GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงานช่วยเช็คทีครับเกี่วกับ คู่หู  (อ่าน 175 ครั้ง)
ทีที้
Full Member

ทีมงานช่วยเช็คทีครับเกี่วกับ คู่หู
« เมื่อ: 17-02-2011, 00:01:42 »

ตั้งแต่  เปิดใช้คูหูมา   คู่หูแทบจะไม่ใช้สกิลเลยครับ เช่นเพิ่มพลังป้องกัน  หรือ โจมตีหมู่  คือสงสัยว่าเกิดข้อผิดพลาดอะไรหรือเปล่า

เพราะปกติ คู่หูจะใช้สกิลบ่อยมาก 

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: ทีมงานช่วยเช็คทีครับเกี่วกับ คู่หู
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-02-2011, 11:02:36 »

เบื้องต้น...ขอให้ท่านผู้เล่นลองตรวจสอบ สถานะคู่หูก่อนนะครับ...ว่าคู่หูนั้นอยู่ในสถานะใด..โดยที่เมื่อคู่หูที่เปิดออกมานั้นอยู่ในสถานะหวาดกลัว คู่หูจึงจะเริ่มโจมตีและใช้สกิล

ค่าสถานะ..คือแถบ สีเขียวที่ขึ้นว่า (LifeTime) นะครับ..โดยเมื่อเรากดออกมาใช้แต่ละครั้งค่าสถานะ นั้นจะลดลงเมื่อลดลงจนหมด จะต้องรอเวลาให้ คู่หูของเราพักฟื้น แถบสถานะจึงจะเต็มอีกครั้ง

Smiley*** เอาง่ายๆครับ ให้แถบสีเขียว เกือบครึ่งหลอดหรือเลยครึ่งหลอด คู่หูของเราก็จะ ทำงานได้เต็มประสิทธิภาพแล้วครับ *** Smiley

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ทีที้
Full Member

Re: ทีมงานช่วยเช็คทีครับเกี่วกับ คู่หู
« ตอบ #2 เมื่อ: 17-02-2011, 16:26:38 »

สถานะ  ร่าเริ่ง ถึง รักเจ้าของ   ก็ไม่ใช้สกิลครับ จะใช้ นานๆครั้ง ไม่เหมือนช่วงก่อนปิด ผอบ    ถ้าใช้คำสั่ง ควบคุมคู่หูให้ป้องกันเรา  เวลา โดนโจมตีคู่หูจะบัฟ ให้ทันที แต่  เมื่อวานเปิดผอบมา  คู่หุแทบไม่ ใส่สกิลบัฟให้เลยครับ   ลองเอาตัวที่มีสกิลโจมตีหมูไปตี ก็ ตีเพียงตัวเดียว   

Priestess of the Moon
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-02-2011, 17:00:46 »

เราเป็นบ่อยต้องโดนมอนตีมั้ง ถึงจะใช้สกิล
ป้าย:
หน้า: [1]