GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผอบเปิดไม่ได้  (อ่าน 353 ครั้ง)
เอมิโกะ ฮิคารุ
Sr. Member

ผอบเปิดไม่ได้
« เมื่อ: 16-02-2011, 16:04:59 »

ตัวละครTuK-TicK
ผอบแซม  จำเลเวลไม่ได้
น่าเชื่อว่าเป็นสกิลเชีย โชค
เนื่องจากมีแซมหลายตัว  แต่ตัวอื่นปกติ  แต่กดดูทุกตัวแล้วแซมที่เชีย กับโชค ไม่มี  จึงเชื่อว่าเป็นตัวที่เรียกไม่ได้  กดดูสกิลก็ไม่ได้

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: ผอบเปิดไม่ได้
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-02-2011, 16:46:52 »

ติดบัคอยู่ครับ ใจเย็นๆ นะ  Wink

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #2 เมื่อ: 16-02-2011, 18:03:28 »

ทางทีมงานได้ปิดปรับปรุงระบบคู่หู และได้ทำการชดเชย รายละเอียดในกระทู้นี้ครับ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=52797.0

ซึ่งถ้าหากเพื่อนๆ ได้ผอบคู่หูมาหลังวันที่ 2 จะทำให้ข้อมูลของผอบคู่หูไม่มีในระบบครับ

เพราะทางทีมงานได้ทำการกู้ข้อมูลระบบข้อมูลของผอบคู่หูกลับไปเป็นวันที่ 2 กุมภาพันธ์

ทำให้เพื่อนๆ ที่ได้เพิ่มระดับคู่หู และได้รับคู่หูหลังวันที่ 2 กุมภาพันธ์ ไม่สามารถเรียกใช้งานคู่หูได้ครับ

สำหรับผอบคุ่หูตัวอื่นๆ ที่มีก่อนวันที่ 2 กุมภาพันธ์ จะสามารถเรียกใช้งานได้ตามปกติ

และระดับเลเวล และข้อมูลของคู่หู ทุกตัว จะกลับไปเป็นวันที่ 2 กุมภาพันธ์ ทั้งหมดครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-02-2011, 21:48:37 »

น่าจะเป็นตัวนี้  ผอบแซมแต่กลายเป็นกบเวล9

แล้วคือไงอ่าคะ  คือผอบอันนี้เราเพิ่งได้มาก่อนผอบถูกปิดไม่กี่วัน  แต่จำไม่ได้ว่าวันไหน
จำเวลไม่ได้  แต่อยู่ระหว่าง41-60 เพราะมีสองสกิล  คือเชียร์กับโชค  ตอนได้ดีใจแทบคลั่ง
คำถามที่อยากได้คำตอบ
คือ
เราจะได้คืนไหม  หรือเราต้องรับความซวยนี้ไป

Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-02-2011, 22:22:01 »

อ้างจาก: เอมิโกะ ฮิคารุ ที่ 16-02-2011, 21:48:37

น่าจะเป็นตัวนี้  ผอบแซมแต่กลายเป็นกบเวล9

แล้วคือไงอ่าคะ  คือผอบอันนี้เราเพิ่งได้มาก่อนผอบถูกปิดไม่กี่วัน  แต่จำไม่ได้ว่าวันไหน
จำเวลไม่ได้  แต่อยู่ระหว่าง41-60 เพราะมีสองสกิล  คือเชียร์กับโชค  ตอนได้ดีใจแทบคลั่ง
คำถามที่อยากได้คำตอบ
คือ
เราจะได้คืนไหม  หรือเราต้องรับความซวยนี้ไป

น่างงแหะ

ลองตรวจสอบดีดีว่า ผอบแหนะซื้อมาหลัง 2 กุมพาหรือป่าว^^ แน่ใจรึป่าวว่าก่อน 2 กุมพา หรืออาจจะเปนการโรแบค ก็ได้ หรอไม่ก็บัคแหละ

ASURACLUP06
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-02-2011, 00:37:41 »

1.ไม่ได้ซื้อค่ะ ปั้นมาเอง
2.ผอบอันนี้ได้ก่อนวันที่ 2 แน่  แต่จำไม่ได้ว่าตอนมันได้สกิลโชค และ เชียร์ มันก่อนหรือหลังวันที่2ก.พ.  แต่ก็ก่อนปิดผอบได้ไม่นาน
3.เหตุผลที่จำไม่ได้เพราะเราปั้นเรื่อยๆหลายสิบตัว  แล้วมันก็บังเอิญตัวที่เป็นประเด็นคำถามนี้มันเป็นตัวเดียวในหลายสิบตัวที่เราต้องการ  แล้วก็ดีใจมากที่มันได้มา 
3.คำถามเราคือ  ถ้าเราได้สกิลดังกล่าวมามันหลังวันที่2 ก.พ.   เราต้องรับผิดชอบความซวยนี่เหรอ  ทั้งๆที่เราก็ไม่ได้ทำผิดอะไร

Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-02-2011, 09:22:38 »

ขุดๆ รอคำตอบ
ว่าผลกรรมนี้เราต้องรับด้วยเหรอ  บัคเราก็ไม่ได้ทำให้มันได้สกิลมา  ทีมงานทำให้เกิด  แต่ฉันต้องรับผิดชอบใช่ไหม

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-02-2011, 09:27:05 »

เบื้องต้นทางทีมงานต้องขออภัยผู้เล่นที่ได้รับผลกระทบทุกท่านนะครับ...แต่ทางทีมงานนั้นต้องใช้ตัวฐานข้อมูลที่มีอยู่ก่อนการเกิดปัญหาดังกล่าวมาแก้ไขเพื่อความเสถียรในระบบเซอเวอร์..ยังไงต้องขออภัยท่านผู้เล่นทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ Sad

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-02-2011, 21:18:49 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 17-02-2011, 09:27:05
เบื้องต้นทางทีมงานต้องขออภัยผู้เล่นที่ได้รับผลกระทบทุกท่านนะครับ...แต่ทางทีมงานนั้นต้องใช้ตัวฐานข้อมูลที่มีอยู่ก่อนการเกิดปัญหาดังกล่าวมาแก้ไขเพื่อความเสถียรในระบบเซอเวอร์..ยังไงต้องขออภัยท่านผู้เล่นทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ Sad
จีเอ็มคะ  รับทราบคะว่าทีมงานเสียใจและได้รับคำขอโทษบ่อยแล้วคะ
แต่ที่อยากได้คำตอบคือ.....เราจะได้คืนไหม.....หรือ  ซวย   แล้วยอมรับบาปกรรมนี้ไป  โดยที่ไม่ได้ทำอะไรผิด

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #9 เมื่อ: 18-02-2011, 22:42:04 »

Winkณ ขณะนี้ขอให้คำตอบว่า...คงไม่ได้กลับครับผม..ทั้งผอบที่เปิดไม่ได้ หรือ เลเวลคู่หูโดนลด...
ยังไงก็ขออภัยท่านผู้เล่นทุกท่านที่ต้องประสบปัญหาตรงนี้ด้วยนะครับ  Cry

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 19-02-2011, 00:04:15 »

ปัจจุบันตัวนี้มันเป็นแบบนี้อ่ะ ผอบเป็นแซม แต่ข้างในเป็นกบ

เวลลดพอทำใจ  แต่หายไปเลยนี่สุดทนจิงๆ
จากเซมเชียร์โชค  กลายเป็นผอบแซมแต่ข้างในเป็นกบเวล29  งงไหมละ

ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: 19-02-2011, 02:26:03 »

เอาแน่ เอานอน อะไรไม่ได้เลย วันดีคืนดีเซิฟโรล เก็บเวล ซื้อขายแลกเปลี่ยน ดรอปของ ตีบวก เป็นต้น กระทบไปหมด

สุดท้าย.... ทำใจ       

ปลง    Cry

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 19-02-2011, 07:08:16 »

อ้างจาก: ม้าลาย ที่ 19-02-2011, 02:26:03
เอาแน่ เอานอน อะไรไม่ได้เลย วันดีคืนดีเซิฟโรล เก็บเวล ซื้อขายแลกเปลี่ยน ดรอปของ ตีบวก เป็นต้น กระทบไปหมด

สุดท้าย.... ทำใจ       

ปลง    Cry

ใช้ครับ บางครั้งเราตีบวก ของแพงๆอย่างมีดพยัค เป็นเทพแล้วเซิฟโรคแบค เหลือยังไม่ได้  ออฟ มันก็จะเสียใจเหมือนกัน  Cry

ASURACLUP06
ป้าย:
หน้า: [1]