GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งทีมงานให้ทราบ  (อ่าน 152 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

แจ้งทีมงานให้ทราบ
« เมื่อ: 18-02-2011, 14:59:30 »

ทุกครั้งที่มีกิจกรรมลงจะตามมาด้วยปัญหา แลค กระตุก  มันจะเป็นเพราะช่วงมีกิจกรรมเสมอๆ ทำไมไม่แก้ไขตรงจุดนี้บ้างครับ ไม่ว่าจะกิจกรรมใดๆ บางคนก็เก็บเวล บางคนก็หาของเล่นกิจ แต่คนเก็บเวลแลคจนตายมีให้เห็นอยู่เสมอๆ

พอจะมีทางแก้ไขบ้างมั้ยครับเรื่องมีกิจกรรมใดๆแล้วแลคเนี่ย  มันทุกรอบเลยน๊ะครับ มันเป็นเหตุจำเป็นหรือว่าอย่างไรก็อธิบายให้ผู้เล่นฟังหน่อยก็ดีครับ ว่ามันแก้ได้หรือไม่ได้  เดินๆค้างๆ แลคๆ เซงครับ เวลอยู่ลากมอนตายก็เสียเปอร์  มีวอร์ก็ไม่เต็มที่เพราะมันแลค

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: แจ้งทีมงานให้ทราบ
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-02-2011, 17:55:11 »

หาตังเข้าเป๋าอย่างเดียวไง ไม่สนใจผู้เล่น  Sad

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #2 เมื่อ: 18-02-2011, 22:20:31 »

Sad..เอ่อ..เบื้องต้นเท่าที่ได้ร่วมกิจกรรม..มันก็ไม่ได้แลคขนาดนั้นนะครับ...แต่แน่นอนครับผมว่าเมื่อมีจำนวนผู้เล่นมากมายอยู่ในหน้าจอการแสดงผลย่อมต้องทำงานหนักครับ...แล้วยิ่งหากมีการกดใช้ สกิว กันรัวๆอีกด้วยแล้ว..มันจะกินทรัพยากรเครื่องแน่นอนครับ...ยิ่งเครื่องของท่านผู้เล่นท่านใดที่ อาจจะสเปคต่ำหน่อยจะเห็นชัดมากๆ ถึงขั้น..หลุดจากเซอเวอร์ได้เลยครับ

และอีกสาเหตุหนึ่งคือสัญญาณอินเตอร์เน็ตครับ...หากเป็นช่วงที่มีผู้ใช้งานร่วมคู่สายกันมากๆ สัญญาณเบาลง(แย่งกันใช้นั้นเอง)...ตริงจุดนี้ก็เป็นอีกปัญหาหนึ่งครับที่เป็นได้ Sad

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-02-2011, 23:02:58 »

นั่นก็แค่เหตุผลประกอบไม่ใช่เหรคุณจี? ไม่สิ ข้ออ้าง มากกว่า

ยังไงจะมาโทษแค่ที่ เครื่องผู้เล่นไม่ดี เน็ตแย่งกันใช้เอง มันดูจะไม่ครอบคลุมความผิดทั้งหมดนะ?

ช้าง(เกม)ตายHaทั้งตัวเอาใบบัวปิดไม่มิดร้อก หึๆ- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-02-2011, 23:11:12 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 18-02-2011, 22:20:31
Sad..เอ่อ..เบื้องต้นเท่าที่ได้ร่วมกิจกรรม..มันก็ไม่ได้แลคขนาดนั้นนะครับ...แต่แน่นอนครับผมว่าเมื่อมีจำนวนผู้เล่นมากมายอยู่ในหน้าจอการแสดงผลย่อมต้องทำงานหนักครับ...แล้วยิ่งหากมีการกดใช้ สกิว กันรัวๆอีกด้วยแล้ว..มันจะกินทรัพยากรเครื่องแน่นอนครับ...ยิ่งเครื่องของท่านผู้เล่นท่านใดที่ อาจจะสเปคต่ำหน่อยจะเห็นชัดมากๆ ถึงขั้น..หลุดจากเซอเวอร์ได้เลยครับ

และอีกสาเหตุหนึ่งคือสัญญาณอินเตอร์เน็ตครับ...หากเป็นช่วงที่มีผู้ใช้งานร่วมคู่สายกันมากๆ สัญญาณเบาลง(แย่งกันใช้นั้นเอง)...ตริงจุดนี้ก็เป็นอีกปัญหาหนึ่งครับที่เป็นได้ Sad

อ่า เข้าใจครับสำหรับเรื่องการแสดงผลและเน็ต แต่เรื่องผู้เล่นหนาแน่นแล้วแลคผมก็เข้าใจ แต่ทุกครั้งที่มีกิจกรรมลงอาการออกทันที แต่ในขณะเดียวกันวัน เสาร์-อาทิตย์ และช่วงปิดเทอม ช่วงที่ไม่มีกิจกรรมใดลง ผู้เล่นก็หนาแน่นเช่นกัน แต่ไม่แลคน๊ะ  เอากันง่ายๆว่า วันปรกติทั่วไปที่มีสงครามชิงปราสาทคนจะออนเยอะใช่ไหมครับ แต่ไม่มีกิจกรรมมันไม่แลคขนาดนั้นน๊ะ นี่พูดถึงประสบการณ์ตามที่เจอะเจอน๊ะครับ ยังไงเดี๋ยวกิจวาเลนไทน์ก็จะหมด และเข้าช่วงปิดเทอมพอดี ก็ลองดูเอาว่า เมื่อปิดเทอมคนออนเยอะ แต่ไม่มีกิจมันจะแลคหรือไม่ อันนี้ทางผู้เล่นจะให้คำตอบได้ดีที่สุด

ก็ขอบคุณในคำอธิบายครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-02-2011, 09:09:19 »

Wink Wink ครับผม เดี้ยวช่วงขณะกิจกรรมผมจะลองติดตามดูอัตราความเสถียรของเซอเวอร์ดูครับว่าเป็นสาเหตุมาจากอะไรได้คำตอบอย่างไรจะแจ้งให้ทราบนะครับ

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-02-2011, 09:18:04 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 18-02-2011, 23:11:12
อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 18-02-2011, 22:20:31

อ่า เข้าใจครับสำหรับเรื่องการแสดงผลและเน็ต แต่เรื่องผู้เล่นหนาแน่นแล้วแลคผมก็เข้าใจ แต่ทุกครั้งที่มีกิจกรรมลงอาการออกทันที แต่ในขณะเดียวกันวัน เสาร์-อาทิตย์ และช่วงปิดเทอม ช่วงที่ไม่มีกิจกรรมใดลง ผู้เล่นก็หนาแน่นเช่นกัน แต่ไม่แลคน๊ะ  เอากันง่ายๆว่า วันปรกติทั่วไปที่มีสงครามชิงปราสาทคนจะออนเยอะใช่ไหมครับ แต่ไม่มีกิจกรรมมันไม่แลคขนาดนั้นน๊ะ นี่พูดถึงประสบการณ์ตามที่เจอะเจอน๊ะครับ ยังไงเดี๋ยวกิจวาเลนไทน์ก็จะหมด และเข้าช่วงปิดเทอมพอดี ก็ลองดูเอาว่า เมื่อปิดเทอมคนออนเยอะ แต่ไม่มีกิจมันจะแลคหรือไม่ อันนี้ทางผู้เล่นจะให้คำตอบได้ดีที่สุด

ก็ขอบคุณในคำอธิบายครับ

เดี๋ยวเค้าก็เอากิจกรรมต้อนรับปิดเทอม ซัมเมอร์ สงกรานต์มาลงอีกนั่นแหละ  laugh

ป้าย:
หน้า: [1]