GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมไม่ชอบการกระทำเลวๆของประเทศนี้เลย เ่ล่นของสูง[ขอใช้คำแรงสักนิดทนไม่ไหว]  (อ่าน 844 ครั้ง)
<(おたく)>Warl3ird<(Otaku)>
Hero Member

จงทำสิ่งที่ใจตัวเองอยากทำ

ผมไม่ชอบการกระทำเลวๆของประเทศนี้เลย เ่ล่นของสูง[ขอใช้คำแรงสักนิดทนไม่ไหว]
« เมื่อ: 09-02-2011, 17:05:29 »

ตามหัวข้อครับ ผมไม่ได้อยากจะพูดไรมากนะแต่มันทนไม่ไหวแล้ว

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=132939003440175&set=o.130054027811&ref=nf

คุณดู fb ของคนในประเทศนั่นคุณคงฉุนมากเลยสินะแบบผม

ไม่รู้จะหาคำอะไรมาด่ามัน ประเทศคนไม่พัฒนามันไม่น่าจะถึงขนาดนั้น

แรกๆผมไม่เคยอคติกับประเทศเขมร เลยสักนิดแต่พอดูแบบนี้แล้วผมจะบอกว่าผมเกลียดคนในประเทศนั้นมาก

เอาของสูงมาเล่น ขอให้ไอ้คนนั้นมันล่มจมเถอะครับ(ที่จริงอยากใช้คำว่าประเทศเลย)

ผมเห็นแล้วน้ำตาไหล ถ้าไม่พอใจประเทศไทยก็ด่าคนไทยสิครับ ทำไมต้องไปถึงพ่อหลวง

Sig นี้อัพเดท Anime Sub ไทยไวที่สุดในประเทศจ้า Real Time ด้วย*3*
เลสตัวแม่
Hero Member

Re: ผมไม่ชอบการกระทำเลวๆของประเทศนี้เลย เ่ล่นของสูง[ขอใช้คำแรงสักนิดทนไม่ไหว]
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-02-2011, 17:14:15 »

ไม่รู้จะว่าไงอ่ะนะ แต่ที่คิดไว้มันแรงเกิน รู้สึกจะออกอากาศไม่ได้ - -+
<(おたく)>Warl3ird<(Otaku)>
Hero Member

จงทำสิ่งที่ใจตัวเองอยากทำ

Re: ผมไม่ชอบการกระทำเลวๆของประเทศนี้เลย เ่ล่นของสูง[ขอใช้คำแรงสักนิดทนไม่ไหว]
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-02-2011, 17:14:28 »

พอจะรู้ไหมครับว่าแจ้งความได้ยังไงอะครับ ทนไม่ไหวแล้วว

Sig นี้อัพเดท Anime Sub ไทยไวที่สุดในประเทศจ้า Real Time ด้วย*3*
.__gybz '
Hero Member

:'( ไม่กล้าถาม!

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-02-2011, 17:21:30 »

Cry Cry Cry
ทำไมถึงทำแบบนี้กันน้ะ , !

' โอบกอดเธอที่เคยอยู่เคียงกาย
โอบคำร่ำลากับทำใจ เธอคือรักเดียวที่ฉันมี..
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-02-2011, 17:24:36 »

ตอนแรกนึกว่าจะแค่ด่า  พอดูแล้วอึ้งเลย

อ้างถึง
ไอ้เขมร ไอ้เลว ไอ้ส้นตีนหมา ไอ้ไร้การศึกษา สมองเท่าไข่นก แบบนี้สิน่ะประเ

อ้างถึง
แมร่ง ไอ้พวกเขมรสันดานหมา ปัญญาควาย [ท่านที่เคารพ]มาเอาคนขอ
U b o n B a $ i c & S t € P
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09-02-2011, 17:29:01 »

โคตร .... มัน เกิน ไป แล้ว ว้อยย  Angry Angry Angry Angry

.__gybz '
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-02-2011, 17:32:39 »

I HATE.

โอบคำร่ำลากับทำใจ เธอคือรักเดียวที่ฉันมี..
.__gybz '
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 09-02-2011, 17:39:33 »

ต้องเข้าใจว่า ... ถึงเขาจะเกลียดเรา แต่ อย่างน้อย เราก้ไม่ได้เป็นเมืองขึ้นของใคร ๆ เหมือนเขา
อย่างน้อยเราก็รักของเรา ,, เราใช้ภาษาของเรา ตัวหนังสือของเรา ไม่ได้ไปยืมใครอื่นมาใช้เหมือนเขา
ไม่ได้ชอบล้อเลียนในเรื่องเลว ๆ ทราม ๆ แบบนี้เหมือนเขา ไม่ว่ายังไงก้ชั่ง 'รักไทย.'

SHUT UP
Hero Member

Kami Korosu !!!!!

« ตอบ #8 เมื่อ: 09-02-2011, 17:41:16 »

เฮ้ย เกินไปละ ไอพวกเขมรสินะ

พึ่งรู้เหมือนกันว่าคนเขมรไร้การศึกษา

สนใจจิ้มเลย >0<

~*Kimhangy*~
Hero Member

รักแท้ รักที่อะไร?

« ตอบ #9 เมื่อ: 09-02-2011, 17:42:43 »

เขมร ก็เป็นเขมรวันยังค่ำ

สันดาน  นิสัยต่ำๆ ไม่รู้จักพัฒนา

เข้าใจว่าพวกคุณก็รักประเทศตัวเอง...แต่ทำแบบนี้มันบ่งบอกถึงนิสัยที่ไร้การศึกษา

แทนที่จะมาสมานฉันท์กัน เรื่องราวกลับยิ่งแย่เพราะพวกคนแบบนี้

"Go to hell"

ปล.ที่พูดแรงเพราะมันเกินไปจริงๆ
แจ้งลบได้คะ

✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 09-02-2011, 17:46:45 »

ไร้การศึกษา มิน่า ถึงทำไรไม่เป็น วันๆ จ้องแต่จะเอาของชาวบ้าน เหอะ

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

~Mee.JanG~
Full Member

ลาจาก

« ตอบ #11 เมื่อ: 09-02-2011, 17:48:33 »

มันจะหยามกันเกินไปแล้ว
เล่นถึงพ่อหลวงของเรา
มันจะเกินไปมั้ย
ถ้าประเทศคุณโดนมั่ง
คนเขาก็ไม่ชอบเหมือนกัน
มันไม่ใช่เรื่องที่จะใช้ระบายอารมณ์
แต่มันขึ้นจริงๆ
マイン短絡
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 09-02-2011, 17:51:11 »

มันทำได้ยังไงวะไปพวกเขมร Angry Angry Angry Angry Angry

一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #13 เมื่อ: 09-02-2011, 17:51:29 »

สงสัยคนพวกนี้ไม่มีสมอง  วันๆเอาแต่นั่งพล่าม  ไร้การศึกษาโดยมาตราฐาน

เป็นเพราะแบบนี้ไง  เขมร  ถึงไม่เจริญ 

เอาแต่ทำนั่นทำนี่  สุดท้ายก็ลามมาถึงพ่อหลวงของเรา  มันเกินไปแล้วนะ

ไม่ไหวแล้วจริงๆ  แทนที่จะสมานฉันท์กัน  แต่กลับทะเลาะกันแบบนี้  ไอ่เราก็กลุ้ม

แต่พอเห็นมันทำแบบนี้  อย่าหวังว่าชั้นจะยอมญาติดีกับมันด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม

ทำไมอ่ะ..ทำไมถึงต้องเล่นถึงพ่อหลวงของเรากัน  หยามกันเกินไปแล้ว  ประเทศคุณดีนักดีหนารึไงห๊ะ  ดีด้านกระทำแบบนี้หรอ

ไปตายซะไปคนพวกนี้  สันดานต่ำ  เลวทราม ไร้สมอง ไร้การศึกษา !!

What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #14 เมื่อ: 09-02-2011, 18:05:08 »

อย่าเพิ่งเหมารวมคนในประเทศเค้าสิครับ พวกนั้นมันเป็นแค่กลุ่มคนกลุ่มหนึ่ง(ไอ้พวกชนกลุ่มเกรียนในเขมร)ที่ต้องการให้สองประเทศเราแตกแยกกัน
ที่สำคัญไม่รู้ว่าเจ้าของเฟสคนนี้เป็นเขมรจริงหรือเปล่า (ไม่ใช่คนเขมรชาติเดียวที่พิมพ์ภาษาเขมรได้จริงมั้ย)
ใจเย็นๆไว้ก่อน

หน้า Fb นี้ผมแจ้งไปแล้วหละ
หวังว่าอีกไม่นานคงโดนปิด

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3