GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: What happened เกิดอะไรขึ้นกับหัวใจฉัน ?  (อ่าน 278 ครั้ง)
ϟ __ м ᴉ ℓ ∂ ∂ ч ♥
Hero Member

โมเอะ ~

What happened เกิดอะไรขึ้นกับหัวใจฉัน ?
« เมื่อ: 13-02-2011, 21:03:16 »

บทนำ

‘‘ เร็วเข้ามิโกะเดี๋ยวไปโรงเรียนสายหรอกลูก !! ’’ ผู้เป็นแม่ของฉันพูดขึ้นมาเมื่อท่านพบว่าฉันกำลังจะไปโรงเรียนสายในวันแรก
‘‘ ค่ะ แม่ ’’ ฉันวิ่งผ่านน้ำแล้วรีบสวมชุดนักเรียน ที่เป็นเสื้อกั๊กสีครีมแล้วใส่สูททับกับกระโปรงสีดำแล้วฉันรีบวิ่งไปสวมถุงเท่าและรองเท้าอย่างรวดเร็วก่อนจะวิ่งไปโรงเรียน
‘‘ มิโอะ ลูกไม่กินข้าวเช้าหรอ ’’ ผู้เป็นแม่ของฉันถาม
‘‘ ไม่ค่ะ แม่ ’’ ฉันพูดไปพลางวิ่งไป สายขนาดนี้ยังให้กินอีกแม่น่ะแม่ =[]=
ณ โรงเรียน
ฉันวิ่งมาโดยพบคุณครูฝ่ายปกครองรออยู่หน้าโรงเรียน จึงรู้ได้ทันทีว่าต้องโดนทำโทษแน่
‘‘ ชาลิสา ปีที่แล้วก็สายปีนี้ยังจะสายอีกน่ะ ครูจะทำโทษเธอให้จำยังไงดีนิ !! ’’ คุณครูฝ่ายปกครองพูดขึ้น เพราะไม่ว่าจะลงโทษฉันยังไงก็ตาย ฉันก็ยังมาโรงเรียนสายเหมือนเดิม
‘‘ ขอโทษค่ะคุณครู วันนี้เพิ่งเปิดเทอมขอหนูเข้าไปเรียนน๊า ๆ ^[]^ ’’ ฉันอ้อนคุณครูสุดฤทธิ์
‘‘ ก็ได้ ... แต่เธอต้องมาหาครูที่ห้องปกครองหลังเลิกเรียนน่ะ ! ’’ คุณครูพูดด้วยน้ำเสียงที่เรียบ ...
‘‘ ค่ะ งั้นหนูไปก่อนนะคะ ’’ ฉันวิ่งขึ้นห้องโดยทำมือ บ๊ายบาย ให้กับคุณครูอีกด้วย ( ไม่กลัวโดนหักคะแนนเลยฉัน T[]T )
โครมมมมม ม ม ม
ไม่ต้องตกใจไปค่ะ นั่นคือเสียงที่บอมเพื่อนในห้องฉันวิ่งมาชนฉันล้มลงพอดี
‘‘ เฮ้ยยยย มิโอะเป็นไรเปล่าวว่ะ ! ’’ เสียงของบอมก็พูดขึ้นมาหลังจากชนฉันที่กำลังเดินไปเข้าแถว
‘‘ เออ ๆ ไม่เป็นไรดูทางมั้งสิย่ะ ! ’’ ฉันเบ้ปากใส่บอมด้วยความไม่พอใจแล้วปัดกระโปรงสีดำของฉัน
เมื่อถึงพักกลางวัน
‘‘ มิโอะไปกินข้าวกานน๊า >[]< ’’ เสียงของยัยแพทเพื่อนสายสุดซี้ของฉันนั้นเอง
‘‘ อ่ะ ไป ๆ ’’ แล้วฉันกับแพทก็ไปกินข้าว
เมื่อฉันซื้อข้าวผัดกระเพราะเสร็จฉันจึงเรียกยัยแพทแล้วรีบเดินออกมา
โครมมมม ม ม ม
เป็นเสียงที่นายคนที่วิ่งมาชนฉันเข้าจัง ๆ กับเสียงของก๋วยเตี๋ยวในมือเขาหกลงใส่ตัวฉัน
‘‘ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ’’ ฉันแผดเสียงกรี๊ดอันทรงพลังของฉันมาจนทำให้คนหันมามองเราเป็นตาเดียวกัน
‘‘ เฮ้ย ฉันขอโทษ เธอจะกรี๊ดไมวะ ’’ ไอคนที่ชนฉันไม่ถามสักคำว่าฉันเป็นไรไหม กลัวแต่โดนคนอื่นมอง T[]T
‘‘ โห ถามสักคำก็ได้เป็นไรไหม ’’ ฉันถามออกไปด้วยความโมโห
‘‘ มีแรงเถียงฉันแสดงว่าไม่เป็นไรล่ะสิ หึหึ ’’ แล้วเขาก็วิ่งออกไปโดยปล่อยฉันไว้อย่างนั้น
แล้วยัยแพทก็ช่วยพยุงตัวฉันขึ้น แล้วฉันก็ตะโกนตามเขาไปว่า ‘‘ ฉันเกลียดนาย อย่ามาให้ฉันเจอหน้าอีก ! ’’
เมื่อถึงตอนเ็ย็นฉันรีบกลับบ้านเพราะจะไปเปลี่ยนเสื้อผ้า
‘‘ แม่ค่ะ กลับมาแล้วคะ ’’ ฉันพูดแล้วรีบวิ่งขึ้นไปบนห้องอาบน้ำแล้วนั่งทำการบ้านที่เยอะแยะ
ก่อนจะล้มตัวลงนอน
‘ ฉันไม่มีวันให้อภัยคนอย่างนาย ที่ไม่เคยแคร์ความรู้สึกคนอื่น ... ’
แปลกน่ะ ทำไมฉันจะต้องไปแคร์เขาในเมื่อแค่เขาทำก๋วยเตี๋ยวหกใส่ฉันเฉย ๆ
ทำไมฉันถึงต้องโมโหที่เขาไม่ยอมถามว่าฉันเป็นอะไรไหม
แล้วฉันก็ค่อยๆปิดเปลือกตาลงเพื่อไม่ให้คิดฟุ้งซ่านมากกว่านี้

ฮ่ะแฮ่ม บทเน่าสิ้นดี T[]T
ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยจ้า เพราะเป็นเรื่องแรกที่มายแต่งเลย *[]*

กฎของกระทู้นี้

1.ต้องเม้นเกี่ยวกับเรื่องก่อนถึงจะปั้มได้
2.ปั้มได้ แต่ห้ามถี่
3.ลอยทะเลได้ แต่ห้ามเกิน 2 หน้า
4.อัพสัปดาห์ละบทน๊า T[]T

โมเอะเนาะ ~ >[]< !
Hero Member

โมเอะ ~

Re: What happened เกิดอะไรขึ้นกับหัวใจฉัน ?
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-02-2011, 21:03:53 »

จองพื้นที่ทำสารบัญ
ปล.ไม่รู้จองทำไม เห็นชอบจองกัน =w=

Hero Member

โมเอะ ~

Re: What happened เกิดอะไรขึ้นกับหัวใจฉัน ?
« ตอบ #2 เมื่อ: 13-02-2011, 21:05:28 »

เพิ่งสังเกต เขียนชื่อผิด
ผู้หญิงชื่อ มิโอะ นะ T[]T
ปล.ไปนอนแระน่ะเออ =w=~

●♫•Kαnαмe Äi•♫●
Hero Member

คำคมที่เจ็บปวดที่สุด คือเธอมันแย่ที่สุด!

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-02-2011, 21:37:18 »

เท่าที่อ่านมา(บทนำ)

การแต่งของมาย ก็ถือว่าโอเคนะคะ

ใช้สีได้ดีไม่แสบตา แต่มีสิ่งหนึ่งที่บกพร่องคือมายไม่ได้กด Enter สองครั้งนะคะ

เพราะฉะนั้นทุกครั้งที่เว้นบรรทัดเขียนใหม่ให้กด Enter สองครั้งนะคะ

ตัวอย่างมีให้ดูถมไปตามนิยายในบอร์ด(ของผู้อวุโส)

一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-02-2011, 21:58:04 »

การแต่งดีแล้วล่ะมาย การใช้สีแต่งตัวอักษรทำให้อ่านสบายตา แต่ก็ยังมีจุดบุกพร่องอยู่นะ

การเขียนมันซ้ำวนไปซ้ำวนมาทำให้มึนงงสักเล็กน้อย ควรจะบรรยายให้ลึกซึ้งกว่านี้หน่อยนะ

แล้วก็เคาะ Enter ด้วย ถึงแม้ใส่สีจะอ่านง่ายสบายตาแล้ว แต่เพื่อให้ง่ายกว่านี้ควรจะเคาะ Enter ด้วยจ้ะ

แค่นี้ก็ทำได้ดีแล้ว จะตามอ่านต่อไปละกันนะ

♥ M i l d d y ♥
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14-02-2011, 06:55:23 »

ขอบคุณค่ะ =w=

วิธีตัดรูปเป็นรูปหัวใจ ด้วยCs♥
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1809773
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #6 เมื่อ: 14-02-2011, 16:27:16 »

อ่า ไม่ขอแนะนำอะไรมากก็แล้วกันนะ เพราะคนอื่นแนะนำกันไปหมดแล้ว

ที่ขอพูดคือ ใช้คำซ้ำไปซ้ำมาอย่างคำว่า ผู้เป็นแม่ อย่างเงี้ยะ ไม่แนะนำให้ใช้ซ้ำ

และก็ อันนี้ตามความคิดส่วนตัวนะ

อ้างจาก: ϟ __ м ᴉ ℓ ∂ ∂ ч ♥ ที่ 13-02-2011, 21:03:16
‘‘ ก็ได้ ... แต่เธอต้องมาหาครูที่ห้องปกครองหลังเลิกเรียนน่ะ ! ’’ คุณครูพูดด้วยน้ำเสียงที่เรียบ ...

มันดูขัด ๆ กันนะ เสียงเรียบแต่มีสัญลักษณ์ ! มาด้วย ดดูขัดกันแปลก ๆ ตามความคิดส่วนเค้านะ ย้ำอีกที

ถ้าผิดก็ขออภัย ยังแต่งไม่เก่งเหมือนกัน = =; แต่งได้แค่พอรอด

แต่ส่วนอื่น ๆ ถือว่าดีแล้วจ้า

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #7 เมื่อ: 14-02-2011, 16:30:56 »

อ้างจาก: ϟ __ м ᴉ ℓ ∂ ∂ ч ♥ ที่ 13-02-2011, 21:03:53
ปล.ไม่รู้จองทำไม เห็นชอบจองกัน =w=

อ้อใช่ ลืมตอบ

ก็จองให้ใส่สารบัญ (โดยต้องส่งให้เจ๊เฟิร์นใส่ให้)

ผู้อ่านที่เข้ามาจะได้หาอ่านได้สะดวก ไม่ต้องไปนั่งหาเอง

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #8 เมื่อ: 14-02-2011, 20:52:16 »

อ้างจาก: ● ρєтсн™ ที่ 14-02-2011, 16:30:56
อ้างจาก: ϟ __ м ᴉ ℓ ∂ ∂ ч ♥ ที่ 13-02-2011, 21:03:53

ก็จองให้ใส่สารบัญ (โดยต้องส่งให้เจ๊เฟิร์นใส่ให้)

ผู้อ่านที่เข้ามาจะได้หาอ่านได้สะดวก ไม่ต้องไปนั่งหาเอง

อัพเดทยังไงอะครับ แบบว่า เราทำบทนำเสร็จทำถึงบทที่ 30 แล้ว(สมมุติ)แล้วเราจะไปอัพที่บทนำยังไงอะ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 15-02-2011, 17:14:13 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 14-02-2011, 20:52:16
อ้างจาก: ● ρєтсн™ ที่ 14-02-2011, 16:30:56

อัพเดทยังไงอะครับ แบบว่า เราทำบทนำเสร็จทำถึงบทที่ 30 แล้ว(สมมุติ)แล้วเราจะไปอัพที่บทนำยังไงอะ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=41352.0

PM หาเจ๊เฟิร์น (``T๏day,*F)

ϟ __ м ᴉ ℓ ∂ ∂ ч ♥ ~
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 15-02-2011, 20:33:45 »

โฮกกกกก ไม่มีเวลาแต่งจะสอบแล้ว
พ่อหยุดให้เล่นคอมสักพัก รอนานเลยน่ะเออ T[]T
ปล.ขอบคุณทุกคำแนะนำคะ
●♫•Kαnαмe Äi•♫●
Hero Member

คำคมที่เจ็บปวดที่สุด คือเธอมันแย่ที่สุด!

« ตอบ #11 เมื่อ: 15-02-2011, 21:31:52 »

อ้างจาก: ϟ __ м ᴉ ℓ ∂ ∂ ч ♥ ~ ที่ 15-02-2011, 20:33:45
โฮกกกกก ไม่มีเวลาแต่งจะสอบแล้ว
พ่อหยุดให้เล่นคอมสักพัก รอนานเลยน่ะเออ T[]T
ปล.ขอบคุณทุกคำแนะนำคะ

นิยายต้องใช้สาธิในการแต่งค่ะ

ไม่ต้องรีบ...

SHUT UP
Hero Member

Kami Korosu !!!!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-02-2011, 16:23:20 »

อ้างจาก: ● ρєтсн™ ที่ 14-02-2011, 16:27:16
อ่า ไม่ขอแนะนำอะไรมากก็แล้วกันนะ เพราะคนอื่นแนะนำกันไปหมดแล้ว

ที่ขอพูดคือ ใช้คำซ้ำไปซ้ำมาอย่างคำว่า ผู้เป็นแม่ อย่างเงี้ยะ ไม่แนะนำให้ใช้ซ้ำ

และก็ อันนี้ตามความคิดส่วนตัวนะ

อ้างจาก: ϟ __ м ᴉ ℓ ∂ ∂ ч ♥ ที่ 13-02-2011, 21:03:16

มันดูขัด ๆ กันนะ เสียงเรียบแต่มีสัญลักษณ์ ! มาด้วย ดดูขัดกันแปลก ๆ ตามความคิดส่วนเค้านะ ย้ำอีกที

ถ้าผิดก็ขออภัย ยังแต่งไม่เก่งเหมือนกัน = =; แต่งได้แค่พอรอด

แต่ส่วนอื่น ๆ ถือว่าดีแล้วจ้า

น่าจะเป็น คุณครูกล่าวเสียงเรียบ มากกว่ามั้ง... อีกอย่าง ถ้ากล่าวเสียงเรียบจริงๆคงไม่ต้องใช้ "!" หรอก เพราะมันเหมือนการกระแทกเสียงมากกว่า...

"ก็ได้ แต่หลังเลิกเรียนเธอต้องมาหาครูที่ห้องปกครองด้วย" คุณครูกล่าวเสียงเรียบ

ปล.ยูกิไม่ได้ว่าเพชรน้า TwT

ปล2.แหะๆ...

แล้วก็....

//เผ่นล่ะ ฟิ้ววววววววว วววววว วววว ววว วว ว.....

แล้ว ( ( ♥ [ ゆき★ひめ ] ♥ ) ) ก็หายไปกับสายลม...

สนใจจิ้มเลย >0<

ป้าย:
หน้า: [1]