GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปโกรธใครมา พูดกันดีๆ ก็ได้ เราก็ถามดีๆ นะ  (อ่าน 228 ครั้ง)
Christaindear
Newbie
*

นางฟ้าอันตราย

ไปโกรธใครมา พูดกันดีๆ ก็ได้ เราก็ถามดีๆ นะ
« เมื่อ: 09-02-2011, 03:44:54 »

เจอของประหลาด "ไม่รู้ไปโกรธใครมา ไม่พูดไม่จาทำหน้าบึ้งตึง" ไงก็ขอร้องเป็นเพลงละกัน วันนี้พาเพื่อนไปจุติมา นอนกันดึกพอควร ก็เข้าไปแม๊พจตุรกร เพื่อนเราก็ถามคนที่นั่งอยู่ว่าเจอจตุรกรมั้ย เขาก็บอกว่าไม่เห็น เขาเพิ่งมาเหมือนกัน แต่เราเป็นวิไปทีหลังพอนั่งสักพักก็ เห็นมันนานๆ เลยพิมพ์ตัวสีขาวถามแบบเป็นเชิงขอรบกวนนิดหนึ่ง เพราะเราไม่รู้ว่าคนเวลกับพระคนเดียวกันหรือเปล่า ก็เลยพิมพ์ไปตามที่เห็นนั้นแหละ

แต่เขาดันหงุดหงิดใส่ซะนี่ เล่นเอาเหวอไปเลย แบบ...เราไปสั่งตอนไหนหว่า
ก็จำได้ว่าพิมพ์ไป ในคำขอร้อง เชิงขอความกรุณาละนั้น เฮ้อ งงเต๊ก??? Huh? Huh? Huh?

แต่ยังไงก็ขอบใจและขอบคุณละนะคะ ถึงจะเจออาการแปลกๆ พูดจาแปลกๆ แบบนี้ใส่ แต่ก็ขอขอบคุณที่ช่วยดึงจตุรกรมาให้คนที่เขารอจุติ แค่อยากจะบอกว่า ครั้งหน้าถ้ามีใครขอร้องเนี่ย พูดกันดีๆ ก็ได้ไม่ต้องเหวี่ยงใส่หรอก เขาไม่ได้มาเร่งรัด ไม่ได้มาสั่ง แค่ขอความกรุณาเฉยๆ เท่านั้น

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

Re: ไปโกรธใครมา พูดกันดีๆ ก็ได้ เราก็ถามดีๆ นะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-02-2011, 03:51:56 »

เป็นธรรมดา คับ  Smiley Smiley Smiley น้ำใจคนไทย คิคิ

ป้าย:
หน้า: [1]