GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียกร้องความเป็นธรรมที่ต้องกลายเป็นแพะรับบาปจากการทำงานของทีมงาน  (อ่าน 430 ครั้ง)
นิดนึงพอ
Jr. Member
**

เรียกร้องความเป็นธรรมที่ต้องกลายเป็นแพะรับบาปจากการทำงานของทีมงาน
« เมื่อ: 26-01-2011, 10:59:44 »

ขออาศัยพื้นที่ของบอร์ดเรื่องเล่าอสุราในการล้างมลทินให้กับตัวละครในเกมของผม

สืบเนื่องจากกระทู้หนึ่งในบอร์ดแจ้งผู้กระทำความผิด http://forum.asura.in.th/index.php?topic=51578.0

มีผู้เสียหายที่ถูกแฮคได้แจ้งขอเทรดล็อกไป ทีมงานได้ให้เทรดล็อคแก่ผู้เสียหายโดยที่ไม่ได้ให้รายละเอียดให้ครบถ้วน ผู้เสียหายได้นำเทรดล็อคนั้นมาโพสในบอร์ดผู้กระทำความผิด เทรดล็อคนั้นได้แสดงชื่อตัวละครที่ได้รับส่งของจากไอดีที่ถูกแฮคเป็นทอดๆ จนถึงชื่อสุดท้ายเป็นตัวละครของผมชื่อ Berkshire ซึ่งผมได้ไปอยู่ในเทรดล็อกนั้นเพราะว่าผมได้ซื้อกำไลพื้นฐานมาวงนึงซื้อจากในตลาดไชร์นี่แหละมีคนตั้งห้องสนทนาขาย

เทรดล็อคที่ทีมงานให้แก่ผู้เสียหายนั้นแสดงแต่ว่ามีการเทรดไอเทมให้กันแต่กลับไม่แสดงว่ามีการจ่ายเงินแลกเปลี่ยนเป็นการซื้อขายไม่ใช่การยักย้ายถ่ายเทให้ปล่าวกัน ทำให้ผมซึ่งไมได้มีส่วนรู้เห็นต้องมารับตราบาปกลายเป็นผู้ต้องสงสัยที่โดนเข้าใจผิดว่าอยู่ในขบวนการแฮคของครั้งนี้

ผมได้แจ้งในซัพพอทไปว่าผมได้รับผลกระทบจากความสะเพร่าของทีมงาน คำตอบที่ได้รับก็เป็นดังนี้

"ความเห็น 2 โดย

จีเอ็มหนูนี่

25 ม.ค. 2011, 12:20 น.
ทางทีมงานไม่สามารถที่จะไปห้ามผู้ที่ได้ทำการโพสรูปหลักฐานข้อมูลการเทรดไอเทมได้

ทางทีมงานดำเนินการตามหลักฐานที่ผู้เล่นทำการร้องขอ หากผู้เล่นต้องการทราบ log การเทรดของตัวเองก็สามารถทำได้ โดยการส่งหลักฐานสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน เพื่อขอข้อมูลการซื้อขายของไอเทมของตัวละครของผู้เล่นได้ครับ

ทางทีมงานต้องขออภัยที่ไม่ได้ตรวจสอบข้อมูลการซื้อขายไอเทมระหว่างตัวละครนี้กับ ตัวละครอื่น เนื่องจากเป็นขอ้มูลของผู้เล่นที่ไม่ได้ต้องการทราบว่าเป็นการซื้อขายหรือไม่ ผู้แจ้งต้องการทราบเพียงว่า ไอเทมนี้ ปัจจุบันถูกเทรด และนำไปให้ใครเท่านั้น ทางทีมงานจึงได้ดำเนินการส่งข้อมูลให้ตามที่ร้องขอครับ

หากมีข้อสงสัยใดๆ เพิ่มเติม สามารถแจ้งเรื่องเข้ามาได้ครับ "

ผมแปลไทยเป็นไทยจับใจความได้ประมาณว่า

"[ท่านที่เคารพ]ซวยเองกูช่วยไม่ได้ ถึ
นิดนึงพอ
Jr. Member
**

Re: เรียกร้องความเป็นธรรมที่ต้องกลายเป็นแพะรับบาปจากการทำงานของทีมงาน
« ตอบ #1 เมื่อ: 26-01-2011, 11:07:09 »

ล่าสุดผมได้ไปตั้งกระทู้เพื่อขายของในบอร์ดตลาด ก็มีพรรคพวกของผู้เสียหายตามไปด่าผมอีก http://forum.asura.in.th/index.php?topic=52335.0

ผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้หรอกครับ  แล้วก็ไม่รู้จะทำไงนอกจากมาตั้งกระทู้ร้องเรียนนี้

ในเทรดล็อก อ้างว่าไม่แสดงจำนวนเงินตอนแลกเปลี่ยนเพราะผู้เสียหายไม่ได้ขอ แล้วตอนที่มาล็อกกระทู้ที่เป็นข้อพิพาท ผมกำลังโดนเข้าใจผิด โดนกล่าวหาเสียๆหายๆ (จากความสะเพร่าของพวกคุณทีมงานนั่นเเหละ) ทำไมไม่ชี้แจงให้มันชัดเจน มาถึงก็ล็อกกระทู้ตามระเบียบ ระเบียบส้งติงอะดิ ไม่อยากจะหยาบหรอกแต่ว่า คำตอบที่ได้รับจากทีมงานมันรับไม่ได้
DarkEagle
Sr. Member

Re: เรียกร้องความเป็นธรรมที่ต้องกลายเป็นแพะรับบาปจากการทำงานของทีมงาน
« ตอบ #2 เมื่อ: 26-01-2011, 11:18:36 »

เวรของกรรม  Wink Wink

ก็ออกประกาศทางบอร์ดแล้ว คนมาอ่านกระทู้นี้ก็คงเข้าใจอ่ะน๊ะครับ บางครั้งการซื้อขายเราก็ไม่ได้รู้จริงๆว่ของขโมยหรือเปล่า ซื้อมาถ้าไม่มีเรื่องก็ดีไป ถ้ามีเรื่องเช่นนี้ก็ต้องออกมาอธิบายกันให้เข้าใจ อย่าไปถือโทษโกรธเคืองคนมาว่าเลยครับ  เราซื้อมาก็ไม่รู้ว่าของโจร และ คนเป็นเพื่อนผู้เสียหายเค้าก็ไม่รู้ว่าเราไม่รู้เรื่อง ออกประกาศแล้วคงเข้าใจกันมากขึ้น

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #3 เมื่อ: 26-01-2011, 11:42:40 »

ก่อนอื่นต้องขออภัยก่อนนะครับ (ส่วนรายละเอียดเรื่องเป็นอย่างไรขอตรวจสอบอีกครั้งครับ)

ในกรณีนี้ที่เจ้าของกระทู้คิดว่าล็อกดังกล่าวไม่ถูกต้อง หรือข้อมูลตกหล่นไม่ครบถ้วนตรงไหนรบกวนขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยครับ

ทางทีมงานจะค้นข้อมูลเพิ่มเติม และแก้ต่างให้ครับ

ส่วนเรื่องการปรับปรุงการทำงานในด้านนี้ทางทีมงานจะหารือกันอีกครั้งครับ

นิดนึงพอ
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-01-2011, 11:42:48 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 26-01-2011, 11:18:36
    เวรของกรรม  Wink Wink

ก็ออกประกาศทางบอร์ดแล้ว คนมาอ่านกระทู้นี้ก็คงเข้าใจอ่ะน๊ะครับ บางครั้งการซื้อขายเราก็ไม่ได้รู้จริงๆว่ของขโมยหรือเปล่า ซื้อมาถ้าไม่มีเรื่องก็ดีไป ถ้ามีเรื่องเช่นนี้ก็ต้องออกมาอธิบายกันให้เข้าใจ อย่าไปถือโทษโกรธเคืองคนมาว่าเลยครับ  เราซื้อมาก็ไม่รู้ว่าของโจร และ คนเป็นเพื่อนผู้เสียหายเค้าก็ไม่รู้ว่าเราไม่รู้เรื่อง ออกประกาศแล้วคงเข้าใจกันมากขึ้น

ครับ ผมไม่คิดโทษคนที่เข้าใจผิดผมหรอกเพราะว่า เทรดล็อคมัน ทำให้เข้าใจแบบนั้น ถ้าเกิดตัวที่กลายเป็นแพะไม่ใช่ตัวผม ผมดูเทรดล็อคเองก็คงเข้าใจผิดๆเหมือนพวกผู้เสียหายเหมือนกันครับ

แต่ที่ผมต้องการคือ ผมอยากให้ทีมงานมายืนยันความบริสุทธิ์ของผม เพราะพรรคพวกของผู้เสียหายได้ขอหลักฐานการซื้อขายว่ามีการจ่ายเงินกันจริงๆ ซึ่งผมเองก็ไมได้ถ่ายรูปไว้ ผมจะได้เอาลิงค์ไปให้เขาดูเพื่อล้างมลทินตัวละครของผม

แล้วถ้าจะให้ดีควรปรับปรุงการส่งหลักฐานให้ผู้ร้องขอเนื่องจาก การให้โดยไม่แจงรายละเอียดทำให้คนที่ไม่รู้เรื่องต้องมารับเคราะห์ คนที่แฮคคนอื่นมาพอรีบเอาของไปขายในตลาดทันที พอผู้เสียหายเเจ้งขอหลักฐานก็จะได้เทรดล็อคที่มีแพะรับบาปมารับคำสาบแช่งแทนคนผิด ส่วนคนผิดก็เอาเงินไปใช้สบายนั่งดูแพะโดนด่าแทน
นิดนึงพอ
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-01-2011, 11:46:38 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 26-01-2011, 11:42:40
ก่อนอื่นต้องขออภัยก่อนนะครับ (ส่วนรายละเอียดเรื่องเป็นอย่างไรขอตรวจสอบอีกครั้งครับ)

ในกรณีนี้ที่เจ้าของกระทู้คิดว่าล็อกดังกล่าวไม่ถูกต้อง หรือข้อมูลตกหล่นไม่ครบถ้วนตรงไหนรบกวนขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยครับ

ทางทีมงานจะค้นข้อมูลเพิ่มเติม และแก้ต่างให้ครับ

ส่วนเรื่องการปรับปรุงการทำงานในด้านนี้ทางทีมงานจะหารือกันอีกครั้งครับ

ในเทรดล็อคไม่แสดงว่าเป็นการซื้อขายไม่มีบอกจำนวนเงินที่แลกเปลี่ยนกับกำไล  มันไม่ได้ตกหล่น จีเอ็มหนูนี่บอกว่า ก็เขาขอมาแค่นั้น ก็จะให้ไปแค่นั้น มันจะไปทำให้ใครเข้าใจผิดก็ช่างมัน วันนั้นผมซื้อมาจ่ายเงินไปเพื่อแลกเปลี่ยนกับกำไลพื้นฐาน แต่เทรดล็อคแสดงเหมือนว่า เป็นการส่งต่อของกันเฉยๆ
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #6 เมื่อ: 26-01-2011, 11:46:54 »

ใช่อืมๆ เห็นด้วยทีมงานควรปรับปรุง การแจ้งรายละเอียดการเทรดของให้ละเอียดกว่านี้ ว่าทั้ง 2 ฝ่ายได้เทรดอะไรแลกกันบ้าง

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-01-2011, 13:26:37 »

เบื้องต้นทางทีมงานตรวจสอบข้อมูลแล้ว ดังภาพด้านล่างนี้

ในเบื้องต้นข้อมูลเป็นดังภาพครับ

ส่วนเจ้าของกระทู้คิดว่ามีข้อมูลตรงไหนตกหล่น หรือไม่ถูกต้องก็สามารถให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์เพิ่มเติมได้ครับ

เพื่อทางทีมงานจะได้ดำเนินการสืบค้น ติดตาม เพื่อนำข้อมูลที่ถูกต้องมาให้เพิ่มเติมได้ครับ

วันเวลาที่เทรดเงินให้  เวลาประมาณ ....  ถึงเวลา  ......
จำนวนเงินที่เทรดให้  .......
ชื่อตัวละครที่เทรดเงินให้  ......
เป้าหมายตัวละครที่เทรดเงินให้  .....
ขณะทำการเทรดเงินให้ ตัวละครอยู่ที่ไหน  ....

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #8 เมื่อ: 26-01-2011, 13:47:43 »

ตามนี้เลยนะครับ ผมฝากหนูนี่ติดตามเรื่องนี้ให้ด้วยเน้อ Smiley Smiley

นิดนึงพอ
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 26-01-2011, 14:25:20 »

วันเวลาที่เทรดเงินให้  เวลาประมาณ ....  ถึงเวลา  ......

- ผมจำวันไม่ได้ แต่จำได้ว่าเป็นช่วงหัวค่ำ ดูจากเทรดล็อคแล้วก็น่าจะใช่ตามนั้น วันที่ 4 ม.ค. 54 20.30 น ตามที่แสดงในเทรดล็อคคับ
จำนวนเงินที่เทรดให้  100 m
ชื่อตัวละครที่เทรดเงินให้  หมายถึงตัวผมใช้ไหม ก็ Berkshire
เป้าหมายตัวละครที่เทรดเงินให้  PlaY_PoP
ขณะทำการเทรดเงินให้ ตัวละครอยู่ที่ไหน  กลางตลาดไชร์ เหนือรถไฟเถื่อนเล็กน้อย
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #10 เมื่อ: 26-01-2011, 14:54:42 »

Sad

แล้วจะดำเนินการตรวจสอบระบบดูให้ใหม่อีกครั้งนะครับ เพราะระบบอาจจะมีข้อผิดพลาดก็เป็นได้ครับ

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 27-01-2011, 12:15:50 »

ทางทีมงานได้ดำเนินการแก้ไขข้อผิดพลาด เกี่ยวกับการตรวจสอบหาข้อมูลการเทรดไอเทม และการเคลื่อนย้ายเงินแล้ว

จึงได้พบข้อมูลตามที่ผู้แจ้ง ได้แจ้ง จึงได้นำข้อมูลมาชี้แจงให้เพื่อนๆ ดังภาพดังกล่าวครับ

Smiley

นิดนึงพอ
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 27-01-2011, 13:22:08 »

ขอบคุณครับ ไม่ต้องการอะไรมากกว่านี้และครับ

ก่อนหน้านี้ rep. ไหนใช้คำพูดรุนแรงเกินไปก็ขออภัยด้วยนะครับพอดีวันที่ตั้งกระทู้เครียดมาจากเรื่องงานด้วย พิมตอนหงุดหงิดมันเลยอารมณ์ขึ้น

ขอบคุณทีมงานที่ช่วยค้นข้อมูลย้อนหลังครับ

ขออนุญาติล็อคกระทู้นะครับ
ป้าย:
หน้า: [1]