GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกวดชื่อ นิทานอสุราจ้า  (อ่าน 406 ครั้ง)
รัตติกาลอันบริสุทธิ์
Jr. Member
**

โลกจะดีหรือร้ายอยู่ที่เรามอง

Re: ประกวดชื่อ นิทานอสุราจ้า
« ตอบ #15 เมื่อ: 02-02-2011, 17:49:22 »

รู้สึกว่าจำนวนคนที่เข้ามาพุ่งปรี๊ดเพราะเข้ามาโหวดป้ายที่ข้าพเจ้าแปะไว้มากกว่าเข้ามาตอบกระทู้นะ
ตอบเยอะๆนะ  คนที่ไม่มาเดี๋ยวไม่ทัน    Smiley

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53116.0
กดหน่อย
สีขาวไม่ใช่ความดีเสมอ และสีดำไม่ใช่ความชั่วเสมอไป
Jr. Member
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 10-02-2011, 15:51:04 »

(ชื่อใหม่ที่ข้าพเจ้าแต่งมาแล้ว!!!  "เจาะตำนาน  เวนสเตอร์  สงครามสองศาสตราโลกอสุรา")

ตั้งแต่นี้จะนับถอยหลังนะ

10...

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53116.0
กดหน่อย
สีขาวไม่ใช่ความดีเสมอ และสีดำไม่ใช่ความชั่วเสมอไป
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #17 เมื่อ: 10-02-2011, 16:40:08 »

Huh? บอร์ดเรื่องเล่า

หรือจะมาเล่าให้ฟังครับว่าจะแต่งนิทานชื่ออะไร Shocked Shocked

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #18 เมื่อ: 10-02-2011, 18:12:12 »

จะแต่งเองก็ตั้งเองสิ ทำให้มันดูใหญ่โตเพื่ออะไร- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 11-02-2011, 15:58:36 »

โดนประจำ  ไม่เป็นไรจบเว็บแค่นี้ก็ได้  เราเอาชื่อนี้ล่ะนะ  "เจาะตำนาน  เวนสเตอร์  สงครามแห่งสองศาสตราโลกอสุรา"
คิดไม่ออกจริงๆ  แต่อ่านแล้วอาจติดใจก็ได้
//me  เผ่นไปตั้งกระทู้ใหม่เพื่อเริ่มเรื่องราวอัน(อาจจะ)น่าสนุกสนาน

กดหน่อย
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #20 เมื่อ: 11-02-2011, 16:11:51 »

ขอแนะนำ อะไรสัก 3อย่างนะคะ

1. จบกระทู้แล้ว "ล๊อคกระทู้ด้วย" (การล๊อคกระทู้ให้กดล๊อคกระทู้บริเวณมุมล่างซ้ายที่อยู่ใต้กระทู้ล่าสุด)

2. ชื่อเรื่อง ไม่มีใครช่วยน้องได้นะคะ เพราะว่าน้องเองยังหาความชัดเจนของเนื้อหาไม่ได้เลย

3. ถ้าอยากได้คำแนะนำ และกลวิธีในการทำให้ผู้อื่นสนใจด้วยการเขียน หรือเป็นการขอความช่วยเหลือ เพื่อจะได้ต่อยอดการเขียน ควรมี "ธีม" ที่น่าสนใจ มีการเกริ่นนำ เพื่อจะได้หาผู้ร่วมวงได้ถูกค่ะ

ปล. คิดว่าคงอยากจะเป็น "นักอยากเขียน" เพราะงั้นห้ามถามกลับนะคะ ว่า "ธีม" คืออะไร เพราะนักอยากเขียน ต้องทำการบ้านมากกว่าหนึ่งอย่างและอย่างแรก "คือ ธีม"

ใช่ ใช่ ใช่

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

« ตอบ #21 เมื่อ: 12-02-2011, 07:58:16 »

เจาะตำนาน เวนส์เตอร์ vs จขกท.ถล่มโลก  Shocked Shocked Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
ป้าย:
หน้า: 1 [2]