GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: จะปั้นพระ สำหรับบัฟ ตัวหลักพวกแอส ควรอัพพระสกิลอะไรดีครับ  (อ่าน 290 ครั้ง)
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

จะปั้นพระ สำหรับบัฟ ตัวหลักพวกแอส ควรอัพพระสกิลอะไรดีครับ
« เมื่อ: 01-02-2011, 22:37:24 »

จะเอาพระมาช่วยบัพ อย่างเดียว สำหรับ แอส ตอนล่าบอส มินิ บอส  อ่ะครับ แต่ไม่เคยเล่นพระ

ช่วยแนะนำ สเตตัส กับ สกิล ของพระสายนี้ด้วยครับ  Wink

ปล. สายที่สนับสนุนคนอื่นอย่างเดียวนี้เรียกว่าสายกายเปล่าครับ  Huh?
___indy___
Sr. Member

G-bo

Re: จะปั้นพระ สำหรับบัฟ ตัวหลักพวกแอส ควรอัพพระสกิลอะไรดีครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-02-2011, 08:21:54 »

พระมีสาย  กาย สาน ประตู สายต่อสู้

มินิบอสบางตัวนั้น แม่นยำสูงมาก น่าจะเล่นสายกาย

บอสบางตัวมีสลายบัพ กายมาก็เน่าได้

ถ้าจะล่าบอสแนะในให้ใช้เทรไปล่อสลายบัพ แล้วให้เทรอยู่เวลา 20วิ แล้วใช้แอสเข้าไปตีภายใน20 วิ
ถ้าคิดว่าบอสไม่ตายค่อยกายแอสซ้ำไป
รึว่าให้ทหารเตรียมความพร้อมกับเทรแล้วไปหยุดเวลาอีก 20 วิ บอสก็น่าจะตายแล้วครับ (ยกเว้น บิวที่มีสะท้อน  และ เคออสที่มี มึน)

DarkEagle
Sr. Member

Re: จะปั้นพระ สำหรับบัฟ ตัวหลักพวกแอส ควรอัพพระสกิลอะไรดีครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-02-2011, 10:10:02 »

1. สายกาย + สรร + ศาตรา  สำหรับล่าบอส จำไม่ได้ว่าจะได้ชุบ 1 หรือเปล่า ถ้าได้ก็แจ่มไป ให้คนถนัดพระมาแนะนำอีกที ถ้ามีประกันเช่าก็ไม่ต้อง
 2. กาย + สรร + มหาพร  สายนี้มีชุบระดับ 5 พร้อมชุบหมู่ ไว้สำหรับเล่นคนเดียวหลายจอ ผมก็ใช้สายนี้ ขี้เกียจเดินไปชุบ เดี๋ยวบอสตบตาย ถ้ามีประกันเช่าก็ไม่ต้องเหมือนกัน เอาโอนเวทหมู่ไว้ด้วย เผื่อแอสฟื้นไม่มี MP ไว้พรางหนี

แต่สายกาย + สาน จะแจ่ม ยังไงๆล่าบอสก็ต้องมีกาย ถึงเทรหยุด 20 วิ แต่บอสบางตัวเรียกลูกน้องมาเยอะ เช่นดูลา เคออส หยุดยังไงถ้าแอสไม่กายก็ไม่รอด เจอรุมตายก่อน

ถ้าล่าบางบอส แค่กาย กับ สาน ก็พอ และถ้าจะล่าบอสละลายบัพเก่งแล้วไม่มีเทร ให้พระทำ C3 เสาวิญญาณก็จะดี ทั้งดูดเอมทั้งให้มันใช้ละลายบัพกับเสา จะได้ไม่เสียกายครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ป้าย:
หน้า: [1]