GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: โดราเอมอนภาคพิเศษ ตอน ตะลุยโลกpokemon  (อ่าน 400 ครั้ง)
ศึกษาโปเกมอนและโดราเอมอน(ลืมไปหมดละ)
Jr. Member
**

โดราเอมอนภาคพิเศษ ตอน ตะลุยโลกpokemon
« เมื่อ: 03-02-2011, 19:11:17 »

(เป็นเรื่องแรกที่แต่งมาครับเพิ่งหาเจอครับ)เรื่องนี ้เป็นเรื่องที่ผมแต่งกับเพื่อนตอน ป.4 ครับ อาจจะไม่สนุกนะครับ
ผมชอบโปเกมอนแต่เพื่อนผมชอบโดราเอมอนก็ช่วยกับแต่งแค ่บทนำอย่างเดียว(แล้วเพื่อนผมก็ลาออกไป Cry Cry)

โดราเอมอนภาคพิเศษตอนตะลุยโลกpokemon

บทนำ

ตึงๆตึง เสียงโนบิตะวิ่งขึ้นบันได
ฟืดดด....!!!!
โนบิตะเปิดประตูเสียงดังพร้อมตะโกนเรียก โดราเอมอน!!!
อ้าว โดราเอมอนไม่อยู่หรอกหรอ? ลิ้นชักก็เปิดไว้
โนบิตะเดินเข้าไปจะปิดลิ้นชัก ก็ได้ยินเสียงในลิ้นชักดัง
กุก กัก!!!!!!!
คะ...ใคร โนบิตะพูดด้วยท่าทางหวาดกลัว
โนบิจึงคิดในใจว่าอาจจะเป็นโดราเอมอนก็ได้โนบิตะจึงพ ูดว่า
โดราเอมอน ออกมาได้แล้ว อย่าล้อเล่นเลยน่า
ฟืด.....ด.ดดดด เสียงเปิดประตู
มีอะไรหรอโนบิตะ โดราเอมอนเปิดประตูเข้าไปถาม
ละ...แล้ว...คะ...ใครอยู่ในลิ้นชักล่ะ!!!! โนบิตะพูดด้วยท่างตกใจและงง
จ้าก!!!!!!!!! โนบิตะวิ่งตะโกนตกใจ
จู่ๆ ก็มีมิติออกมาจากลิ้นชักแล้วก็ดูดโนบิตะกับโดราเอมอน เข้า
ว้าก!!!!/จ้าก!!!!! โดราเอมอนกับโนบิตะตะโกนด้วยความตกใจ
.
.
.
.
...............
อูยเจ็บ โนบิตะพูดด้วยความเจ็บปวด
นี้เราอยู่ที่ใหนเนี้ย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

โปดติดตาม ตอนที่1 โลกpokemon(โปเกมอน)

ศึกษาโปเกมอนและโดราเอมอน(ลืมไปหมดละ)
Jr. Member
**

Re: โดราเอมอนภาคพิเศษ ตอน ตะลุยโลกpokemon
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-02-2011, 21:16:52 »

ตอนที่1 โลกpokemon(โปเกมอน)

โดราเอมอนนน!!!! โนบิตะ ตะโกนเรียกโดราเอมอน

" ว้าว!!!! เจอโปเกมอนสายพันธุ์ใหม่ซะด้วย?! "

เสียงเด็กหนุ่มอายุประมาณ 13-14 ผมสีดำ ใส่หมวกสีแดง ชุดสีแดงขาว กำลังถือ ลูกกลมๆสีแดงๆขาวๆ ตะโกนด้วยท่าทางดีใจ

โนบิตะได้ยินเสียงของเด็กหนุ่ม จึงรีบวิ่งหาต้นตอเสียงเปื่ออาจจะเจอโดราเอมอน

นายๆ เห็น แมวตัวกลมๆ ไม่มีหู ตัวสีฟ้ารึเปล่า? อะ..!!เอ๋ โดราเอมอนนี้นา!! โนบิตะดีใจมาก

แต่ว่านายจะทำอะไรกับโดราเอมอนน่ะ??? โนบิตะถามด้วยความสงสัย

ก็จับมัน น่ะสิ!! ถามได้?? เด็กหนุ่มตอบด้วยความ งง พร้อมกับจะข้วางบอลใส่ดดราเอมอน

"ไม่ได้น่ะ!! นายจะจับโดราเอมอนไม่ได้ โดราเอมอนเป็นแค่หุ่นยนต์แมวธรรมดาเอง ไม่ใช่โปเกมอนที่นายพูดถึงหรอก!!" โนบิตะ อธิบายให้เด้กหนุ่มฟัง

โทษทีน่ะ ฉันนึกว่าเป็นโปเกมอน ที่ไหนได้เป็นหุ่นยนต์แมวธรรมดา เด็กหนุ่มพุด พร้อมกับเก็บบอลเข้าประเป๋า

อะ..อืม โดราเอมอนตื่นได้แล้ว!! โนบิตะเขย่าดดราเอมอนให้ตื่น

หะ...หืม มีอะไรกันเหรอ?? โดราเอมอนตื่นมาด้วยสภาพงัวเงียและสงสัย

เย้!!! ฉันนึกว่าโดราเอมอนจะไม่ฟื้นซะแล้ว โนบิตะดีใจมาก จีงเข้าไปกอดดดราเอมอนอย่างแรง

อย่าพูดเป็นรางสิ เลิกกอดได้แล้ว อะ!แต่ว่านายเป็นใครน่ะ?!

เออ...จริงสิ ลืมแนะนำตัวเลย โทษทีน่ะ ฉันชื่อ " เร้ด "

ฉันชื่อโนบิตะ

ส่วนฉันชื่อ โดราเอมะ......อะ..เอ๋ ว้ากกกก!! อะไรกันเนี้ย!!?

จู่ๆก็มีหุ่นยนต์แมวตัวสีขาวๆ มาจับโดราเอมอนไว้ในกล่องสีขาวโปร่งใส

โดราเอมอนๆๆ!!!! โนบิตะตะโกนเรียกโดราเอมอนด้วยความตกใจ

ช่วยๆด้วย โนบิตะ!! เร้ด!! โดราเอมอนร้องตะโกนให้มาช่วย

หึหึหึ ขอตัวโปเกมอนสายพันธุ์ใหม่ไปก่อนละน้า ฮ่าฮ่าฮ่า

เสียงของ ผู้ชายกัยผู้หญิง ชุดดำ มีสัญลักษณ์รูปตัวRอยู่บนกลางเสื้อ ยืนหัวเราะอยูบนหุ่นยนต์

จบต่อที่ 1
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

Re: โดราเอมอนภาคพิเศษ ตอน ตะลุยโลกpokemon
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-02-2011, 21:28:46 »

เรื่องควรยาวกว่านี้นะครับ ^^

แล้วก็ พยายามให้มีความแปลกใหม่บ้างก็ดี  ~

แต่ก็ เนื้อเรื่องน่าติดตาม  สู้ๆครับ 

~  บ้างครั้ง  "... " ตัวนี้ไม่มีนะครับ   แล้วก็ ภาษาไทย  ช่วยเขียนใหถูกต้องด้วยนะครับ ผิดพลาดปะการใด  ผมขออภัย  ~

~
ป้าย:
หน้า: [1]