GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เบรดสายคอมโบมีโอกาศที่จะปรับให้มันโจมตีแรงขึ้นมะคับหุๆ  (อ่าน 475 ครั้ง)
darksv2
Jr. Member
**

เบรดสายคอมโบมีโอกาศที่จะปรับให้มันโจมตีแรงขึ้นมะคับหุๆ
« เมื่อ: 15-02-2011, 20:38:59 »

woon woon woon woon คืออยากรู้ว่าคอมโบของเบรดเนี่ยจะมีโอกาศปรับให้มันแรงขึ้นรึป่าวคับถ้าไม่แล้วอยากรู้ว่าสายคอมโบมีไว้เพื่ออะไรอะ Huh? Huh? Huh?คือผมก็อยากลองดูอะนะว่าคอมโบของเบรดเป็นไงเลยไปรีสกิลมา(ลองคอมโบของดาบคู่อะนะ) แล้วผลจากการลองทำให้รู้ว่าทำไมถึงไม่มีคนเล่นเบรดสายคอมโบเลย จากการโจมตีที่เบามากๆเบากว่าพลังโจมตีปรกติที่โจมตีมอนด้วยซ้ำ (แต่ผมชอบที่ท่าของสกิลมันสวยดีอะนะ) อ้ออีกอย่างหลายๆสกิลของคอมโบทำไมถึงใช้ทักษะติดตัวไม่ได้ อะเหอๆ อีกนิดผมว่าน่าจะทำให้แต่ละสกิลมีโอกาศติดสถานะผิดปรกติต่างๆเช่นมึนได้นะเหอๆถ้าเอาไปใช้ในวอหรือแบทผมว่าคงไม่มีใครรอให้เรากดสกิลคอมโบจนครบหรอกนะถ้ามะมีสถานะพวกนี้เหอๆ ถ้าจะให้ดีโอกาศติดโป๊ะน่าจะเยอะด้วยนะผมเล่นเบรดดาบคู่สายโป๊ะลองสกิลแล้วโอกาศโป๊ะออกน้อยมากุๆ   woon woon woon woon
lightkung13
Jr. Member
**

Re: เบรดสายคอมโบมีโอกาศที่จะปรับให้มันโจมตีแรงขึ้นมะคับหุๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-02-2011, 00:48:18 »

ก็คงดี ทำให้เบรดดาบคู่ ดูน่าเล่นมากขึ้น แต่ทุกวันนี้ ก็โหดแล้วนิ(แต่ก็อย่างว่าไม่มีท่าเล่นอื่นบ้างเลย)
DarkEagle
Sr. Member

Re: เบรดสายคอมโบมีโอกาศที่จะปรับให้มันโจมตีแรงขึ้นมะคับหุๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-02-2011, 05:30:09 »

สายคอมโบผมก็เคยลอง ไม่เห็นมันจะมีดีตรงไหน ทั้งดาบคู่ดาบใหญ่ หรือผมเล่นไม่เป็น ใครเก่งสายนี้เล่นแล้วมีพิษสงแนะนำที  เพราะผมมองว่ามันเป็นสายที่ถูกลืมทางการพัฒนาไปแล้ว พอๆกับ สายดาวแอส  จะว่าคนไม่นิยมก็ไม่ถูก เพราะมันไม่เห็นจะมีอะไรเลย ใครจะไปเล่น 5555+

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
darksv2
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-02-2011, 07:09:54 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 16-02-2011, 05:30:09
สายคอมโบผมก็เคยลอง ไม่เห็นมันจะมีดีตรงไหน ทั้งดาบคู่ดาบใหญ่ หรือผมเล่นไม่เป็น ใครเก่งสายนี้เล่นแล้วมีพิษสงแนะนำที  เพราะผมมองว่ามันเป็นสายที่ถูกลืมทางการพัฒนาไปแล้ว พอๆกับ สายดาวแอส  จะว่าคนไม่นิยมก็ไม่ถูก เพราะมันไม่เห็นจะมีอะไรเลย ใครจะไปเล่น 5555+

laugh laugh laugh - -" นั่นจิตอนรีมาเล่นครั้งแรกเราก็คิดว่า หรือเราเล่นสายคอมโบไม่เป็นเองหว่า รึว่าสายคอมโบต้องอัพint เป็นพลังโจมตีเนี่ยเหอๆ -*- ถ้าเป็นสายที่ถูกลืมผมมองว่าสายดาวแอสยังแรงกว่าอีก -*- แต่เปลืองดาวหุๆ(ยิ่งคนที่ได้ดาวแรร์ช่วงปีไหม่เอามาปา1แก๊งก็หายวับไปกับตาเอิ๊กๆเอาไปทำเป็นของประกันยศน่าจิดีกว่าหุๆ) ส่วนที่ว่าไม่มีอะไรเลยเนี่ยผมลองละมีที่น่าสนคือสกิลสวยดีอะ(สวยงามแต่ไร้พิษสงหุๆ) 555+ รอร้อรอให้ทีมงานมาอ่านดีกว่าหุๆ  laugh laugh laugh
darksv2
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-02-2011, 07:16:31 »

อ้างจาก: lightkung13 ที่ 16-02-2011, 00:48:18
ก็คงดี ทำให้เบรดดาบคู่ ดูน่าเล่นมากขึ้น แต่ทุกวันนี้ ก็โหดแล้วนิ(แต่ก็อย่างว่าไม่มีท่าเล่นอื่นบ้างเลย)

ใช่ ใช่ ใช่ เนอะๆเบรดมีไม่กี่ท่าเองหุๆ(น่าจิมีพวกท่าทำลายบัพด้วยเนอะหุๆ อันนี้คิดเลนๆนะอิอิ)  ใช่ ใช่ ใช่
darksv2
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-02-2011, 11:03:16 »

woon woon woon สงสัยจะไม่มีโอกาศหุๆ  woon woon woon
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-02-2011, 11:08:48 »

จะลองนำเรื่องที่แนะนำไปเสนอ..ให้ฝ่ายพัฒนาเกมส์ดูนะครับ

ขอบคุณครับที่แนะนำเข้ามา Wink

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-02-2011, 11:22:57 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 17-02-2011, 11:08:48
จะลองนำเรื่องที่แนะนำไปเสนอ..ให้ฝ่ายพัฒนาเกมส์ดูนะครับ

จริงๆเค้าบ่นกันมาเป็นปีปีแล้ว เรื่องคอมโบเบลดน่ะ ปัญหาหลักไม่ใช่เพราะมันเบาหรอกนะ แต่เพราะดีเลย์ความต่อเนื่องของท่าคอมโบถัดมามันนานเกินไป กว่าจะต่อท่าคอมโบได้ตายก่อนจบพอดี แถมถ้าวืดคอมโบก็จบ แล้วใครเค้าจะไปเล่นสายคอมโบอ่ะ ถ้าจะแก้แก้ความต่อเนื่องของคอมโบให้มันไวหน่อยคนก็จะหันมาสนใจมากขึ้น ไม่ใช่พอเปิดท่ามาปุ๊บกว่าจะต่ออีกอีกท่าได้ตายก่อน สกิวคอมโบของไฟท์เตอร์กับเบลด เลยกลายเป็นสกิวขยะ ที่ไม่มีใครเหลียวแล
darksv
Jr. Member
**

อิอิก็แค่คนบ้าหุๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-02-2011, 11:35:54 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 17-02-2011, 11:08:48

woon woon woon ขอบคุณที่รับพิจารณานะคับจิรออย่างใจจดใจจ่อเลยอิอิ  Evil Evil  woon woon woon

เทพกับเกรียนต่างกันเพียงแค่ "จิตสำนึก"
!<$_DeLuSions_$>!
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-02-2011, 22:21:09 »

ผมก็เคยรีเล่นดูนะ กว่าจะจบคอมโบดับก่อนทุกที  Cry Cry แต่ก็แรงนะ บางท่าพอจบ ขึ้นหลักหมื่นเลยคับ Smiley Smiley Smiley  ถูกใจแค่เพราะสกิลมันสวยอะแหละ รัก รัก
แต่ก็ต้องรีออกเพราะเหตุที่ว่า  มัน"กาก"มากคร้าบ  Wink Wink Wink กว่าจะจบคอมโบ  อยากให้ระหว่างคอมโบมันเร็วๆอะ ต้องมานั่งรอทีละท่า พอดีมอนตบตายก่อน laugh laugh
darksv2
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 18-02-2011, 00:21:29 »

laugh laugh laugh ตอนนี้กะลังติดใจคอมโบเบรดดาบคู่มากมายอิอิ(เพราะเป็นเบรดสายโป๊ะพลังโจมตีเลยไม่น่ากลียดทะไหร่) คือผมเล่นแต่สกิลคอมโบของเบรดล้วน ตัดผ่า3ภิภพออกซึ่งทำให้เบรดผมอ่อนลงมากมายเพราะไม่มีสกิลที่จะทำให้ผู้เล่นหรือมอนชะงักชั่วขนะ แต่ผมก็ได้สกิลกดเพิ่มเข้ามา(เสียดายอับมะครบหุๆ)ซึ่งแต่ละคอมโบใช้สกิลแค่3ท่า (ไม่ใช้คอมโบประยุคยาวๆหุๆ) ทำให้ผมรู้สึกสนุกกะคอมโบมากมายตอนนี้แต่ว่าคอมโบถ้าไม่ติดโป๊ะจะเบาและอย่างที่หลายๆคนพูดกันคือดีเลหลังใช้มันนานไปนิดอะหุๆและถ้ากดสกิลผิดก็หยุดชะงักต้องตั้งสติไหม่เพื่อเริ่มกดสกิลไหม่อะนะหุๆ ตอนนี้เบรดผมไม่เทพแต่เทห์(กดสกิลหนุกดีอิอิ) laugh laugh laugh
!<$_DeLuSions_$>!
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 18-02-2011, 00:31:12 »

งั้นก็ดีใจด้วยคับ Smiley Smiley Smiley เท่ห์ไว้ก่อน หุหุ.. Evil Evil Evil Evil
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 18-02-2011, 00:42:58 »

อยากรู้เรื่องคอมโบ และข้อเสนอเกี่ยวกับคอมโบเบรด ไปลื้อๆ ค้นๆ ที่ผมตอบได้ครับ นานแล้วจำไม่ค่อยได้แล้วว่าเสนออะไรไปบ้าง
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #13 เมื่อ: 18-02-2011, 02:44:26 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 18-02-2011, 00:42:58
อยากรู้เรื่องคอมโบ และข้อเสนอเกี่ยวกับคอมโบเบรด ไปลื้อๆ ค้นๆ ที่ผมตอบได้ครับ นานแล้วจำไม่ค่อยได้แล้วว่าเสนออะไรไปบ้าง

ข้อมูลเจ๋งจริง เทพเบลดสายประหลาด  Evil laugh

kankann
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 08-03-2011, 11:07:16 »

เบลดสายคอมโบเราว่า ฆ่าคนไม่ได้หรอก

เพราะถ้าไครจะคอมโบอ่ะ มันคงไม่มีไครอยู่ไห้คอมโบหรอก

เพราะกว่าเราจะคอมโบเสร็จก้อเผลอตายกันพอดีอ่ะ

เค้าน่าจะปรับไห้ คอมโบ "สั้น" กว่านี้นะเราว่า จะได้ฆ่าคนง่าย

เพราะกว่าจะคอมโบเสร็จ
ป้าย:
หน้า: [1] 2