GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผอบยากูด้า ยังมีวิธีหาได้ยุรึป่าว กิจกรรมไรงี้อ่ะอยากได้ๆ  (อ่าน 579 ครั้ง)
mickydekdee
Jr. Member
**

ผอบยากูด้า ยังมีวิธีหาได้ยุรึป่าว กิจกรรมไรงี้อ่ะอยากได้ๆ
« เมื่อ: 18-02-2011, 14:16:27 »

............บอกที

FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

Re: ผอบยากูด้า ยังมีวิธีหาได้ยุรึป่าว กิจกรรมไรงี้อ่ะอยากได้ๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-02-2011, 14:28:31 »

อืม.. ไม่รู้นะ แต่ผม อยากได้ผอบ อัศวินน้ำแข็งอะ Evil
mickydekdee
Jr. Member
**

Re: ผอบยากูด้า ยังมีวิธีหาได้ยุรึป่าว กิจกรรมไรงี้อ่ะอยากได้ๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-02-2011, 22:33:26 »

อยากให้มีขายเป็นเงินโซลง่ะ หรือไม่ก็ดรอปได้จากยากูด้าเรย แต่อาจจะยากหน่อย..

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-02-2011, 23:14:37 »

คงต้องรอเมื่อมีกิจกรรม เด็ดๆ อีกครั้งนะครับ...

อดใจรอนิดนึงนะครับ.. Smiley Smiley Smiley

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

mickydekdee
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-02-2011, 23:44:20 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 18-02-2011, 23:14:37
คงต้องรอเมื่อมีกิจกรรม เด็ดๆ อีกครั้งนะครับ...

อดใจรอนิดนึงนะครับ.. Smiley Smiley Smiley

จารอคร้าบบบบบ

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-02-2011, 01:15:34 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 18-02-2011, 23:14:37

ความจริงผอบพิเศษพวกนี้จะนำมาขายโซลผมก็ว่าไม่น่าเกลียดน๊ะ แบบผอบทหารเมื่อก่อนที่ซื้อคืนไป เพราะอย่างน้อย พวกผอบพิเศษพวกนี้มันก็แปลกตาแปลกใหม่แค่รูปร่างมอน ไม่ได้มีความสามารถพิเศษเพิ่มเติมอะไรที่มันเด่นกว่าผอบที่ดรอปได้ในเกมส์ ถือว่าไม่เหลื่อมล้ำกัน ได้แค่เป็นแฟชั่นสวยหรู

แต่ถ้าจะจัดให้เป็นของพิเศษเพื่อแจกเป็นรางวัลจากกิจกรรมพิเศษ ผมก็ว่าอย่าได้คิดนำมันมาขายเป็นโซล เพราะผู้เล่นจะเข้าใจว่ามันจะไม่มีขาย นับเป็นแรร์อีกชนิดหนึ่งและมันไปเกี่ยวข้องถึงการซื้อขาย จะทำให้เสียความรู้สึกกันได้  สรุปคือ ถ้าคิดจะนำออกมาขายก็ทำเสียเลย อย่าปล่อยให้เนิ่นนาน มันจะช้ำ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
mickydekdee
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-02-2011, 02:30:06 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 19-02-2011, 01:15:34

ความจริงผอบพิเศษพวกนี้จะนำมาขายโซลผมก็ว่าไม่น่าเกลียดน๊ะ แบบผอบทหารเมื่อก่อนที่ซื้อคืนไป เพราะอย่างน้อย พวกผอบพิเศษพวกนี้มันก็แปลกตาแปลกใหม่แค่รูปร่างมอน ไม่ได้มีความสามารถพิเศษเพิ่มเติมอะไรที่มันเด่นกว่าผอบที่ดรอปได้ในเกมส์ ถือว่าไม่เหลื่อมล้ำกัน ได้แค่เป็นแฟชั่นสวยหรู

แต่ถ้าจะจัดให้เป็นของพิเศษเพื่อแจกเป็นรางวัลจากกิจกรรมพิเศษ ผมก็ว่าอย่าได้คิดนำมันมาขายเป็นโซล เพราะผู้เล่นจะเข้าใจว่ามันจะไม่มีขาย นับเป็นแรร์อีกชนิดหนึ่งและมันไปเกี่ยวข้องถึงการซื้อขาย จะทำให้เสียความรู้สึกกันได้  สรุปคือ ถ้าคิดจะนำออกมาขายก็ทำเสียเลย อย่าปล่อยให้เนิ่นนาน มันจะช้ำ

จีไมไ่ด้หมายความว่าจะนำมาขายมะช่ายหรอ แค่บอกว่านำกิจกรรมที่มีของรางวัลเป็นพวกปอบพิเศษแบบนี้มาจัดอีกเฉยๆ

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-02-2011, 03:41:33 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 19-02-2011, 01:15:34

สเตตัสเริ่มต้นต่างกันนะ เนื่องจากเป็นผอบมินิบอส จึงมีสเตตัสเริ่มต้นมากกว่าผอบอื่นๆ นิดหน่อย
จะว่าเป็นแฟชั่นก็เป็นได้ แต่มันต่างจากผอบโซลที่มีขายอยู่ ผอบโซลจะมีค่าโจมตีและทักษะตายตัว
ส่วนผอบมินิบอส ใช้ระบบเดียวกับผอบที่ดรอปและทำเควส ก็คือต้องเก็บเลเวลและสุ่มทักษะต่างๆ เหมือนกัน
ต่อไปอาจจะมีที่มาที่แน่นอน คร่าวๆว่าคงจะเป็นเควส (ข้อมูลตั้งแต่มีการปรับปรุงคู่หูแบบใหม่)
แต่ไม่แน่อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงในภายหลังก็ได้ แต่ไม่อยากให้เอามาขายเป็นโซลเลยจริงๆ

Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-02-2011, 08:58:47 »

Smiley Smiley จากที่ได้สอบถามทีมงาน..คือผอบในส่วนที่ยังไม่มีตกจากมอนเตอร์ หรือ ทำเควสได้มานั้น   ผอบเหล่านั้นจะได้มาจากกิจกรรมพิเศษ นะครับ  รัก

*** ยังไม่มีการขายเป็นเงินโซล...แต่หากจะมีโปรโมชั่นแบบใดในอนาคตนั้น..คงมีการแจ้งให้ท่านผู้เล่นทุกท่านทราบแน่นอนครับผม..ขอบคุณครับ รัก

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

« ตอบ #9 เมื่อ: 21-02-2011, 18:56:05 »

อยากให้มันอยู่คู่กับกิจกรรม อย่างเดียวตลอดไป ~~   Cry
KessuHime
Jr. Member
**

หนูจะเอากลับบ้านอ่า!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 22-02-2011, 00:11:04 »

ผอบคราสสามได้มาถ้าสกิลไม่สวยก็เอามาเปิดโก้ๆเท่านั้นเองค่ะ woon woon
ตอนนี้สุดเซ็งมีสามผอบสกิลเน่าสุดๆไปหนึ่ง อีกสองยังพอไหว
แต่จำได้ว่าเคยคุยกะจี มีเปรยๆว่าอนาคตจะมียารีสกิลผอบขาย
ต่อไปคงได้เสียตังมารีให้คุณภาพมันดีเหมาะกับหน้าตาซะหน่อย=="

Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 22-02-2011, 10:01:50 »

Sad Sad คงเป็นโครงการนะครับ...ถ้ามีความคืบหน้าหรือชัดเจนอย่างไรจะแจ้งให้เหล่าผู้เล่นทราบแน่นอนครับ  Wink Wink

ป้าย:
หน้า: [1]