๆก็คือ เค้าปิดเพราะเบื่อหน่ายมากกว่า คนโดนแฮคเยอะแต่เป็นเพื่อนกันแฮค หรือเพื่อนเอาไปให้อีกคนแฮค ทีมงานก็ตามกันตาแหกเพราะวันๆนึงจะได้หลายคดีมากเลยทีเดียว คงตามไม่หวัดไหว

ในส่วนของผู้เล่นก็เสียใจ ของที่พยายามดิ้นรนได้มากลับหายไปในวับตา ถึงรับแจ้งเอาคืนมาได้ก็ได้ไม่ครบ เศร้ากันไป

อีกส่วนหนึ่งคือผู้ที่ไม่ได้ให้รหัสใครเลยแต่ยังโดน อันนี้โคตรจะเศร้าที่สุด  แล้วใครแฮค  ผมเป็นเค้าผมก็คงงง

แต่เชื่อผมเถอะ ถ้าแม้แต่ชื่อไอดีเราไม่เคยบอกใคร โอกาสที่จะไปสุ่มเอาแทบจะไม่มี  แต่แค่รู้ชื่อไอดีมันสุ่มรหัสพอได้แต่นาน แต่ว่า ... การใส่โปรแกรมถอดเพื่อสุ่ม ทางเกมส์จะรู้ทันทีเพราะมันล๊อคอินด้วยพาสที่ผิดบ่อยๆ เซิร์ฟเค้ามีระบบป้องกัน ไม่น่าผ่านได้

บางกรณีที่ผมเคยเจออ่ะน๊ะ เพื่อนกันนี่แหละ เอาไอดีไปให้คนอื่นแฮค หรือ ปั้นไอดีใหม่มาแฮค  ทีมงานไปตามหาของเจอคืนให้ คุณก็ไม่รู้ว่าเพื่อนคุณทำ  และบอกตรงๆ สมัครใหม่ใส่ข้อมูลการสมัครมั่วถั่วก็ผ่านได้ โปรแกรมสุ่มเลขบัตรก็มี ชื่อบ้าๆบอๆก็ตั้งได้ ข้อมูลมั่วๆก็สมัครได้ การยืนยันตัวตนไม่มี  และที่สำคัญสุดๆ การแฮคบางกรณี ไม่ได้ต้องการเอาของ เอาเงิน แฮคเพราะหมันไส้กันก็มี

ด้วยเหตุฉะนี้ ผู้เล่นที่ดีๆ ไม่รู้เรื่องรู้ราวที่โดนแฮคจึงพลอยซวยไปด้วย เพราะระบบแจ้งมันปิด ถึงเปิดได้ของคืนก็ไม่ครบ  อนิจจัง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 21-02-2011, 12:48:52 »

ถ้าไม่ได้ของคืนก็ไม่เป็นไรแต่อย่าให้คนที่แฮกอะเลิกทำก็เอาแล้ว
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #9 เมื่อ: 21-02-2011, 14:04:08 »

Sad ครับผม เบื้องต้น..แนะนำท่านผู้เล่นทุกท่าน

1.ใช้ข้อมูลสมัครของตัวท่านเองนะครับ
2.อย่าให้ ไอดี และ พาสเวิร์ด แก่ผู้ใด หรือ แลกกันเล่น
3.อย่าหลงเชื่อผู้เล่นใดในเกม ที่ขอ ID และ พาสเวิร์ดของท่าน ในเกมส์ไม่ว่ากรณีใดก็ตาม

ด้วยความปรารถนาดีจาก ทีมงาน GMทุกท่านครับ Smiley Smiley

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #10 เมื่อ: 21-02-2011, 15:39:22 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 21-02-2011, 14:04:08
Sad ครับผม เบื้องต้น..แนะนำท่านผู้เล่นทุกท่าน

1.ใช้ข้อมูลสมัครของตัวท่านเองนะครับ
2.อย่าให้ ไอดี และ พาสเวิร์ด แก่ผู้ใด หรือ แลกกันเล่น
3.อย่าหลงเชื่อผู้เล่นใดในเกม ที่ขอ ID และ พาสเวิร์ดของท่าน ในเกมส์ไม่ว่ากรณีใดก็ตาม

ด้วยความปรารถนาดีจาก ทีมงาน GMทุกท่านครับ Smiley Smiley

อยากเก๊ซโซ๊ว

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 24-02-2011, 18:39:27 »

Cry

GU_Inw_MAN
Jr. Member
**

แรงไม่มีขีดกำจัด(จำกัด)

« ตอบ #12 เมื่อ: 05-03-2011, 13:00:46 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 21-02-2011, 11:17:45
อืม มันก็น่าเห็นใจทั้ง ผู้เล่นที่โดนแฮค และทีมงานรับเรื่องแฮคน๊ะ บางครั้งแฮคกันเองได้โดยให้รหัสกันเล่น ซึ่งก็มีกันไม่ใช่น้อย ถ้าจะพูดกันแบบตรงๆก็คือ เค้าปิดเพราะเบื่อหน่ายมากกว่า คนโดนแฮคเยอะแต่เป็นเพื่อนกันแฮค หรือเพื่อนเอาไปให้อีกคนแฮค ทีมงานก็ตามกันตาแหกเพราะวันๆนึงจะได้หลายคดีมากเลยทีเดียว คงตามไม่หวัดไหว

ในส่วนของผู้เล่นก็เสียใจ ของที่พยายามดิ้นรนได้มากลับหายไปในวับตา ถึงรับแจ้งเอาคืนมาได้ก็ได้ไม่ครบ เศร้ากันไป

อีกส่วนหนึ่งคือผู้ที่ไม่ได้ให้รหัสใครเลยแต่ยังโดน อันนี้โคตรจะเศร้าที่สุด  แล้วใครแฮค  ผมเป็นเค้าผมก็คงงง

แต่เชื่อผมเถอะ ถ้าแม้แต่ชื่อไอดีเราไม่เคยบอกใคร โอกาสที่จะไปสุ่มเอาแทบจะไม่มี  แต่แค่รู้ชื่อไอดีมันสุ่มรหัสพอได้แต่นาน แต่ว่า ... การใส่โปรแกรมถอดเพื่อสุ่ม ทางเกมส์จะรู้ทันทีเพราะมันล๊อคอินด้วยพาสที่ผิดบ่อยๆ เซิร์ฟเค้ามีระบบป้องกัน ไม่น่าผ่านได้

บางกรณีที่ผมเคยเจออ่ะน๊ะ เพื่อนกันนี่แหละ เอาไอดีไปให้คนอื่นแฮค หรือ ปั้นไอดีใหม่มาแฮค  ทีมงานไปตามหาของเจอคืนให้ คุณก็ไม่รู้ว่าเพื่อนคุณทำ  และบอกตรงๆ สมัครใหม่ใส่ข้อมูลการสมัครมั่วถั่วก็ผ่านได้ โปรแกรมสุ่มเลขบัตรก็มี ชื่อบ้าๆบอๆก็ตั้งได้ ข้อมูลมั่วๆก็สมัครได้ การยืนยันตัวตนไม่มี  และที่สำคัญสุดๆ การแฮคบางกรณี ไม่ได้ต้องการเอาของ เอาเงิน แฮคเพราะหมันไส้กันก็มี

ด้วยเหตุฉะนี้ ผู้เล่นที่ดีๆ ไม่รู้เรื่องรู้ราวที่โดนแฮคจึงพลอยซวยไปด้วย เพราะระบบแจ้งมันปิด ถึงเปิดได้ของคืนก็ไม่ครบ  อนิจจัง
มีคะโปรแกรมดักไอดี (เกือบโดนแฮคเหมือนกัน) ดีนะล้างเครื่องทันไม่งั้นโดนอิกลายแน่ Cry
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 05-03-2011, 17:43:50 »

อ้างจาก: NU_แนน_NE ที่ 05-03-2011, 13:00:46
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 21-02-2011, 11:17:45

มีคะโปรแกรมดักไอดี (เกือบโดนแฮคเหมือนกัน) ดีนะล้างเครื่องทันไม่งั้นโดนอิกลายแน่ Cry

ก็โปรแกรมจำพวก คีย์ล๊อกเกอร์แหละครับ ถ้าเวลาไปใช้เครื่องอื่นเข้าเกมส์ก็เรียก Task Manager ขึ้นมาดู ถ้ามีโปรแกรมพวกนี้จะเห็นชื่อมันทำงาน สามารถปิดได้ มันทำงานเบื้องหลังแต่ซ่อนตัว ถ้ารู้วิธีดู วิธีหาก็ปิดได้ แต่เป็นผมถ้าเจอตัวใดตัวหนึ่ง ผมจะไม่เล่นอะไรที่เกี่ยวกับการต้องใช้ล๊อคอินเลย เพราะอาจจะเจอตัวอื่นที่ไม่รู้จักอีกที่เราไม่รู้ อันตราย

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 05-03-2011, 20:21:51 »

โดนดักไอดีสินะ ผมก็เคยโดนคับ โดนไป2ไอดี แต่ยังไม่เข็ดยังเล่นต่อ  laugh

ป้าย: แฮก 
หน้า: [1] 2