GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมสักนิด จิตแจ่มใส  (อ่าน 160 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

ชมสักนิด จิตแจ่มใส
« เมื่อ: 19-02-2011, 06:37:45 »

ใกล้เข้ามาทุกทีแล้วนะครับ กับกิจกรรมอสุราวาเลนไทน์ ที่รออัพเดทลงเซิฟเวอร์หลักในวันพุธที่จะมาถึงนี้

วันนี้จึงได้มีรายละเอียดของกิจกรรมมาอัพเดทให้เพื่อนๆได้ดูกันก่อนครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

วิธีการเล่นกิจกรรมวาเลนไทน์

• เมื่อเพื่อนๆกำจัดมอนสเตอร์(ทุกตัวในเกม) จะมีโอกาสได้รับ ช๊อกโกแลตแท่งวันวาเลนไทน์ประจำปี 2554 และ ช๊อกโกแลตรูปหัวใจวันวาเลนไทน์ประจำปี 2554
  • เพื่อนๆสามารถนำ ช๊อกโกแลตแท่งวันวาเลนไทน์ประจำปี 2554 และ ช๊อกโกแลตรูปหัวใจวันวาเลนไทน์ประจำปี 2554 ไปแลกของรางวัลได้ที่ NPC เจ้าหน้าที่วันพิเศษแห่งความรัก (จะอยู่หน้าบ้านลุงเบน)
  • พิเศษ วุ้น เลิฟ เลิฟ ในเทศกาล จะมีโอกาสดรอปไอเทม พลุหัวใจ ช๊อกโกแลตรูปหัวใจวันวาเลนไทน์ประจำปี 2554
    และ ช๊อกโกแลตแท่งวันวาเลนไทน์ประจำปี 2554  มากกว่าปกติ 2 เท่า  โดยแยกไอเทมที่จะได้รับเป็น ไอเทมเควส จากตัว วุ้น เลิฟ เลิฟ และ โอกาสดรอปไอเทมปกติ
    * ถ้าเป็นไอเทมเควส จะดรอปเข้าตัวทันที
    ** ถ้าเป็นไอเทมดรอปปกติ จะหล่นพื้นให้ไปเก็บเอง
    *** ถ้ามีไอเทมยาหนูขี้เีกียจเก็บของ จะดูดเข้าตัวทันที

ไอเทมจะได้รับเพียง 1 ตัว ต่อ 1 ชิ้น เท่านั้นจ้า ไม่ดรอปพร้อมกันสองชิ้นนะ
รายละเอียดของรางวัลที่สามารถแลกได้

• แลกหมวกหัวใจสีดำ
    ใช้ช๊อกโกแลตแท่งวันวาเลนไทน์ประจำปี 2554  100 ชิ้น
    ใช้ช๊อกโกแลตรูปหัวใจวันวาเลนไทน์ประจำปี 2554  1 ชิ้น

• แลกหมวกหัวใจพิเศษ
    ใช้ช๊อกโกแลตแท่งวันวาเลนไทน์ประจำปี 2554  100 ชิ้น
    ใช้ช๊อกโกแลตรูปหัวใจวันวาเลนไทน์ประจำปี 2554  10 ชิ้น

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
พิเศษกว่านั้น เพื่อนๆยังสามารถเลือกแลกของรางวัลแบบสุ่มได้อีกด้วยครับ
สามารถแลกได้โดยใช้
ช๊อกโกแลตแท่งวันวาเลนไทน์ประจำปี 2554  200 ชิ้น  และ ช๊อกโกแลตรูปหัวใจวันวาเลนไทน์ประจำปี 2554  20 ชิ้น

ไอเทมที่สุ่มแลกได้มีดังนี้ (โอกาสสุ่มเท่ากันทุกชิ้น)
  • หนูจะเป็น VIP 1วัน จำนวน 1กล่อง
  • ยาเรียนรู้เร็ว(ผูเฒ่า) จำนวน 1ขวด
  • ยาเรียนรู้เร็วจัด(ผู้เฒ่า ขายเฉพาะช่วงเทศกาล) จำนวน 1ขวด
  • หนูอยากลองของ(10 ระดับ) จำนวน 1ขวด
  • กล่องเปิดยังไงก็ได้ดีเบี่ยม จำนวน 10กล่อง
  • กล่องเปิดยังไงก็ได้ดีเบียม 30ชิ้น จำนวน 1กล่อง
  • ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศ จำนวน 1ใบ
  • ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศชั้นเยี่ยม จำนวน 1ใบ
  • ใบประกันความเสียหายยศคี่ จำนวน 1ใบ
  • ใบประกันความเสียหาย จำนวน 1ใบ
  • ผลึกแห่งพลัง จำนวน 200ชิ้น
  • ยาหนูขอแชร์ด้วยคน จำนวน 1ชิ้น
  • กิ๊บติดผมรูปหัวใจ จำนวน 1ชิ้น

**หมายเหตุ ช๊อกโกแลตแท่ง และช๊อกโกแลตรูปหัวใจ ในปีก่อนๆ ไม่สามารถนำมาร่วมกิจกรรมในปีนี้ได้นะครับ

*************************************************************************************

กิจกรรมอันนี้ผมขอชื่นชมแนวทางการจัดน๊ะครับ ที่จัดให้ต้องใช้ของที่ดรอปจากมอนในกิจกรรมคือ ช๊อกโกแลตแท่งวาเลนไทน์ปี 2554 เหมือนๆกันหมด และถึงแม้จะใช้ ช๊อกโกแลตรูปหัวใจ ที่เป็นเงินโซลมาร่วมด้วยก็ตาม ก็ถือว่าไม่น่าเกลียด เพราะแบบรูปหัวใจก็ดรอปที่มอนได้ด้วยและถึงอย่างไรทุกคนก็ต้องไปหา ช๊อกโกแลตแท่งอยู่ดี  จะรวยบิลล่าซื้อเอาหรือขยันดรอปก็ดี  ทำอย่างนี้มันถึงบ่งบอกว่าเป็นกิจกรรมที่จัดให้ผู้เล่นได้ร่วมสนุกจริงๆหน่อย

ต่างจากกิจกรรมปีใหม่ที่ผ่านมามั้ยครับ กิจนี้ไม่มีคนมาโวยเรื่อง ดรอปยาก ขายกุญแจโซลกิน จัดกิจเพื่อตัวเองไม่ใช่เพื่อผู้เล่น เห็นมั้ยไม่มีคนมาโวยเลย ผมก็ว่าทีมงานก็คงจะเข้าใจแล้ว ก็ขอชื่นชมการจัดกิจกรรมดีๆแบบนี้ไว้ครับ  อย่างน้อยๆขึ้นชื่อว่า จัดกิจกรรมให้ผู้เล่นได้ร่วมสนุก นั่นมันหมายถึง คุณจัดให้เราได้เล่น ถ้ามีของรางวัลก็ได้จัดให้ทุกคนเสมอภาค  กิจกรรมที่จัดให้มันไม่ได้หมายความว่า คุณมีเงิน คุณมีกำลังจะซื้อนั่นมันก็ไม่ผิด แต่ในเรื่องแบบนี้ มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ครับ  เพราะของรางวัลมันเป็นอะไรที่ทุกคนหมายปองและไม่ควรจะนำมากึ่งขาย  ถ้ามีโซลแต่ไม่มีเวลามันก็มีวิธีผันโซลเป็นบิลล่า ก็สามารถไปรับซื้อได้เหมือนๆกัน ถ้ามีเงินแต่ไม่มีเวลาก็ต้องรอกิจต่อไป เหมือนกับคุณสมัครไอดีสร้างตัวละครมาเล่น คุณมีเงินแต่คุณไม่ได้มาเล่น เวลมันจะขยับไหม และใช่ว่าของรางวัลจะมีให้ได้กับคนทุกคนเสียเมื่อไหร่  ทีมงานจะจัดกิจกรรมแล้วจะไปมองผู้เล่นที่เรียกร้องต้องการซื้อด้วยโซลอย่างเดียวไม่ได้ครับ เพราะอย่างกิจปีใหม่ที่ผ่านมา กุญแจเงินโดนโวยว่าดรอปยากจนต้องปรับ และมันก็ไม่ได้หมายความว่า การซื้อหรือการดรอปของจะออกแตกต่าง มันไม่แตกต่างครับ แต่ไอเทมแรร์เป็นของในเกมส์ที่ไม่ใช่แฟชั่นทำพิเศษเพื่อขาย แต่ในเมื่อมันคือของรางวัล และจัดกิจกรรมให้ผู้เล่นก็ควรมองส่วนกลางเป็นหลัก  ถ้าจะเอาว่าด้วยเรื่อง ถ้าอยากสบายมันก็เหมือนชีวิตจริง ผมว่ามันก็ใช่ มันอาจจะต้องเสียเงินกันบ้างเพื่อแลกมา แต่นี่คือกิจกรรมในภาครวม ผู้เล่นควรได้สิทธิที่ไม่เหลื่อมล้ำกันมาก อย่างน้อยๆความสบายแลกด้วยเงินมันก็อยู่กับเส้นเทพแล้ว และมันก็เป็นรายได้หลักทั้งเดือน ทั้งปี  แต่กิจกรรมดีๆต้องขอไว้หน่อย

ถ้าอยากขายก็มีหมวดของเทศกาลให้ซื้อหากันได้ และของร่วมเควสเล่นกิจก็คนละครึ่งทางอย่างนี้ก็ใช้ได้แล้วครับ หรือหากคนที่ประสงค์จะซื้อแต่ไม่มีเวลาหาจริงๆเค้าไม่ยอมที่ไม่มีทำโซลขาย  ทีมงานต้องปรับของดรอปจากมอนให้ตกมาก  มากแค่ไหนนั้นก็คิดเอาครับ มากพอที่จะไม่ให้เหลื่อมล้ำกัน เพราะของรางวัลมันล่อใจ  แต่ส่วนตัวผมว่า คนละครึ่งทางอย่างกิจครั้งนี้ก็โอเคดีน๊ะ มีตังค์ซื้อแบบโซลแต่ก็ต้องหาอีกอย่างด้วย

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ชมสักนิด จิตแจ่มใส
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-02-2011, 08:04:29 »

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 19-02-2011, 08:39:27 »

กิจกรรมแนวนี้แหล่ะ กำลังดีไม่ยากไม่ง่าย แต่ทำได้ทุกคนไม่เหลื่อมล้ำ คนเวลก็สามารกร่วมกิจกรรมได้ ส่วนคนหาของก็หาได้ และส่วนประกอบของเควสที่ใช้แลกรางวัลกำลังดี ไม่โหดเวอร์ มาถูกทางแล้วล่ะกิจกรรมครั้งนี้ ดีกว่าทุกกิจกรรมที่ผมเล่นมา
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-02-2011, 08:42:58 »

รัก รัก รัก ขอบคุณแทนทีมงานทุกๆคนครับผม  Wink Wink Wink

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ป้าย:
หน้า: [1]