GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดชี้แนะที  (อ่าน 380 ครั้ง)
peatmawin
Newbie
*

โปรดชี้แนะที
« เมื่อ: 18-02-2011, 21:12:33 »

คือ ผม พึ่ง มาเล่น ใหม่ งงมากๆ เกม นี้   
ขอ แบ่งคำถาม เป็นข้อๆ

1  เกมนี้เปิดได้ สูงสุดกี่หน้าจอ ขอ สิถิต นะครับ Huh?

2 เซิฟ ไหน คนเยอะ สุด (  ผมชอบคึกคัก )

3 ผอบคือ อะไร

4 เหน มีทริค เวล คือ ลาก แล้ว ให้ เวลสูงๆ ตี นี่ สามารถ ทำได้ถึง เวลอะไร ครับ

5 ไม่มี ทุน ตอนแรก เล่นชีพไร ครับ (ตอนนี้เล่น เมจ อยู่)

6 คู่หู จะหาได้ ยังไง ครับ 

7 หาเงิน ยังไง ครับ ถ้าของ มอล อันไหน ขายได้ เวิค สุด

8 ถ้า เปิดได้ เยอะ จอ จริงๆ แล้ว คน ที่เล่นเอง มีเยอะมะ ครับ

ปล  ผมลองเล่นดู สนุกมาก  มองที่ระบบ เพลิน ดี เควส ชีพ ไม่ยากไม่ง่าย

ส่วนใหญ่มีน้ำใจดี ครับ   อีก อย่าง อยากสนับสนุนคนไทย ด้วยกัน  laugh
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: โปรดชี้แนะที
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-02-2011, 21:27:40 »

คือ ผม พึ่ง มาเล่น ใหม่ งงมากๆ เกม นี้   
ขอ แบ่งคำถาม เป็นข้อๆ

1  เกมนี้เปิดได้ สูงสุดกี่หน้าจอ ขอ สิถิต นะครับ Huh?   
แล้วแต่สเปคเครื่องคับ สถิติส่วนตัว 14 จอ

2 เซิฟ ไหน คนเยอะ สุด (  ผมชอบคึกคัก )   
สวรรค์คนเยอะสุด แต่ pk คึกคักกว่า เหอะๆ

3 ผอบคือ อะไร   
อ่านว่า ผะ-อบ ก็คือคู่หู เป็นมอนฯที่จะช่วยเพิ่มความสามารถของเราได้ กดดูเพิ่มเติมที่นี่

4 เหน มีทริค เวล คือ ลาก แล้ว ให้ เวลสูงๆ ตี นี่ สามารถ ทำได้ถึง เวลอะไร ครับ   
ทำได้เรื่อยๆคับ ถ้าไม่เบื่อ แต่เลเวลสูงแล้วก็น่าจะเก็บเองได้เนอะ

5 ไม่มี ทุน ตอนแรก เล่นชีพไร ครับ (ตอนนี้เล่น เมจ อยู่)   
ส่วนตัวเริ่มต้นจะเล่นแคสสายดินไปยิงเมเปิ้ล ถ้าไม่อยากตีมอนก็ทำการงานคับ ขุดสมุนไพรก็ได้ เริ่มต้นตั้งตัวได้ดี

ส่วนมากจะมีดรอปคับ อยากได้ตัวไหน ไปตีมอนตัวนั้น เดี๋ยวมันก็ดรอป
แต่จะมีบางอันที่ต้องทำเควส คือ ผอบไลแคนจอมฉีกกระชาก และ ผอบซูลันวิญญาณแค้น

7 หาเงิน ยังไง ครับ ถ้าของ มอล อันไหน ขายได้ เวิค สุด
อันนี้ต้องเดินสำรวจตลาดเอาเองล่ะคับ ว่าเค้านิยมซื้อขายอะไรกัน

8 ถ้า เปิดได้ เยอะ จอ จริงๆ แล้ว คน ที่เล่นเอง มีเยอะมะ ครับ
งง ? เปิดหลายจอก็เปิดเครื่องเดียวกัน ไม่เล่นเองแล้วใครเล่นล่ะคับ ?

ปล  ผมลองเล่นดู สนุกมาก  มองที่ระบบ เพลิน ดี เควส ชีพ ไม่ยากไม่ง่าย
 ส่วนใหญ่มีน้ำใจดี ครับ   อีก อย่าง อยากสนับสนุนคนไทย ด้วยกัน  laugh
เช่นกันคับ Smiley

peatmawin
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18-02-2011, 21:50:02 »

คือ ที่ผม ถามว่า

ถ้า เปิดได้ เยอะ จอ จริงๆ แล้ว คน ที่เล่นเอง มีเยอะมะ ครับ
งง ? เปิดหลายจอก็เปิดเครื่องเดียวกัน ไม่เล่นเองแล้วใครเล่นล่ะคับ ?

และที่ ตอบมา  คือที่ผม ถาม ประมาน ว่า 1 คน เปิด กี่ จอ แล้ว ที่เหน เล่น เยอะๆ นี่  คือ คน เปิด หลายๆจอ รวมกันใช่มะ ครับ

อยากถามคนที่ เล่น จิงๆ คือ เล่นเยอะ มะ แบบว่า เวล ไม่ใช่เปิดขุดแร่ หา สมุนไพรอะครับ ใช่
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-02-2011, 23:01:57 »

จำนวนคนที่เล่นจริงๆ ก็เยอะคับ  ใช่

peatmawin
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-02-2011, 23:06:58 »

ขอ แนวทางการเล่นแคสเตอ จะเล่น วิ ครับ

เวลคนเดียว   เป็นตัว แรก เลยงงๆ ครับ

ตอนนี้ เวล24  อีกอย่าง วุ้นเมเปิ้ล ไปไง ครับ ==

ขอบคุณสำหรับ คำตอบ Huh? Wink Smiley
Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-02-2011, 00:56:32 »

ไปเมเปิ้ล ตั้งต้นจากฟอร์ทครับ เดินตามลูกศรแดง หรือจะนั่งรถไฟไปวิโดเนีย แล้วเดินลงมา 1 แมพ  Smiley

ส่วนแนวทางเล่นแคสเตอรกับวิสาด ลองเลือกสายที่ถูกใจในนี้ครับ >>> http://forum.asura.in.th/index.php?board=23.0

ขอให้สนุกกับอสุราครับ

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-02-2011, 06:53:55 »

วุ้นเมเปิ้ล เริ่มจาก ไปที่ไซร์นั่งรถไปวินโดเนียครับ ถ้าเป็นพสุธา ระดับ 5 ใช้ไม้เท้าใส่เมเปิ้ลก็น่าจะดีนะครับ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-02-2011, 08:11:47 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 19-02-2011, 06:53:55
วุ้นเมเปิ้ล เริ่มจาก ไปที่ไซร์นั่งรถไปวินโดเนียครับ ถ้าเป็นพสุธา ระดับ 5 ใช้ไม้เท้าใส่เมเปิ้ลก็น่าจะดีนะครับ

ใช้ระดับ 1 ก็พอมั้งคับ ร่ายไวกว่าเยอะ แต่อาจจะนั่งบ่อยและนานหน่อย laugh
แคสเตอร์เลเวล 24 ใส่ไม้เท้าหัววุ้น วิ่งยิงวิ่งยิงซักสองทีก็เก็บใบเมเปิ้ลไปขายได้แล้ว Smiley

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-02-2011, 09:05:52 »

Smiley Smiley จริงครับ...แผนที่นั้น เป็นสวรรค์ ของนักเวชและทุกอาชีพที่ตัวบางเลยครับ..ไม่มีมอนเตอร์โจมตีก่อน  รัก รัก รัก
(ของที่ตกไปขายได้ราคาดีด้วยนะเออ)

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-02-2011, 10:37:27 »

หาเงินจากข้อ 7. เราว่า
หาเกลือก็คุ้มนะคะ รับกันหลักพันแล้ว
และก็ยังได้จากมอนอ่อนๆ อย่างปลาดาวด้วยค่ะ
ทามี ทีมา
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 19-02-2011, 12:15:29 »

แต่ เกลือ มัน ก้อ ไม่ ได้ ตก ง่าย นะ คือ แบบ กลาง ๆ

ใบ มเปิ้ล ผม ว่า ตก ง่าย กว่า อีก
peatmawin
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 19-02-2011, 14:39:12 »

ขอบ ใจ ทุกท่านจ้า  มีแนวทางเล่นแคสเตอ มะ ครับ ดู ในบอด ไม่ ค่อยชัดเจน อยากเป็นวิ ขอ สายPVP

และใครทราบราคา ของ มอลที่ขาย เวิคๆ แนะนำทีครับ

ปล  ขอบใจ งับ ที่ ชี้แนะ   ทุกท่านเลย Smiley
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #12 เมื่อ: 20-02-2011, 18:04:17 »

เซ็ตนักปราชครับ รวมๆก็ 100+M ได้

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
¥ ňøø ñäñ ¥ (王秀珍)
Hero Member

Iราlม่รู้lราlม่llคร์ Iพราะตอนนี้Iราlม่มีหัวจัelห้lคร

« ตอบ #13 เมื่อ: 20-02-2011, 18:59:45 »

เราเปิดได้มากสุด6จอ

เซิฟพิภพสุดยอดที่สุด รัก3 ผอบคือ อะไร

เวลสูงสุดคือเวล99

มันแล้วแต่คนชอบเล่นค่ะ

ครอปมอนเอาค่ะ Smiley

ไปหาเงิดที่โบสเมนโถลิก สุดยอดที่สุด รัก

มะเข้าใจเจ้าค่ะ Embarrassed

naygue
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 20-02-2011, 21:46:48 »

เกลือกับไข่ไก่=v=''

วุ้นเมเปิลเลเวล36มั้ง ต้องเวลประมาณ26ละค่อยไปตี EXP.ถึงจะได้เต็มๆ100%(เวลห่ๅงกับมอนเกิน10เปอจะได้น้อยลง)

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
ป้าย:
หน้า: [1] 2