GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับเกรียณ [นรก]?  (อ่าน 352 ครั้ง)
~Dasom~
Newbie
*

^^Sistarrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr^^

คิดยังไงกับเกรียณ [นรก]?
« เมื่อ: 19-02-2011, 20:02:12 »

ตามหัวข้อเลยค่ะ เจอมาเยอะมากๆๆ Sad

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: คิดยังไงกับเกรียณ [นรก]?
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-02-2011, 20:35:36 »

เป็นกันเองดีคับ สนุกสนาน ด่ากันได้แบบสนิท ตีกันฆ่ากันได้สบายๆ แบบมิตรภาพ  laugh

♪.๐oO_MoChi_Oo๐.♪
Newbie
*

♪•♫ นู๋ ม่าย ยู้ เยื่อง ♫•♪

« ตอบ #2 เมื่อ: 20-02-2011, 01:38:15 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 19-02-2011, 20:35:36
เป็นกันเองดีคับ สนุกสนาน ด่ากันได้แบบสนิท ตีกันฆ่ากันได้สบายๆ แบบมิตรภาพ  laugh
มิตรภาพ -.- แบบเราเวลอยู่เค้ามาฆ่าน่ะหรอ ถึงรู้จักกัน 555 Smiley

Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-02-2011, 17:14:56 »

อ้างจาก: ♪.๐oO_MoChi_Oo๐.♪ ที่ 20-02-2011, 01:38:15
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 19-02-2011, 20:35:36
มิตรภาพ -.- แบบเราเวลอยู่เค้ามาฆ่าน่ะหรอ ถึงรู้จักกัน 555 Smiley

ถูกต้องนะคร๊าบ laugh
อันที่จริงผมเองก็รู้จักหลายๆคนเพราะความเกรียนนี่แหละนะ
ตีกันไป ตีกันมา สุดท้ายก็รู้จักกัน สนิทกันเลย ฮ่าๆๆ
 laugh laugh

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-02-2011, 11:36:21 »

ดีครับ เกรียนดี Cry

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-02-2011, 11:36:43 »

เทพหลายตัว (คน) มักคิดว่า การเจริญรุ่งเรืองประสบความสำเร็จและมีอำนาจมีชื่อเสียงในเกมออนไลน์ ทำให้ชีวิตจริงเจริญรุ่งเรือง และมีอำนาจพูดห่ะอะไรก็ได้ ไม่ต้องสนหน้าอินทร์พรหมที่ไหน ทั้งที่จริงเป็นแค่ฮิคิโคโมริ (หรือเกรียน) โง่ ๆ ที่สามารถจมดินได้เท่าคนธรรมดาคน (ตัว) นึงเท่านั้น

อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-02-2011, 11:51:31 »

เอ่อ ผมเกี่ยวอะไรด้วยครับ แล้วที่นรกเขามีอำนาจ เพราะอำนาจเป็นเทสเตอร์นะครับ  Sad

ส่วนเรื่องเกรียนในนรก เขาจะเกรียนสำหรับคนชื่อแปลกๆ ที่ดูแปลกหน้านะครับ และหากคนเดียวสู้ไม่ได้ เขาก็จะยกพวกพากันมาเกรียน และหากเห็นบางคนเล่นเก่งมีฝีมือมากกว่า เขาก็จะหาว่าเส้น ขอของโน่น ขอของนี่ จากเทสเตอร์ อะไรทำนองนี้ คล้ายๆ เป็นพฤติกรรมของการเก็บกดบางอย่างแล้วอยากหาที่ระบายนะครับ ให้เขาระบายกันซะบ้าง มาระบายในเกม จะได้ลดความตึงเครียดไม่ไประบายในสังคมภายนอกครับ เพราะบางทีผมก็ยังไประบายใส่เกรียนที่ทำตัวเป็นเจ้าที่หลายๆ คนเลย คนเล่นเกรียนมาเจอเทสเกรียนใส่และเกรียนกว่า เกรียนหลายๆ คนก็คงอึ้งกัน  Evil
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #7 เมื่อ: 25-02-2011, 12:02:43 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 25-02-2011, 11:51:31
เอ่อ ผมเกี่ยวอะไรด้วยครับ แล้วที่นรกเขามีอำนาจ เพราะอำนาจเป็นเทสเตอร์นะครับ  Sad

ส่วนเรื่องเกรียนในนรก เขาจะเกรียนสำหรับคนชื่อแปลกๆ ที่ดูแปลกหน้านะครับ และหากคนเดียวสู้ไม่ได้ เขาก็จะยกพวกพากันมาเกรียน และหากเห็นบางคนเล่นเก่งมีฝีมือมากกว่า เขาก็จะหาว่าเส้น ขอของโน่น ขอของนี่ จากเทสเตอร์ อะไรทำนองนี้ คล้ายๆ เป็นพฤติกรรมของการเก็บกดบางอย่างแล้วอยากหาที่ระบายนะครับ ให้เขาระบายกันซะบ้าง มาระบายในเกม จะได้ลดความตึงเครียดไม่ไประบายในสังคมภายนอกครับ เพราะบางทีผมก็ยังไประบายใส่เกรียนที่ทำตัวเป็นเจ้าที่หลายๆ คนเลย คนเล่นเกรียนมาเจอเทสเกรียนใส่และเกรียนกว่า เกรียนหลายๆ คนก็คงอึ้งกัน  Evil

Shocked Shocked Shocked

ผมรู้สึกยินดีครับ ที่ได้ทำงานร่วมกันกับผู้มีอำนาจ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
Hero Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-02-2011, 21:44:20 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 25-02-2011, 12:02:43
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 25-02-2011, 11:51:31

Shocked Shocked Shocked

ผมรู้สึกยินดีครับ ที่ได้ทำงานร่วมกันกับผู้มีอำนาจ

พรุ่งนี้ไปเปลี่ยนชื่อเป็นบารมี หรือไม่ก็ อิทธิพล ดีกว่า laugh

อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-02-2011, 21:51:04 »

อันนี้จริง T_T
ขอบอกตามตรงโดนว่าเส้นนู้นนี้
(แค่เลือดเยอะเขาก็ว่าเราเส้นแล้ว !)
พอโดนด่าแบบไร้เหตุผลบ่อย ๆ
เราก็เลยเกรียนใส่ ๕๕ '
มันเก็บกด T_T

██████████████████
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #10 เมื่อ: 26-02-2011, 07:16:30 »

ช่างเขาเถิดแค่เซิฟทดสอบ

เส้นดีๆแบบนั้นเซิฟหลักคงไม่มีปัญญาทำ
  Smiley Smiley

NeeD not to know

ป้าย:
หน้า: [1]