GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บเวลยากเกินไปป่าวครับเกมส์นี้ -*-  (อ่าน 440 ครั้ง)
Sano_Farm วุ้นสวรรค์
Newbie
*

เก็บเวลยากเกินไปป่าวครับเกมส์นี้ -*-
« เมื่อ: 03-02-2011, 23:20:42 »

Angry เวล 21 เล่นตั้งแต่ 2ทุ่มกว่าถึง 5ทุ่ม19นาที ได้แค่ 69% เอง ตอนนี้ตีปูลม อยู่และปูลมก็โหดมากด้วย ขอคำแนะนำด้วยครับ  Angry
Newbie
*

Re: เก็บเวลยากเกินไปป่าวครับเกมส์นี้ -*-
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-02-2011, 23:21:46 »

Huh? อ๋อ ลืมบอกข้อมูล อาชีพเรนเจอร์ อัพ Agi นำ Dex ตามสายมีดครับ
๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

Re: เก็บเวลยากเกินไปป่าวครับเกมส์นี้ -*-
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-02-2011, 23:37:44 »

ไม่แปลกครับ  สำหรับสายมีด  พอพ้นช่วงเวล 30ก็เริ่มเวลง่ายครับผม
ถ้าจะเวลไวต้องสายธนูครับผม กดยิบแล้วยิง  แต่ต้องมี ขนมปัง หรือ มีพระคอยบัฟฟูให้ด้วยนะถึงจะเวลต่อเนื่องได้ดี

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-02-2011, 23:42:35 »

อ้างจาก: ๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏ ที่ 03-02-2011, 23:37:44
ไม่แปลกครับ  สำหรับสายมีด  พอพ้นช่วงเวล 30ก็เริ่มเวลง่ายครับผม
ถ้าจะเวลไวต้องสายธนูครับผม กดยิบแล้วยิง  แต่ต้องมี ขนมปัง หรือ มีพระคอยบัฟฟูให้ด้วยนะถึงจะเวลต่อเนื่องได้ดี

woon แบบง่ามันยากเวอร์เลยอะครับ T T เบื่อมากเลยเพิ่งเคยเจอเกมส์ไรไม่รู้เวลยากสุดๆ
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-02-2011, 23:51:33 »

ใครเค้ามาก็ พอรู้วิธีเวลไวๆ ก็แนะนำหน่อยนะครับ ถ้าผมโพสเยอะเดี๋ยวก็มีคน...มาหาว่าผมปั้มกระทู้ ช่วยๆหน่อยนะครับ  Smiley  เกมส์ไทยสังคมไทยคนไทยช่วยกันนะครับ  รัก รักเธอประเทศไทย จุ๊ฟๆ
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-02-2011, 23:55:27 »

เวลยากจริงแหละ
ทีมงานชอบทารุณผู้เล่น
เค้ามีแนวความคิดว่า
ง่ายๆ มันน่าเบื่อ เหมือนเซิร์ฟเถื่อน
ต้องยากเข้าไว้ จะได้ท้าท้าย
เด็กหนีไปเยอะแล้ว
ทุกวันนี้ คนหน้าใหม่ ที่เข้ามา น้อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มีแต่พวกคนเก่าสร้างตัวใหม่ มาเล่น
ทำไมถึงรู้นะหรอ ไปดักล็อคคอ หาเด็กเข้ากิลทุกวัน
มันหาไม่ได้อะดิ

ปล. นอกเรื่องมายาว
เรนเจอร์มีด อยากเวลเร็วก็ทำได้
สเตตัึสที่อัพ ก็ถูกแล้ว
1.สกิลของคาเดท อัพสกิล โกยแน่บ กับ สู้ยิบตา
ถ้าไปเล่นสกิลอื่นที่ไม่ใช่สองอันนี้
ให้ไปเติมเงินบาท เข้าเกมส์
แล้วซื้อ "ยาลืมทักษะอนุบาล"
ราคาคิดเป็นเงินบาทคือ 10 บาท
กดใช้แล้ว เรียนสกิลสองตัวนี้
เพราะมีความจำเป็นต้องใช้ในระยะยาว

2.หาซื้อขนมปังนมสด ไว้ ให้เยอะจนพอเดินได้
อย่าให้หนักเกิน 70 เป็นพอ
เวลาเล่น ให้ กดขนมปังนมสด อันนึงราคา 1000-1300 บิลล่า
มันจะมีคุณสมบัติ
คอยฟูเลือดกับมานา เป็นเวลา 10 นาที มีบัพอยุ่บนจอ
พอกดแล้ว ให้ใช้สกิลสุ้ยิบตา ตีมอน
สกิลสู้ยิบตา เลือดจะลดลง 30 % แต่จะตีมอนได้รั่วมากๆ ทำให้เวลเร็ว
ไม่ต้องกล้วเลือดหมดตัว
เพราะ มีขนมปัังคอยฟูเลือดอยู่
เราก็เวลได้เรื่อยๆ ไม่ต้องกลัวอะไร
พอเก็บเวลได้จนถึง 26 ถามทางไปวินโดเนีย เพื่อตีวุ้นเมเปิ้ล
เอาให้ถึงเท่านี้ก่อนแล้วกันนะ
ถ้ายังเล่นอยู่ ค่อยมาถาม ใหม่ละกัน 55555555

Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 04-02-2011, 00:04:36 »

Smiley OK ปิดกระทู้ครับจะทำตามคำแนะนำครับ ขอบคุณอย่างแรง เออ ว่าแต่ กิลยังรับคนไหมครับ ^^ ชื่อ Sano_Farm เซิร์ฟสวรรค์ ครับผม  Smiley
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #7 เมื่อ: 04-02-2011, 00:17:57 »

เพิ่มเติมให้จากคำตอบข้างบนนะคะ

อัพสกิล อัพสเตตัสให้ถูก เวลให้ถูกแม๊พ ก็ขึ้นไวแล้วค่ะ

เห็นว่าเล่นสายมีด ขอเดาว่าจะเป็นแอสแซสซิน(แต่ถ้าเดาผิดก็ขออภัย)สายนี้เป็นสายเน้นหลบหลีกนะคะ ไปเน้นเอจินำและเด็กซ์ตาม

แต่มองโดยรวม คิดว่าเล่นโดยไม่ได้ติดยา และไม่มีผู้ช่วย ก็คงต้องไปตามสถานที่ ตามวาระเวล ดังนี้

เลเวล 21-25

- แม๊พไผ่(ไปที่เมืองวิดเดิ้ลวู้ดเดินออกไปทางซ้าย2แม๊พจะเจอ) มีมอนสเตอร์ไผ่ ชื่อ ไผ่เดือด ไผ่

- แม๊พเห็ดที่เรดคลิฟ (ไปที่เมืองเรดคลิฟแล้วเดินออกวาร์ปด้านบน และไปทางวาร์ปขวาอีกครั้ง) มีมอนสเตอร์เห็ด ชื่อ ฟังก์กัซ ฟังก์กี้

b]เลเวล 25-30[/b]

- แม๊พวินโดเนีย มีมอนสเตอร์ เม่น วุ้นเมเปิ้ล ห้ามไปตบไซครอปกับนกจุ๊เหลืองเด็ดขาด หรือจะไปที่อื่นก็ได้ ถ้าคิดว่าไหวนะคะ

ให้อยู่แม๊พนี้จนถึงเลเวล33 แล้วไปที่แกรนฟอเรส ตีโคลนไป จนกระทั้งเวล 41 เปลี่ยนอาชีพ

หรือถ้ามีความคิดว่า เบื่อหน่าย อยากไปลอง นอกเหนือจากที่แนะนำ ก็ลองดูนะคะ โชคดีแล้วกันจ้า

Evil Evil Evil Evil Evil

ปล. ปิดกระทู้ กดปุ่ม ล๊อคกระทู้ ข้างล่างจ้า

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

โลลิต้าร์ เลิฟเวอร์
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-02-2011, 08:40:21 »

เกมส์ไทย ถ้าไม่เติมตังค์ ขอบอกว่ากว่าจะเทพ ยาก ยาแชร์ ช่วยคุณได้ คนอื่นเขาเวลคนเดียวกันเป็นเดือนๆกว่าจะ 80-90 แต่ถ้าคุณมียาแชร์คุณสามารถไปนั่งดูดพวก80-90ที่โขนจากเวล 1 จนเวล 80-90 ได้ในเวลาไม่กี่ชั่วโมง นี่คือสุดยอดแห่งความสมดุลของเกมส์ไทย ที่มีชื่อว่า ASURA  Evil Evil Evil"Asura Only"  Evil Evil Evil
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 04-02-2011, 09:06:29 »

อ้างจาก: โลลิต้าร์ เลิฟเวอร์ ที่ 04-02-2011, 08:40:21
เกมส์ไทย ถ้าไม่เติมตังค์ ขอบอกว่ากว่าจะเทพ ยาก ยาแชร์ ช่วยคุณได้ คนอื่นเขาเวลคนเดียวกันเป็นเดือนๆกว่าจะ 80-90 แต่ถ้าคุณมียาแชร์คุณสามารถไปนั่งดูดพวก80-90ที่โขนจากเวล 1 จนเวล 80-90 ได้ในเวลาไม่กี่ชั่วโมง นี่คือสุดยอดแห่งความสมดุลของเกมส์ไทย ที่มีชื่อว่า ASURA  Evil Evil Evil"Asura Only"  Evil Evil Evil

ถึง 80-90 เหรอ ไม่ถึงมั้ง โขนมีวิ่งกี่คนเอง 60+ - 70 ก่าก็หรูและ ว่าแต่ เด็กเล่นใหม่ๆเข้ามาพกตังค์มาซื้อแชร์อย่างเดียวก็พอสิน๊ะ ไม่ต้องเวล เอามอนเวลต่ำๆออก เอาไอเทมสวมใส่ต่ำๆออก เพราะเอาแรร์มาขายได้แล้วนี่น๊ะ พกตังค์มาอย่างเดียว เกมส์จะสมดุลที่ซู๊ดดดดดดด  Evil

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
§ ReFRezZinG ☼
Jr. Member
**

ของเบรด
« ตอบ #10 เมื่อ: 04-02-2011, 09:19:51 »

ไปป่านกจิ
หงะ ..แหงะ
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 04-02-2011, 09:55:10 »

ผมว่าง่ายแล้วนะเกมนี้
ผมเวลครึ่งวันก็ได้แล้ว41
ลองไปเทียบๆกะ โยกัง ผมว่าอสุราง่ายกว่า100% Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]