GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: หยุดก่อนดีกว่าไหม  (อ่าน 312 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

หยุดก่อนดีกว่าไหม
« เมื่อ: 05-02-2011, 10:22:44 »

เห็นว่ากิจกรรมวาเลนไทน์กำลังจะมา  ผมว่าหยุดๆๆๆๆๆๆ ก่อนดีกว่าไหม GM  เอากิจกรรมอะไรมาก็มีแต่ตามมาด้วยบัก  แถมบักใหญ่ๆโตๆทั้งนั่น  ผมว่าอย่าเพิ่งเอามาลงเลย
กลัวเอามาลงจะเพิ่มบักซะเปล่าๆ  ตอนนี้เหรอ  เพิ่มดรอปหรือลดดรอปก็ไม่รู้  ผอบก็เปิดไม่ได้  มีบักมอนเทพมาเป็นพักๆ อังเปาตีอะไรก็ได้หมด  ฯลฯ ทำไมมันเยอะอย่างนี้
อันเก่ายังแก้ไม่ได้ อันใหม่จะมาอีกแล้ว  -*-  คิดแล้วเครียด 

ตอนนี้ดาวดึงส์อย่าว่าแต่คนล่าบอสเลย คนล่ามินิก็แทบไม่เหลือ เพราะไม่ดรอปไรเลย เมื่อเช้าเอาเทรไปเดินหามินิเล่น ปกติจะเจอแค่ตัวหรือสองตัว แต่เมื่อเช้าเจอทุกตัวเลยเฮอๆ(แต่ไม่ดรอปไรเลย)  ในตลาดก็มีคนเอาเสื้อแรร์เทรมาทยอยขายทิ้งแล้วอะนะ

ผมว่าหยุดก่อนดีกว่าไหม ตั้งแต่กิจกรรมปีใหม่แล้ว กิจกรรมทะยอยมาเรื่อยๆ หรือบักทะยอยกันมาเรื่อยๆอะ ผู้เล่นตอนนี้ผมหละคนหนึ่งที่อยากให้ให้กลับไปเป็นเหมือนเดิมก่อน 
เหมือนตอนก่อนช่วงปีใหม่ ผมว่าเอาสคริปชุดเก่ามาลงก่อนแล้วค่อยเอากิจกรรมมาลงเพิ่มดีกว่านะ  (สคริปนะไม่ใช่ database)

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

Re: หยุดก่อนดีกว่าไหม
« ตอบ #1 เมื่อ: 05-02-2011, 11:01:44 »

ทางทีมงานได้ปรับอัตราดรอปใหม่แล้วรายละเอียดอ่านได้ที่นี้จ้า 

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=52872.0

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
๐_GU_MEK_๐
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05-02-2011, 11:07:34 »

GM หน้ามืดตามั่ว เก็บแต่เงิน เพราะมีกิจกรรมมาครั้งหนึ่งๆ GM ได้เงิน บาน เลยมีกิจกรรม แต่ไม่สนอย่างอื่น Shocked Shocked Shocked
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 05-02-2011, 11:23:27 »

มิน่าหละ ฆ่ามินิ ฆ่าบอสเพียบไม่ได้ไรเลย  -*-  จริงๆ มีเตือนในเกมส์บ้างก็ดีนะครับ ขึ้นตัวสีเหลืองๆตอนเข้าเกมส์ก็ได้ว่า  มีบัคอะไรบ้างไม่ก็ขึ้นแบบหน้าโฆษณาก็ได้ครับแบบเวลาเราวาปอะ คนที่ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดได้เห็นด้วย  แล้วจะได้ไม่ต้องเสียเวลาด้วยมารู้ทีหลัง มีเซงอะครับ  ตอนนี้เวลได้อย่างเดียวอะสินะ

ขอถามนิด มอนตัวไหนบัคบ้างอะครับ หรือว่าแก้ไขหมดแล้ว  ถ้าตัวไหนบัคจะได้ไม่ไปตีมันอะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #4 เมื่อ: 05-02-2011, 11:24:32 »

ตอนนี้มอนสเตอร์ ที่เป็นมีข้อผิดพลาด ตีไม่ตาย แก้ไขหมดแล้วครับ

Smiley

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 05-02-2011, 11:33:31 »

ครับ รับทราบครับ  งานหนักหละจีเอ็มทั้งหลายอิอิ

ปล. ว่างๆ บอกโปรแกรมเมอร์ช่วยเพิ่มบัก exp มอนให้เป็น 1000 เท่าหน่อยนะครับ อิอิ  (แซวเล่นนะ แต่ถ้าเป็นจริงก็ดี)

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #6 เมื่อ: 05-02-2011, 21:48:28 »

เอาสิเรื่องอั่งเปาไม่รู้บัคหรือป่าวหรือทีมงานตั้งใจทำให้ได้อั่งเปาจริง ๆ
วานก่อนเห็นกระทู้บอกกำลังตัดไม้แล้วได้อั่งเปาด้วย
วันนี้เจอกับตัวครับแต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เล่นวิอยู่ครับลงสกิลกรงน้ำแข็งใส่ตัวเอง
แล้วก็ลงแรงโน้มถ่วงตามพอกรงแตกขึ้นตัวเขียวมาเลยครับท่านได้รับอั่งเปา งง เลย

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-02-2011, 00:03:05 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 05-02-2011, 11:33:31
ครับ รับทราบครับ  งานหนักหละจีเอ็มทั้งหลายอิอิ

ปล. ว่างๆ บอกโปรแกรมเมอร์ช่วยเพิ่มบัก exp มอนให้เป็น 1000 เท่าหน่อยนะครับ อิอิ  (แซวเล่นนะ แต่ถ้าเป็นจริงก็ดี)

ถ้าจริงนี่ ขอรอให้มันบัคสัก 1เดือนก่อนนะ ค่อยแจ้ง

Evil

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #8 เมื่อ: 06-02-2011, 12:14:02 »

อ้างจาก: -JaMbhalA- ที่ 05-02-2011, 21:48:28
เอาสิเรื่องอั่งเปาไม่รู้บัคหรือป่าวหรือทีมงานตั้งใจทำให้ได้อั่งเปาจริง ๆ
วานก่อนเห็นกระทู้บอกกำลังตัดไม้แล้วได้อั่งเปาด้วย
วันนี้เจอกับตัวครับแต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เล่นวิอยู่ครับลงสกิลกรงน้ำแข็งใส่ตัวเอง
แล้วก็ลงแรงโน้มถ่วงตามพอกรงแตกขึ้นตัวเขียวมาเลยครับท่านได้รับอั่งเปา งง เลย
ต้นไม้ ทางโปรแกรมเมอร์ถือว่าเข้าข่ายมอนเตอร์หมดครับ

ซึ่งเมื่อสิ่งเหล่านี้ตายลงก็จะมีโอกาสได้ อั่งเปาด้วย (ตามระบบของอั่งเปาที่ได้จากหลังมอนเตอร์ตาย)

ส่วนเรื่องการแก้ไขหรือไม่นั้นต้องคุยกันอีกทีครับ

ป้าย:
หน้า: [1]