GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: วิ ดินไฟ กับ ดินลม สายไหนโหดกว่ากัน ?  (อ่าน 287 ครั้ง)
JI"AHGIOGF
Newbie
*

วิ ดินไฟ กับ ดินลม สายไหนโหดกว่ากัน ?
« เมื่อ: 20-02-2011, 11:23:26 »

บอกทีคับ
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: วิ ดินไฟ กับ ดินลม สายไหนโหดกว่ากัน ?
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-02-2011, 12:54:14 »

Smiley Smiley อยู่ที่วิธีการเล่นนะครับ...โดยหลักแล้ว การเลือกให้ธาตุรองรับกันนั้นจะเป็นประโยชน์ที่สุด

อย่างเช่น..ดิน+น้ำ,ไฟ+ลม (แค่แนะนำ..นะครับ) จะเลือกอย่างไหนอยู่ที่ผู้เล่นจ้า

แต่ท้ายที่สุดแล้วอยู่ที่ผู้เล่นจะนำไปใช้ประโยชน์ด้านไหนอยู่ดีครับ...เหมือนหนังจีนชอบบอกไว้ว่า...วรยุทธนั้นเป็นสิ่งตายตัวแต่ผู้เล่นหรือผู้ฝึกนั้นเป็นสิ่งมีชิวิตดังนั้นเราสามารถปรับเปลี่ยนพลิกแพลงตะแคงตีลังกา..อไรก็ได้ครับได้หมด อิอิ  Smiley Smiley

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

Re: วิ ดินไฟ กับ ดินลม สายไหนโหดกว่ากัน ?
« ตอบ #2 เมื่อ: 21-02-2011, 18:50:02 »

ส่วนตัว ผมคิดว่า ลม+ไฟ แรงส์มาก แต่เวลยาก ซึ่งเดี๋ยวนี้เห็นแต่เค้าเล่น ดิน+ไฟ กัน  แรงสุดๆๆๆ

ชอบ น้ำ+ดิน ครับ เวลง่าย เยือกๆๆๆๆๆๆๆ พสุธา ต่อเลย
ป้าย:
หน้า: [1]