GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: จีค่ะช่วงนี้ทำไมมันโรลบ่อยจัง  (อ่าน 136 ครั้ง)
KessuHime
Jr. Member
**

หนูจะเอากลับบ้านอ่า!!

จีค่ะช่วงนี้ทำไมมันโรลบ่อยจัง
« เมื่อ: 20-02-2011, 06:57:08 »

มันชวนอารมณ์เสียนะค่ะ ==*
เมื่อวานหลังวอไม่นานก็โรล
เช้านี้ตอนประมาณหกโมงก็โรล
ไม่่นานนี้ก็โรล
เซิร์ฟเวอร์มันอาการหนักขึ้นทุกวันแล้วนะค่ะ

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: จีค่ะช่วงนี้ทำไมมันโรลบ่อยจัง
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-02-2011, 09:26:42 »

บัคสารพัดแค่นั้นยังไม่แก้เยย แล้วเอาไรกะโรล Cool

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: จีค่ะช่วงนี้ทำไมมันโรลบ่อยจัง
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-02-2011, 12:00:17 »

Sad คือ...ข้อมูลเซอเวอร์นั้นเมื่อเกิดการหยุดหรือมันมีปัญหานั้น...มันต้องรันข้อมูล2ส่วนนะครับ

คือส่วนที่ตั้งค่าระบบไว้ในฐานข้อมูลแล้ว..ระบบปฏิบัติการตรงนั้นสามารถแสดงผลและทำงานได้ทันที เรียกง่ายๆว่า ออร์โต้เซ็ตอัพ นะครับ
อีกส่วนนั้นเป็นการตั้งค่าระบบพิเศษ ซึ่งตรงจุดนี้ ต้องอาศัย ผู้มีอำนาจหรือหน้าที่ทำการ เซ็ตข้อมูลลงในเซอเวอร์นะครับ..ซึ่งตรงนี้หากเกิดในยามกลางวันคงไม่มีปัญหาเพราะพี่ๆทีมงานสามารถจัดการให้ได้ครับ

แต่หากเกิดในยามที่ไม่มีทีมงานอยู่ข้อมูลพิเศษนั้นก็ไม่สามารถแสดงผลได้ครับ...ระบบออร์โต้จะทำการรันข้อมูลดั่งเดิมที่ได้ตั้งค่าไว้ขึ้นมาทำงานแทนนะครับ..ซึ่งท่านผู้เล่นคิดว่าเป็นการโรแบ็ค

*** ยังไงก็ตามแต่..ทางทีมงานต้องขออภัยท่านผู้เล่นทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ***

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-02-2011, 20:11:26 »

แบ่งทีมงานออกเป็นสองชุดเลยครับ
แล้วให้ทำงานเป็นกะ จะได้มีทีมงานอยู่ทั้งกลางวันแระกลางคืน
ปัญหาจะได้น้อยลงสักที

IiI_Blue_IiI
Full Member

ผมรักทุกคน ที่รักผมเสมอคับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-02-2011, 20:24:16 »

อ้างจาก: -JaMbhalA- ที่ 21-02-2011, 20:11:26
แบ่งทีมงานออกเป็นสองชุดเลยครับ
แล้วให้ทำงานเป็นกะ จะได้มีทีมงานอยู่ทั้งกลางวันแระกลางคืน
ปัญหาจะได้น้อยลงสักที

ผมก็คิดแบบนี้ละคับ^^  Smiley Smiley Smiley

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-02-2011, 20:57:43 »

Smiley Smiley อ่ะนะ เสนอได้ครับ...แต่ไม่รู้พี่ๆเค้าจะ โอเคไหม  Smiley Smiley

ขอบคุณนะครับที่แนะนำเข้ามาครับผม

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ป้าย:
หน้า: [1]