GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามที่ถูกถามบ่อย FAQ  (อ่าน 1383 ครั้ง)
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

คำถามที่ถูกถามบ่อย FAQ
« เมื่อ: 17-02-2011, 13:57:14 »

ทางทีมงานได้รวบรวมคำถามที่เพื่อนๆ ถามบ่อยๆ มาให้เพื่อนๆ ที่ยังมีข้อสงสัย
ที่ยังไม่ทราบเกี่ยวกับข้อมูลต่างๆ ที่เพื่อนๆยังไม่ทราบ ได้นำมาบอกต่อๆ กัน อิอิ

Q : จำรหัสผ่าน และรหัสผ่านพิเศษไม่ได้ ทำอย่างไร 
A : ให้ขอรหัสผ่านใหม่   วิธีการขอรหัสผ่านใหม่

Q : เข้าสู่ระบบไม่ได้ ขึ้นข้อความว่า ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง ทำอย่างไร
A : ตรวจสอบดูว่า ได้กด cap lock เอาไว้ หรือใช้ภาษาไทยอยู่  ตรวจสอบแล้วก็ยังเข้าไม่ได้ก็ให้ดำเนินการ ขอรหัสผ่านใหม่

Q : ตัวละครถูกลบไป จะขอกู้ตัวละครคืน ทำอย่างไร
A : จะต้องดำเนินการขอกู้ตัวละคร

Q : อยากรู้ว่าของหายไปไหน ทำอย่างไร
A : ให้แจ้งขอข้อมูลการเทรดไอเทม

Q : อยากเปลี่ยนอีเมลล์ทำอย่างไร
A : แจ้งขอเปลี่ยนอีเมลล์

Q : เติมเงินผิดแล้วไม่ได้รับเงินโซล เติมเงินผิดเซิฟเวอร์ ทำอย่างไร
A : ให้ดำเนินการแจ้งทีมงานเกี่ยวกับการเติมเงิน

Q : ต้องการขอเปลี่ยนหมายเลขบัตรประชาชน ทำอย่างไร
A : แจ้งขอเปลี่ยนหมายเลขบัตรประชาชน

Q : ทำไมต้องใช้หลักฐานสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
A : เพื่อป้องกันการแอบอ้างในกรณีที่ไม่ใช่เจ้าของไอดีที่แ้ท้จริงดำเนินการเปลี่ยนแปลงข้อมูล

Q : ถ้าไม่มีบัตรประจำตัวประชาชนทำอย่างไร
A : สามารถใช้หลักฐาน สำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาสูติบัตร สำเนาใบขับขี่ หรือ สำเนาบัตรอื่นๆ ที่มีหมายเลขบัตรประจำตัวประชาชน 13 หลัก ที่ทางราชการออกให้

Q : ถ้าหมายเลขบัตรประจำตัวประชาชน ข้อมูลที่ให้ไม่ถูกต้องทำอย่างไร
A : ทางทีมงานขอปฏิเสธในการแก้ไขข้อมูล เนื่องจาก เพื่อนๆ จะต้องยอมรับ กฎ กติกา มารยาท และยอมรับข้อตกลง ในเงื่อนไขต่างๆ ก่อนการดำเนินการขอไอดี

Q : ไม่สามารถเเก้ไขไฟล์ item.dat ได้(ไม่สามารถเเก้ไขไฟล์ได้,เนื่องจากค่า CRC ของไฟล์ไม่ถูกต้อง)  ทำอย่างไร
A : ขณะทำการอัพเดทไฟล์ มีข้อผิดพลาด ทำให้ไฟล์ตัวเกมเสียหาย วิธีแก้ไข ให้ทำการลบตัวเกมออก และทำการติดตั้งใหม่อีกครั้งใหม่ โดยการดาวน์โหลดที่ http://www.asura.in.th/index.html

Q : อยากรู้แต่ไม่กล้าถาม
A : เพื่อนๆสามารถหาข้อมูลเองได้ โดยหาข้อมูล ตามรูปด้านล่างเลยจ้า

และคำถามอื่นๆ ที่เพื่อนๆ สงสัย อ่านได้ที่นี่ครับ คำถามที่ถูกถามบ่อย

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
เด่นจันทร์ ผู้ต่อต้านพวกประหลาดโลกไม่ลืม
Full Member

เรยา วงศ์เศวต-*-

Re: คำถามที่ถูกถามบ่อย FAQ
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-02-2011, 18:33:40 »

1

หวานบริสุทธิ์ :P
Full Member

พิมพ์ผิดมาตลอดเลยหรอ tt*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17-02-2011, 18:47:37 »

Smiley ดีค่ะ

Credit By : ...WhiteTea...
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-02-2011, 19:26:57 »

อัพแพทใหม่แล้วขึ้นเออเร่อ เข้าเกมส์ไม่ได้ ฯลฯฯฯฯฯฯ

แทรกไปด้วยซิครับ  Evil

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-02-2011, 19:41:14 »

รัก

Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-02-2011, 20:02:05 »

อัพเดทแพทแล้ว .... คีย์ลัดหาย  Smiley

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-02-2011, 22:36:21 »

ผู้เล่น : ทำไมเวลามีบัคจีถึงไม่รีบแก้คร้า/คับ? เห็นเป็นทีนึงก็รอจนเซิฟล่มรอบที่3ขึ้นไปถึงจะแก้(อย่างเชื่องช้า)? Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #7 เมื่อ: 18-02-2011, 12:31:18 »

คำถามที่พบบ่อยๆ

ผู้เล่น: Gm  มีแฟนยังค่ะ/ครับ?

Gm: ....

~
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-02-2011, 18:00:07 »

อ้างจาก: I...♥__YoU♥~~ ที่ 18-02-2011, 12:31:18

ผู้เล่น: Gm  มีแฟนยังค่ะ/ครับ?

มีแระ
 Smiley

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-02-2011, 19:46:18 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 19-02-2011, 18:00:07
มีแระ
 Smiley

จริงดิ ....  Evil

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #10 เมื่อ: 19-02-2011, 20:09:23 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 19-02-2011, 18:00:07
อ้างจาก: I...♥__YoU♥~~ ที่ 18-02-2011, 12:31:18

มีแระ
 Smiley
ผู้เล่น(ระดับปัญญานิ่ม) : ทำไมจีใช้ภาษาวิบัติคะ/ครับ ไม่เหมาะเลยรู้มั้ย!? Angry

// โดนตบปลิว

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #11 เมื่อ: 20-02-2011, 06:41:04 »

คำถามที่พบบ่อย...

จีเอ็มอายุเท่าไรครับ/คะ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #12 เมื่อ: 20-02-2011, 13:19:03 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 17-02-2011, 19:26:57
อัพแพทใหม่แล้วขึ้นเออเร่อ เข้าเกมส์ไม่ได้ ฯลฯฯฯฯฯฯ

แทรกไปด้วยซิครับ  Evil

เป็นประโยชน์ ๆ  จัดไปครับ  Smiley Smiley

THE-COOL
Jr. Member
**

เรียกข้าว่า.. "THE-COOL"

« ตอบ #13 เมื่อ: 20-02-2011, 13:49:26 »

คำรำพันจากชาร์ป จุติ 6
ผมจุติครบ6รอบ แต่เปิดหล่องพื้นฐานได้แต่ชุดคลุมกับรองเท้า
ซึ่งผมก็เข้าใจว่ากล่องนั้นถูกตั้งระบบให้สุ่มได้ของ แต่การที่คนที่เขาลงทุนเล่นจนจุได้ถึง 6 รอบ(ก็น่าเห็นใจกันหน่อยนะ)
คุณช่วยตั้งระบบให้การจุครั้งที่6ซึ่งเป็นรอบสุดท้ายนั้นเป็นการเปิดได้กำไลเลยจะดีไหมครับ..อย่างน้อยผู้เล่นจะได้เข้าใจว่า
ถ้าจะได้กำไลแบบชัวๆ คือต้องรอบสุดท้ายเท่านั้น ส่วนที่เปิดได้ก่อนก็ถือเป็นโบนัสไป ซึ่งอาจจะเป็น 1 ในร้อยด้วยซ้ำไป
มันยากมาก อยากฝากให้ลองคิดดูนะคับ..ผมไม่ได้หวังให้มันได้กับผมหรอกเพราะผมคงไม่มีกล่องมาเปิดแล้ว
แต่กับคนอื่นๆที่กำลังจะจุ6 ผมก็ถือโอกาสพูดแทนเขาละกัน.....
อีกเรื่องขอฝากเรื่องสกิลแต่ละอาชีพ ที่ดูแล้วชาร์ปชู้ตเตอร์ ดูเหมือนจะเป็นลูกเมียน้อยหรือเปล่าผมก็ไม่เข้าใจ
อาชีพอื่น สกิลส่วนมากจะเน้นทำทาย+ป้องกันในตัวซึ่งมันก็ใช้ได้ผลดีในการต่อสู้กัน ไม่ว่าจะเบลค  เบอ เทรสายหน้าไม้
พวกเขาเหล่านี้ล้วนแต่มีสกิลทำลายที่มีพลังป้องกันในตัวและก็ใช้ได้ผลข้องข้างสูง ส่วน แอส วอ พาลาดิน ถึงจะป้องกันอย่างเดียวแต่ก้ใช้ได้ผลดีมากๆ
แล้วชาร์ปละครับ มีแต่เล็งสกัดซึ่งไม่ต้องพูดถึงพลังทำลายที่มีไม่กี่ร้อย ซึ่งถูกคู่ต่อสู้ที่บัพจุมพิตมา ก็โอกาสเล็งติด 0 %
ซึ่งมันเหมือนถูกสร้างมาเพื่อมอนเตอร์ใช่หรือเปล่า อยากให้รองคิดดูว่า ชาร์ปที่จริงเรื่องการป้องกันปกติก็อ่อนอยู่แล้วถึงจะใส่เซทก็เถอะ
แต่ถ้าชาร์ปไม่มีสกิลใดๆที่ช่วยเสริมในการป้องกันตัวเอง ชาร์ปก็ถือว่าเป็นอาชีพที่ยังรั้งท้ายในเรื่องความสามารถในการต่อสู้ต่อไป
ขอพูดตามตรงเมื่อก่อนตอนที่คนยังเล่นกันจุไม่ค่อยมาก เซทใหม่ยังไม่มี ผมเล่นชาร์ปแต่ก้ยังพอสู้กับอาชีพอื่นได้(และก็สู้ได้ทุกอาชีพ)
ตั้งแต่มีเซทใหม่ๆมา ผมแทบจะหมดเขี้ยวเล็บไปเลย แม้แต่เด็กยังไม่จุก็ยังฆ่าผมได้..ส่วนเรื่องระดับเดียวกันนั้นไม่ต้องพูดถึงเลยครับ
เปรียบเทียบแล้วเหมือนผมเป็นเรนเจอเลยก็ว่าได้ ไม่รู้ว่าผมยิ่งเล่นฝีมือก็ยิ่งอ่อนลงไปหรือเปล่าก้ไม่รู้นะ
เพราะเมื่อก่อนระดับเดียวกันผมใช้สกิลและยิงซ้ำไม่กี่ที่ก็ตาย แต่เดี๋ยวนี้ยิงเท่าไรก็ไม่ยักกะตายทั้งที่อาวุธและของที่ใส่ก็ดีกว่าเมื่อก่อนมากมาย
สงสัยฝีมือการเล่นของผมยิ่งเล่นก็ยิ่งห่วยจิงๆว่ะ 555+...
ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #14 เมื่อ: 30-03-2011, 10:32:14 »

อ้างจาก: THE-COOL ที่ 20-02-2011, 13:49:26
คำรำพันจากชาร์ป จุติ 6
ผมจุติครบ6รอบ แต่เปิดหล่องพื้นฐานได้แต่ชุดคลุมกับรองเท้า
ซึ่งผมก็เข้าใจว่ากล่องนั้นถูกตั้งระบบให้สุ่มได้ของ แต่การที่คนที่เขาลงทุนเล่นจนจุได้ถึง 6 รอบ(ก็น่าเห็นใจกันหน่อยนะ)
คุณช่วยตั้งระบบให้การจุครั้งที่6ซึ่งเป็นรอบสุดท้ายนั้นเป็นการเปิดได้กำไลเลยจะดีไหมครับ..อย่างน้อยผู้เล่นจะได้เข้าใจว่า
ถ้าจะได้กำไลแบบชัวๆ คือต้องรอบสุดท้ายเท่านั้น ส่วนที่เปิดได้ก่อนก็ถือเป็นโบนัสไป ซึ่งอาจจะเป็น 1 ในร้อยด้วยซ้ำไป
มันยากมาก อยากฝากให้ลองคิดดูนะคับ..ผมไม่ได้หวังให้มันได้กับผมหรอกเพราะผมคงไม่มีกล่องมาเปิดแล้ว
แต่กับคนอื่นๆที่กำลังจะจุ6 ผมก็ถือโอกาสพูดแทนเขาละกัน.....
อีกเรื่องขอฝากเรื่องสกิลแต่ละอาชีพ ที่ดูแล้วชาร์ปชู้ตเตอร์ ดูเหมือนจะเป็นลูกเมียน้อยหรือเปล่าผมก็ไม่เข้าใจ
อาชีพอื่น สกิลส่วนมากจะเน้นทำทาย+ป้องกันในตัวซึ่งมันก็ใช้ได้ผลดีในการต่อสู้กัน ไม่ว่าจะเบลค  เบอ เทรสายหน้าไม้
พวกเขาเหล่านี้ล้วนแต่มีสกิลทำลายที่มีพลังป้องกันในตัวและก็ใช้ได้ผลข้องข้างสูง ส่วน แอส วอ พาลาดิน ถึงจะป้องกันอย่างเดียวแต่ก้ใช้ได้ผลดีมากๆ
แล้วชาร์ปละครับ มีแต่เล็งสกัดซึ่งไม่ต้องพูดถึงพลังทำลายที่มีไม่กี่ร้อย ซึ่งถูกคู่ต่อสู้ที่บัพจุมพิตมา ก็โอกาสเล็งติด 0 %
ซึ่งมันเหมือนถูกสร้างมาเพื่อมอนเตอร์ใช่หรือเปล่า อยากให้รองคิดดูว่า ชาร์ปที่จริงเรื่องการป้องกันปกติก็อ่อนอยู่แล้วถึงจะใส่เซทก็เถอะ
แต่ถ้าชาร์ปไม่มีสกิลใดๆที่ช่วยเสริมในการป้องกันตัวเอง ชาร์ปก็ถือว่าเป็นอาชีพที่ยังรั้งท้ายในเรื่องความสามารถในการต่อสู้ต่อไป
ขอพูดตามตรงเมื่อก่อนตอนที่คนยังเล่นกันจุไม่ค่อยมาก เซทใหม่ยังไม่มี ผมเล่นชาร์ปแต่ก้ยังพอสู้กับอาชีพอื่นได้(และก็สู้ได้ทุกอาชีพ)
ตั้งแต่มีเซทใหม่ๆมา ผมแทบจะหมดเขี้ยวเล็บไปเลย แม้แต่เด็กยังไม่จุก็ยังฆ่าผมได้..ส่วนเรื่องระดับเดียวกันนั้นไม่ต้องพูดถึงเลยครับ
เปรียบเทียบแล้วเหมือนผมเป็นเรนเจอเลยก็ว่าได้ ไม่รู้ว่าผมยิ่งเล่นฝีมือก็ยิ่งอ่อนลงไปหรือเปล่าก้ไม่รู้นะ
เพราะเมื่อก่อนระดับเดียวกันผมใช้สกิลและยิงซ้ำไม่กี่ที่ก็ตาย แต่เดี๋ยวนี้ยิงเท่าไรก็ไม่ยักกะตายทั้งที่อาวุธและของที่ใส่ก็ดีกว่าเมื่อก่อนมากมาย
สงสัยฝีมือการเล่นของผมยิ่งเล่นก็ยิ่งห่วยจิงๆว่ะ 555+...
ทําใจ ครับ คอนเซปต์ของชาปในเกมอสุราคือ เก่งทุกด้านเเต่เก่งไม่ถึงที่สุด  Cry

ป้าย:
หน้า: [1] 2