GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มาระบายกันคับ ว่าเล่นเกมส์นี้มี อะไร ไม่ได้ดั่งใจบ้าง  (อ่าน 302 ครั้ง)
pop_999
Jr. Member
**

มาระบายกันคับ ว่าเล่นเกมส์นี้มี อะไร ไม่ได้ดั่งใจบ้าง
« เมื่อ: 09-02-2011, 10:51:07 »

เดือนกุมภา แล้ว ของแรร์ที่แจกแต่ปีก่อนโน้น ยันปีนี้ก็ยังไม่อัพเลย
ทุกวันพุธ ยิ่งอัพ ก็ยิ่งเพี้ยน คิดจะทำอะไร ไม่เคยเอาไปทดลองก่อนเลยว่ามันจะมีผลยังไง ถ้าทำแล้วจะเกิดผลข้างเคียงไหม
ของเงินโซล อะไร ที่อยากให้เอามาขาย เช่นพวกใบประกันชั้นเยี่ยม ยาแชร์ กับไม่เอามาขาย นานมากแล้ว แต่ของในงานที่บอกขายแต่ในงานดันเอามาขายจนคนไปงานเค้าน้อยใจทำกันได้
ปิดรับแจ้งแฮค แต่เกมส์ บัค ทีมงานกับบ่นว่า โดนแฮค หรือเปล่า
ปีใหม่ ปรับ อัตราดรอป จน ของ วาย วุ่นทั้งตลาด พอปรับระบบ กับดรอปยาก นรก กว่าตอนที่ปกติ อีก
ปีใหม่ ขายกุญแจ ทอง ให้ผู้เล่นมาไขหีบ พอยอดไขไม่ได้ตามเป้าก็ไม่แจ้งของแรร์ซะงั้น เหมือนเล่นสลากกินรวบเลย เห็นแก่เงินมากทีมงาน

(ความคิดทีมงานดี ในการคิดระบบ แต่ขาดสติ ในการตรวจทานให้รอบคอบก่อนปล่อยออกมา จนทำให้เกิดผลข้างเคียง)
-_panda_-
Jr. Member
**

แพนด้าน่ะไม่ใช่แพนเค็ก อย่าทักผิดล่ะ

Re: มาระบายกันคับ ว่าเล่นเกมส์นี้มี อะไร ไม่ได้ดั่งใจบ้าง
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-02-2011, 10:55:19 »

ของดีอยู่คู่กับของเสียเสมอ

DarkEagle
Sr. Member

Re: มาระบายกันคับ ว่าเล่นเกมส์นี้มี อะไร ไม่ได้ดั่งใจบ้าง
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-02-2011, 10:55:25 »

ผมว่า คำตอบทั้งหมด ทีมงานคิดเองได้ และรู้อยู่แก่ใจ แต่ว่าจะทำหรือเปล่าเท่านั้นครับ

ไม่มีใครรู้ดีกว่าผู้สร้าง เพราะเค้ารู้ว่าผู้รับต้องการอะไร

เราก็แค่หลากหลายความเห็นที่อยากให้เป็น มันมีทั้ง ได้ และ ไม่ได้ มันขึ้นอยู่กับเหตุความสมควร

ถ้าจะเอาให้ตรงใจคนเล่นทุกคนไปเสียหมด คงทำไม่ได้  แต่ทีมงานรู้ดีว่าสมควรทำอย่างไร และควรทำหรือไม่ จะทำหรือเปล่า เท่านั้นเอง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Ganderoom99
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-02-2011, 11:14:38 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 09-02-2011, 10:55:25
ผมว่า คำตอบทั้งหมด ทีมงานคิดเองได้ และรู้อยู่แก่ใจ แต่ว่าจะทำหรือเปล่าเท่านั้นครับ

ไม่มีใครรู้ดีกว่าผู้สร้าง เพราะเค้ารู้ว่าผู้รับต้องการอะไร

เราก็แค่หลากหลายความเห็นที่อยากให้เป็น มันมีทั้ง ได้ และ ไม่ได้ มันขึ้นอยู่กับเหตุความสมควร

ถ้าจะเอาให้ตรงใจคนเล่นทุกคนไปเสียหมด คงทำไม่ได้  แต่ทีมงานรู้ดีว่าสมควรทำอย่างไร และควรทำหรือไม่ จะทำหรือเปล่า เท่านั้นเอง

เห็นด้วยกับ คห นี้ครับ ถ้าอยากให้ตรงใจกับเราทุกอย่างคงต้องไปนั่งเขียนเกมส์เอง แล้วก็ไปนั่งเล่นเองคนเดียวครับ

จุดเริ่มต้นของการเปลี่ยนแปลง
ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-02-2011, 11:15:25 »

Smiley เล่นเกมให้สนุก อย่าซีเรียส  Smiley

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
โลลิต้าร์ เลิฟเวอร์
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 09-02-2011, 11:55:23 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 09-02-2011, 10:55:25

ใช่แล้ว จริงๆทีงามเขาก็รู้แหละว่าเขากำลังทำอะไรอยู่ แต่อะไรหลายๆเรื่องทีมงานเองก็ไม่สามารถตักสินใจเองได้ เพราะทีมงานก็เป็นแค่พนักงานของบริษัทิคนนึงเท่านั้น แน่นอนการดำเนินการอะไรที่เกี่ยวข้องกับผลประโยชน์ของบริษัทิ ก็ต้องได้รับความเห็นชอบจากเบื้องบนมาอีกทีเช่นกัน  Smiley Smiley Smiley
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-02-2011, 22:41:21 »

ลื้อมังไม่ล่ายหลั่งใจเลยอาจีเอ็ง ที่เห็งๆอยู่ว่ามีอะไรมาทีนึง

ฝ่ายดราม่าส่วงใหญ่อยู่ข้างคักค้างหมก แก้ด่างม่ายมีแล้วลาซี

โถๆ อาจีแมงป่องสารพักเลือดบงหน้า
=_=

(มาฟอร์มคุณนายที่3) Evil

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
lux_aom
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 10-02-2011, 02:16:27 »

ไม่ได้ดั่งใจหรอตอนนี้ยังไม่มีนะ ใครจะเทพปล่อยเขาเทพไป เกมแลคเรื่องปกติไปซะละ ของแพงเรื่องธรรมดา โกงกันสังคมจิงก่อยังมีเลย สร้างให้เล่นได้ขนาดนี้ก่อสุดๆๆแล้ว

มันก่อสนุกกว่า โรฮาน จูเซียนด๊าก แร็ค 8เทพอสูร และอื่นๆๆอีกนะผมว่า
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #8 เมื่อ: 10-02-2011, 11:07:26 »

เราคนเล่นเกม

อย่าไห้เกมต้องมาเล่นเรา

เล่นเกมนะคับ 

อยากเล่นตอนไหนเล่น เพราะตรูเล่นเกม มะช่ายเกมเล่นตรู

ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 10-02-2011, 11:20:15 »

ของโซลมาก่อนเสมอ

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
ป้าย:
หน้า: [1]