GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: บัคหรือเปล่า เกี่ยวกับ ระบบ การใช้ สกิล คู่หู ??  (อ่าน 403 ครั้ง)
FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

บัคหรือเปล่า เกี่ยวกับ ระบบ การใช้ สกิล คู่หู ??
« เมื่อ: 17-02-2011, 20:26:20 »

>> อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ ว่าเป็นบัคหรือเปล่า ถ้าผิดพลาด ประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

คือยังงี้ครับ ผมมี ผอบ แซมจอมซน อยู่หนึ่งอัน เลเวล 48 มีสกิล "เพิ่มความเร็ว" สถานะ ร่าเริง

สกิล เพิ่มความเร็ว - ใ้ช้ MP - เพิ่มความต่อเนื่อง 60 และหลบหลีกให้ตัวเอง 90 หรือเจ้าของมีระยะรอ(D) 10 วินาที

ซึ่งก่อนหน้า ปิดปรับปรุงระบบคู่หู

- เมื่อมอนสเตอร์หรือผู้เล่นมาตี ตัวคู่หูเอง จะมีการใช้สกิล เพิ่มความเร็ว กับตัวเอง (มันใช้บ่อยมากครับ แทบทุกครั้ง)

- เมื่อมอนสเตอร์ ตีเจ้าของ หรือ เจ้าของตีมอนสเตอร์ จะมีการใช้ สกิล เพิ่มความเร็ว กับเจ้าของ (นี่ก็เช่นกัน บ่อยมาก)

พอหลัง สิ้นสุดการปรับปรุง และเปิดใหม่ เมื่อวันที่ 16 ก.พ. 2554

- เมื่อมอนสเตอร์หรือผู้เล่นมาตี ตัวคู่หู พบว่า จะไม่มีการใช้สกิล  เพิ่มความเร็ว กับตัวเอง (ไม่เคยใช้สักครั้งเลยครับ) แต่สกิลอื่นๆไม่ทราบเหมือนกันครับ

- เมื่อมอนสเตอร์ ตีเจ้าของ หรือ เจ้าของตีมอนสเตอร์ จะมีการใช้ สกิล เพิ่มความเร็ว กับเจ้าของ (ปกติครับ ทั้งเรื่องความถี่ในการใช้สกิล)

woon  มีแค่นี้ครับ.. จะใช่บัคหรือเปล่าน่ะ ??

ถ้าอ่านแล้ว งงๆ ก็ขอโทษด้วยนะครับ ผมไม่ถนัดเรื่องการเขียน น่ะครับ

ขอบคุณครับ

FOOFA
Jr. Member
**

Re: บัคหรือเปล่า เกี่ยวกับ ระบบ การใช้ สกิล คู่หู ??
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-02-2011, 21:05:52 »

Smiley  ขอเพิ่มภาพสักนิดครับ   Smiley

ข้อมูล คู่หู

ทดสอบโดยการ ให้ ผู้เล่น(เจ้าของไอดี) โจมตีมอนสเตอร์  : ผลที่ได้ ปกติ

ทดสอบโดยการ ให้ ผู้เล่น (คนอื่น) โจมตีมอนสเตอร์ (สังเกตเวลา) : ผลที่ได้ ผิดปกติ ไม่เป็นไปตามรายละเอียดสกิล

เวลาผ่านไป

จากการ ทดสอบเป็นเวลา 5 นาที (ในรูปเซฟมาบางส่วน) คู่หู ไม่ใช่สกิล

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: บัคหรือเปล่า เกี่ยวกับ ระบบ การใช้ สกิล คู่หู ??
« ตอบ #2 เมื่อ: 17-02-2011, 23:56:44 »

สถานะผอบ ส่งให้ถึงความบ่อยในการใช้สกิลด้วย

FOOFA
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-02-2011, 07:28:14 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 17-02-2011, 23:56:44
สถานะผอบ ส่งให้ถึงความบ่อยในการใช้สกิลด้วย

ครับผม แต่ขนาดระดับ ร่าเริง. เมื่อเจ้าของโจมตีมอนสเตอร์ ตัวคู่หูก็จะบัพ บ่อยแล้วนะครับ

แต่นี่เมื่อผู้เล่นอื่น หรือ มอนสเตอร์มาตีตัวคู่หูโดยตรง หรือในทางเดียวกัน สั่งให้คู่หูไปโจมตี มอนสเตอร์ หรือ ผู้เล่นอื่น

คู่หูไม่มีการบัพให้ตัวเองสักครั้ง นั่งรอดู 5นาทีก็ไม่มีการบัพ ซึ่งผมได้ลองอีกครับ เลี้ยงผอบตัวเดิมให้เป็นสถานะรักเจ้าของ ผลที่ได้คือแบบเดิมทุกประการครับ
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-02-2011, 13:25:04 »

ขอตรวจสอบข้อมูลกับทีมโปรแกรมเมอร์ก่อนนะครับ

ถ้าเป็นข้อผิดพลาดจะให้ทีมโปรแกรมแก้ไขให้ครับ

@rt
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-03-2011, 17:46:10 »

เอารูปมาลงไม่บอกเลยนะป้าหนึ่ง Angry  อิอิ Evil
some_one
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-03-2011, 12:25:42 »

ผมก็เป็นเหมือนกันคับ
แซมผมสถานะ รักเจ้าของ ให้สกิลเพิ่มความเร็วกับเจ้าของ ไม่เพิ่มให้ตัวเองเลยคับ เป็นมาหลายวันละคับ ตั้งแต่หลังจากที่ปรับให้ผอบใช้ได้คับ

แล้วตอนนี้ ผอบดรอบอยู่มั้ยคับ ผมตีไม่ตกเลย
DIW
Sr. Member

เทร กากๆ ~~~ FB

« ตอบ #7 เมื่อ: 25-03-2011, 12:40:54 »

ผอบเนี่ยบัคเยอะละ

FOOFA
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 02-04-2011, 12:28:49 »

Embarrassed  รอ...
ป้าย:
หน้า: [1]