GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอการอัพสกิล+สเตตัส วิ ทีค่ะ  (อ่าน 450 ครั้ง)
♪.๐oO_MoChi_Oo๐.♪
Newbie
*

♪•♫ นู๋ ม่าย ยู้ เยื่อง ♫•♪

ขอการอัพสกิล+สเตตัส วิ ทีค่ะ
« เมื่อ: 20-02-2011, 01:46:25 »

มีสายไหนแน่ะนำก้อเอาลงทีนะคะ
ขอแบบเทพๆเลย

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: ขอการอัพสกิล+สเตตัส วิ ทีค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-02-2011, 06:37:09 »

สเตตัสก็ int+dex นะครับ ส่วนสเตตัส แนะนำให้ลง พลังอัสนีบาต(ไม่ทำให้ตาบอด)10คับ(ของแคส)โหดมาก ส่วนวิจะเล่นสายไหน บอกด้วยครับ เชิญครับ ดินน้ำ น้ำดิน ดินลม ลมดิน ดินไฟ ลมไฟ เยอะแยะ จะเล่นสายไหนละครับ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
YESONG ฉึกๆ
Hero Member

♥You & I♥

Re: ขอการอัพสกิล+สเตตัส วิ ทีค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-02-2011, 09:29:09 »

int+dek จ้า
วิสาย ดิน-ไฟ ก็โหดดีนะ  Smiley

♥I promise you that I`m be right here baby♥
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-02-2011, 10:20:10 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 20-02-2011, 06:37:09
สเตตัสก็ int+dex นะครับ ส่วนสเตตัส แนะนำให้ลง พลังอัสนีบาต(ไม่ทำให้ตาบอด)10คับ(ของแคส)โหดมาก ส่วนวิจะเล่นสายไหน บอกด้วยครับ เชิญครับ ดินน้ำ น้ำดิน ดินลม ลมดิน ดินไฟ ลมไฟ เยอะแยะ จะเล่นสายไหนละครับ
ที่ดูๆแล้ว อยากรู้ลมไฟ กะดินไฟค่ะ
แต่เห็นคนใช้น้ำเยอะมากเลย

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-02-2011, 10:42:01 »

Sadจริงๆ ก็ แล้วแต่ความชอบและสไตร์การเล่นของแต่ละบุคคลนะครับ...

ถ้าชอบแรงๆก็ ไฟ
   ชอบแช่แข็ง ก็น้ำ
   ชอบทำให้มึนลดป้องกันก็ ดิน
   ชอบแสงสี ตาบอดก็ สายฟ้า

*** แต่สำหรับคนที่เรียนสกิลเพื่อเก็บเลเวล แนะนำว่าอย่าเรียนเกิน 2 สายนะครับ เพราะเวทจะหักล้างกันในตัว (ที่หนังจีนชอบเรียกว่าธาตุไฟเข้าแทรก) ทำให้พลังโจมตีลดลงครับ..ยิ่งควบ4สายนี้ก็ยิงมอนเตอร์แทบไม่เข้าเลย...อิอิ แต่ถ้าจะเรียนไว้เพื่อก่อกวนใน การต่อสู้ก็แล้วแต่ นะครับ ***

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-02-2011, 12:23:56 »

^^^
^^^
^^^
แล้วดิน น้ำ อัพงัยอ่าคะ (คิดว่าชอบแบบนี้อ่ะ)

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-02-2011, 13:46:22 »

Sad เอ่อ..ตรงจุดนี้อยากให้ผู้เล่นลองนั่งอ่านรายละเอียดของสกิลดูก่อนนะครับ

แต่และสกิลนั้นก็จะมีรูปแบบลักษณะและทำให้เกิดแนวทางการเล่นได้หลากหลาย

ลองให้เพื่อนๆ ท่านอื่นมา แชร์ความรู้กันดีกว่าครับ ว่าเมื่อได้ลองเล่นมาแล้วเนี้ย สายดิน+น้ำ อัพ สกิลเช่นไร เด่น แบบไหนครับ

*** การอัพสกิลบางแบบนั้น  เราคิดว่า เทพแล้ว แต่เมื่อไปเผชิญหน้ากับหลากหลาย อาชีพแล้ว เราก็อาจจะสู้เค้าไม่ได้เลยก็ได้....นี้คือความสมดุลครับ

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ป้าย:
หน้า: [1]