GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: การ Login Petswar ผ่านFacebook + การเชื่อม ID Facebook กับ GAMEINDY ID  (อ่าน 245 ครั้ง)
จีเอ็มแพทตี้
Asura Supporter
Jr. Member

การ Login Petswar ผ่านFacebook + การเชื่อม ID Facebook กับ GAMEINDY ID
« เมื่อ: 15-02-2011, 16:36:17 »

วันนี้เราจะมาแนะนำการ Login Petswar ผ่านFacebook + การเชื่อม ID Facebook กับ GAMEINDY ID

เมื่อเข้าเว็บ www.petswar.in.thให้เรากด "เล่นเลย" จะพบกับหน้าจอแบบด่านล่าง

มาถึงขั้นตอนการเชื่อม id Facebook กับ GAMEINDY ID เข้าด้วยกัน

ขั้นแรกเราก็กดที่แก้ไขข้อมูลส่วนตัวก่อนเลย หรือ คลิกจากลิงค์เชื่อมต่อ ID เข้าด้วยกันที่หน้าเติมเงิน

หรือ

ก็จะขึ้นมาแบบในภาพให้เรากด "เชื่อมต่อ Account กับ GAMEINDY ID"

เมื่อถึงตรงนี้ให้เราทำการใส่ ID GAMEINDY ของเราลงไป

แค่นี้ ID เราก็จะเชื่อมต่อกันแล้วครับ

สำหรับผู้ที่ยังไม่มี GAMEINDY ID ให้กดสมัครได้ที่นี่เลยครับ (แนะนำให้ใช้ Gmail ในการสมัครนะครับ)
พระป่วนเมือง
Full Member

ไม่ว่างนะจ่ะ

Re: การ Login Petswar ผ่านFacebook + การเชื่อม ID Facebook กับ GAMEINDY ID
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-03-2011, 22:23:04 »

เปลี่ยนให้มันแสดงเป็น FB ได้ไหมครับ

[]

ป้าย:
หน้า: [1]