GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเด่นเย็นนี้ โดย นิวบี้จอมแฉ  (อ่าน 2173 ครั้ง)
-_panda_-
Jr. Member
**

แพนด้าน่ะไม่ใช่แพนเค็ก อย่าทักผิดล่ะ

Re: เรื่องเด่นเย็นนี้ โดย นิวบี้จอมแฉ
« ตอบ #75 เมื่อ: 25-01-2011, 15:03:31 »

อ้างจาก: คนไทยรักกัน ที่ 24-01-2011, 22:10:17
ถ้าคืนหมดแล้วก็เอาหลักฐานมาโชว์สิครับเรื่องมันจะได้จบๆไปซักที

แล้วคุณไปว่าเค้าว่าทางบ้านมีปัญหาหรือไม่มีการศึกษาอ่ะ

ผมว่าไม่ถูกต้องเลยนะครับ  คุณเองซะมากกว่าที่เป็นแบบนั้น

ลูกผู้ชายหรือเปล่าครับ  กล้าทำกล้ารับหน่อย

คุณผิดตั้งแต่ไปยืมเงินเค้าแล้วผิดนัดคืนเค้าแล้ว

แล้วก็อย่าดีแต่เอาพวกตัวเองมาช่วยพูดสิครับ มันไม่แฟร์นะ  พูดตัวๆกันไปเลย  มีหลักฐานอะไรก็งัดมาสู้เลย

เค้าบอกว่าคุณยังจ่ายไม่ครบ  ยังค้างอยู่ 2งวด

แล้วคุณมาบอกว่าจ่ายครบ มีหลักฐานหรือเปล่าหล่ะครับ

ปล. ผมไม่ได้เข้าข้างใครเพราะผมเองก็freedomเหมือนกัน แต่ ผมรับไม่ได้ เพราะดูยังไงก็ไม่ใช่ลูกผู้ชายอ่ะ  ตุ๊ดชัดๆ

ยืมเงินเค้าก็คืนเค้าไปให้ครบ  ถ้าครบแล้วก็ไปหาหลักฐานมาแก้ตัวเองซะ แล้วทีหลังไม่ต้องไปยืมถ้าไม่มีปัญญาคืน

ผมไม่ทราบน่ะครับว่าคุณเป็นใคร คุณจะคิดเห็นอะไรยังไงกับเรื่องของพวกเค้า แต่ว่าผมแค่อยากรู้ว่าคุณอยู่ ฟรีดอม จริงรึป่าวถ้าอยู่บอกชื่อได้มั้ยไม่จำเป็น ต้องในกะทู้แสดงตัว ในกิลให้ทุกคนหายสงสัยได้มั้ยครับ แต่ถ้าคุณไม่ได้อยู่ฟรีดอม แล้วมาใช้ชื่อ ฟรีดอม อ้างในการตอบกะทู้
        คุณมันก็แค่ลูกหมาครับ (ลูกของหมา)

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

Re: เรื่องเด่นเย็นนี้ โดย นิวบี้จอมแฉ
« ตอบ #76 เมื่อ: 25-01-2011, 15:46:52 »

อ้างจาก: -_panda_- ที่ 25-01-2011, 15:03:31
อ้างจาก: คนไทยรักกัน ที่ 24-01-2011, 22:10:17
ถ้าคืนหมดแล้วก็เอาหลักฐานมาโชว์สิครับเรื่องมันจะได้จบๆไปซักที

แล้วคุณไปว่าเค้าว่าทางบ้านมีปัญหาหรือไม่มีการศึกษาอ่ะ

ผมว่าไม่ถูกต้องเลยนะครับ  คุณเองซะมากกว่าที่เป็นแบบนั้น

ลูกผู้ชายหรือเปล่าครับ  กล้าทำกล้ารับหน่อย

คุณผิดตั้งแต่ไปยืมเงินเค้าแล้วผิดนัดคืนเค้าแล้ว

แล้วก็อย่าดีแต่เอาพวกตัวเองมาช่วยพูดสิครับ มันไม่แฟร์นะ  พูดตัวๆกันไปเลย  มีหลักฐานอะไรก็งัดมาสู้เลย

เค้าบอกว่าคุณยังจ่ายไม่ครบ  ยังค้างอยู่ 2งวด

แล้วคุณมาบอกว่าจ่ายครบ มีหลักฐานหรือเปล่าหล่ะครับ

ปล. ผมไม่ได้เข้าข้างใครเพราะผมเองก็freedomเหมือนกัน แต่ ผมรับไม่ได้ เพราะดูยังไงก็ไม่ใช่ลูกผู้ชายอ่ะ  ตุ๊ดชัดๆ

ยืมเงินเค้าก็คืนเค้าไปให้ครบ  ถ้าครบแล้วก็ไปหาหลักฐานมาแก้ตัวเองซะ แล้วทีหลังไม่ต้องไปยืมถ้าไม่มีปัญญาคืน

ผมไม่ทราบน่ะครับว่าคุณเป็นใคร คุณจะคิดเห็นอะไรยังไงกับเรื่องของพวกเค้า แต่ว่าผมแค่อยากรู้ว่าคุณอยู่ ฟรีดอม จริงรึป่าวถ้าอยู่บอกชื่อได้มั้ยไม่จำเป็น ต้องในกะทู้แสดงตัว ในกิลให้ทุกคนหายสงสัยได้มั้ยครับ แต่ถ้าคุณไม่ได้อยู่ฟรีดอม แล้วมาใช้ชื่อ ฟรีดอม อ้างในการตอบกะทู้
        คุณมันก็แค่ลูกหมาครับ (ลูกของหมา)

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่  Wink Wink Wink

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #77 เมื่อ: 25-01-2011, 15:48:57 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 25-01-2011, 14:15:38
อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 25-01-2011, 14:12:47
อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 25-01-2011, 13:50:37
อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 25-01-2011, 13:13:00
หัด คัดคนออกบ้างนะ อย่าปล่อยให้คนอื่น อ่านตัวแดงในกิลตัวเอง อ่อ

แล้วที่ว่าผมลับหลังนะครับ

เอามาว่าต่อหน้าเลยดีกว่าครับ

ผมไม่ได้บอกว่าผมรวย แต่ผมมีปัญญาที่หาเงินคับ

แล้วผมก้อไม่ได้ไปขอยืมใคร ถามเจ้าตัวดีกว่าครับ เค้าได้เงินหรือยัง แล้วเท่าไหร่

อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 25-01-2011, 13:14:48

ผมไม่ได้ว่าสมาคม ผมแค่อยากบอกคนที่มาแอบอ้างว่าเป็นฟรีดอม คุณอ่าน ได้ถี่ถ้วนก่อนดีไหมครับ หรือมีปัญหาอะไรหรือป่าว

เอ้ หรือว่าเป็นพวกของคุณเองครับ

เออ แบบว่า ถ้าให้ดีพวกคุณๆ ก็ไม่ต้องมาใส่เกือก ยุ่งเรื่องกิลคนอื่นให้มาก ก็จะดีไม่น้อยนะครับ หุบปาก สงบคำกันมั่ง อย่าแกว่งเท้าให้มันมากเลย นิสัยแบบนี้เห็นหลายคนละสงสัยไม่ติดเชื้อพวกไหน หรือไม่ก็คงจะเก็บกดสินะครับ

เปลี่ยนเรื่องด่าแล้วหรอครับ
สงสัยจะรู้ตัวเองดีว่า มีหลายเรื่องให้ด่า  laugh laugh

หรอครับ ถามตัวคุณเองดีไหมครับ นักเลงคีย์บอร์ดหรือป่าว ครับ

หรือคุณไม่มีเรื่องให้ด่าเลยคับ

เอาอะไรดีหละครับ แล้วทุกๆเรื่องที่ด่า ผมขอ เอาเรื่องจริงได้ไหมครับ เหมือนจะเป็นนิทางก่อนนอนมากกว่า

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #78 เมื่อ: 25-01-2011, 16:26:59 »

อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 25-01-2011, 15:48:57
อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 25-01-2011, 14:15:38
อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 25-01-2011, 14:12:47
อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 25-01-2011, 13:50:37
อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 25-01-2011, 13:13:00
หัด คัดคนออกบ้างนะ อย่าปล่อยให้คนอื่น อ่านตัวแดงในกิลตัวเอง อ่อ

ผมไม่ได้บอกว่าผมรวย แต่ผมมีปัญญาที่หาเงินคับ

แล้วผมก้อไม่ได้ไปขอยืมใคร ถามเจ้าตัวดีกว่าครับ เค้าได้เงินหรือยัง แล้วเท่าไหร่

อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 25-01-2011, 13:14:48

ผมไม่ได้ว่าสมาคม ผมแค่อยากบอกคนที่มาแอบอ้างว่าเป็นฟรีดอม คุณอ่าน ได้ถี่ถ้วนก่อนดีไหมครับ หรือมีปัญหาอะไรหรือป่าว

เอ้ หรือว่าเป็นพวกของคุณเองครับ

เออ แบบว่า ถ้าให้ดีพวกคุณๆ ก็ไม่ต้องมาใส่เกือก ยุ่งเรื่องกิลคนอื่นให้มาก ก็จะดีไม่น้อยนะครับ หุบปาก สงบคำกันมั่ง อย่าแกว่งเท้าให้มันมากเลย นิสัยแบบนี้เห็นหลายคนละสงสัยไม่ติดเชื้อพวกไหน หรือไม่ก็คงจะเก็บกดสินะครับ

สงสัยจะรู้ตัวเองดีว่า มีหลายเรื่องให้ด่า  laugh laugh

หรอครับ ถามตัวคุณเองดีไหมครับ นักเลงคีย์บอร์ดหรือป่าว ครับ

หรือคุณไม่มีเรื่องให้ด่าเลยคับ

เอาอะไรดีหละครับ แล้วทุกๆเรื่องที่ด่า ผมขอ เอาเรื่องจริงได้ไหมครับ เหมือนจะเป็นนิทางก่อนนอนมากกว่า

อย่าเหวงเลยครับ เรื่องที่ผมจะสื่อ ก็พิมพ์ไปแล้ว คงไม่ต้องให้แปลไทยเป็นไทยนะครับ เพราะผมคิดว่าสิ่งที่ผมพิมพ์ข้างต้น คนทั่วๆไปน่าจะอ่านแล้วเข้าใจนะครับ ถ้าคุณยังไม่เข้าใจผมก็จนปัญญาครับ

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #79 เมื่อ: 25-01-2011, 16:41:33 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 25-01-2011, 16:26:59
อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 25-01-2011, 15:48:57

อย่าเหวงเลยครับ เรื่องที่ผมจะสื่อ ก็พิมพ์ไปแล้ว คงไม่ต้องให้แปลไทยเป็นไทยนะครับ เพราะผมคิดว่าสิ่งที่ผมพิมพ์ข้างต้น คนทั่วๆไปน่าจะอ่านแล้วเข้าใจนะครับ ถ้าคุณยังไม่เข้าใจผมก็จนปัญญาครับ

จนปัญญาหรอครับ หรือมีปัญญาให้จนแค่นี้ครับ

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #80 เมื่อ: 25-01-2011, 16:42:18 »

^
^
^

เปิเผยตัวจิงเลยดีกว่าครับ

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #81 เมื่อ: 25-01-2011, 17:07:30 »

Huh? Huh?

ปูเสื่อ 

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #82 เมื่อ: 25-01-2011, 17:16:06 »

^
^
^
เจ๊ ป๊อบคอร์นมั้ยครับ นั่งบนภูปูเสื่อด้วยคน

{{nootokio}}
Jr. Member
**

-0- นักส่องกะทุ้

« ตอบ #83 เมื่อ: 25-01-2011, 17:29:02 »

อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 25-01-2011, 13:04:03
ต้องการอะไรครับ คุณเอก

ไหนหละครับที่บอกว่าผมเอาเงินไป โชว์ เป็นแสน

ผมอ่านตัวแดง อยู่นะครับไม่ใช่ไม่อ่าน คุณทำอะไรก้อน่าจะรู้ตัว หรือวันๆมีหน้าที่ไปม่อคนอื่น ไปจีบคนอื่นทั้งๆก้อมีแฟนอยู่แล้วครับ

แล้วยังไงครับเจ้าตัวก้อบอกเองว่าเงินได้ครบแล้ว แล้วต้องการอะไรครับ

Huh? Huh?

เออผมอ่ะม่อแต่ม่อไม่ด้ายจีบ เอสวนเรื่องแฟนผมมีอต่ผมก็ำม่เคยไปแย่งของชาวบ้านอย่าง ใครๆๆ เอออันนี้ มันเขาตัวใครไม่ต้องร้อนตัว ละที่คนเรื่องเงินเป้นแสนเพราะคนกิลคุนบอกมา คุนเอาไปบอกใครคงจะรุ้นะงับ อ้อมีตัวอยุ่ทุกกิลนี้ขอนับถือแต่ก็ว่าพวกสอดรุ้กิลคนอื่น  เขาก็ทำแบบนี้และ
สิงที่ผมพิมสีแดงมานก็เรื่องของผม เพราะมานก้มีคนพิมเงินเป้นแสน ไอเรื่องอะไรที่คุนทำมานก็เรื่องของคุน แต่ก้ว่าคนลงกะทุ้นี้จบไปละมันก็ยังเอาลง มันต้องการสือหรือเสือกหรืออยากดรามา เหอะๆๆ

url=http://imagehost.compgamer.com/getimg.php?img=7798a2efe5.gif][/url]
FiraLia
Jr. Member
**

« ตอบ #84 เมื่อ: 25-01-2011, 17:46:56 »

อ้างจาก: เบื้องบน ที่ 24-01-2011, 22:49:16
ขอเข้ามาขำ คุณคนนี้หน่อย...

อ้างจาก: mininote ที่ 24-01-2011, 18:53:51
เข้ามาขำ

อ้างจาก: mininote ที่ 24-01-2011, 19:00:46
ก็คืนไปแล้วไง เอ๊ะยังไง

อ้างจาก: mininote ที่ 24-01-2011, 19:10:22
ล็อกไปดิ เร็วๆๆด้วย 
เรื่องคน2คนอ่ะ ไปเคลียร์กันเองไป
เอามาลงทำหอกไรวะ

อ้างจาก: mininote ที่ 24-01-2011, 21:39:54
รู้เรื่องข้างเดียวรึป่าวหว่า
เอ๊ะยังไง
 Shocked

ไม่ทราบว่า ที่ผมอ้างอิงจากข้างบนมานี่
คุณเป็นภรรยาน้อย หรือภรรยาหลวง คุณ -_OnizukA_- เขาเหรอครับ??
ทำไมถึงได้แลดูเดือดเนื้อร้อนใจกับเขาด้วยจัง!!

คนที่เจ้าของกระทู้เขากล่าวถึงคือ คุณคนนี้ = "-_OnizukA_-"
ไม่ได้กล่าวถึงคุณ mininote สักหน่อย กลับไปลงหลุมเถอะครับ  ^^"

--------------------------------------------------------------------------

ส่วนคุณคนนี้ -_OnizukA_- ผมก็ไม่รู้หรอกนะว่า
คุณติดเงินเขานานแค่ไหน หรือเบี้ยวเขามานานแค่ไหน
แต่ผมขอฝากเรื่องนี้ไว้ละกัน

คุณเคยเจอเจ้าหนี้รายโหดไหม??
(ผมว่า คุณ -_OnizukA_- โชคดีที่คุณเจอ คุณ pc)

ถ้าเป็นคนอื่น หรือเจ้าหนี้รายใหญ่ในวงการ
ผมว่า คุณ -_OnizukA_- คงไม่อยู่รอดจนถึงทุกวันนี้หรอก
อาจจะโดนแล่เป็นชิ้นส่วน ละโยนให้กับปลาปีรันย่าในตู้ปลาแสนสวยของเขานั้นเป็นอาหาร
หรืออาจจะโดนมีดปังตอนั้น สับนิ้วทีละนิ้ว  ตามวันที่คุณนั้นส่งหนี้ไม่ทันกำหนด
นี่ผมแค่ยกตัวอย่างเบาะๆ  อย่าคิดว่า "เป็นเรื่องล้อเล่น หรือเรื่องน่าขำ เพราะมันมีอยู่จริง"

คุณ -_OnizukA_- คุณยังโชคดี ที่ยังไม่เจอเจ้าหนี้รายโหดพวกนี้...

--------------------------------------------------------------------------

ส่วนเรื่องของ เจ้าของกระทู้ ขอฝากเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยละกันครับ จงจำไว้ให้ดีว่า

" เรื่องเงิน ไม่ว่าจะเป็นพี่น้องสายเลือดแท้ๆ เดียวกัน ที่คลานตามกันมา
เพื่อนมิตรสหายที่สนิทกันแท้ๆ ที่ครบกันมานาน ก็ไม่ควรที่จะให้ใครคนอื่นยืม
เพราะทุกวันนี้ ในข่าวตามหน้าหนังสือพิมพ์ ส่วนมากก็จะเป็นเรื่องของเงิน
คนจะฆ่ากัน ก็เพราะเรื่อง เงิน "

ปล. ผมคงจะไม่เข้ามาตอบอีกเป็นครั้งที่2  ขอให้ทั้งคู่โชคดี  จบกันด้วยดีละกันครับ  SmileySmiley Smiley

กด Like หนักๆ
OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #85 เมื่อ: 25-01-2011, 18:22:48 »

อ้างจาก: {{nootokio}} ที่ 25-01-2011, 17:29:02
อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 25-01-2011, 13:04:03
ต้องการอะไรครับ คุณเอก

ไหนหละครับที่บอกว่าผมเอาเงินไป โชว์ เป็นแสน

ผมอ่านตัวแดง อยู่นะครับไม่ใช่ไม่อ่าน คุณทำอะไรก้อน่าจะรู้ตัว หรือวันๆมีหน้าที่ไปม่อคนอื่น ไปจีบคนอื่นทั้งๆก้อมีแฟนอยู่แล้วครับ

แล้วยังไงครับเจ้าตัวก้อบอกเองว่าเงินได้ครบแล้ว แล้วต้องการอะไรครับ

Huh? Huh?

ร้อนตัวหรอครับ

เออผมอ่ะม่อแต่ม่อไม่ด้ายจีบ เอสวนเรื่องแฟนผมมีอต่ผมก็ำม่เคยไปแย่งของชาวบ้านอย่าง ใครๆๆ เอออันนี้ มันเขาตัวใครไม่ต้องร้อนตัว ละที่คนเรื่องเงินเป้นแสนเพราะคนกิลคุนบอกมา คุนเอาไปบอกใครคงจะรุ้นะงับ อ้อมีตัวอยุ่ทุกกิลนี้ขอนับถือแต่ก็ว่าพวกสอดรุ้กิลคนอื่น  เขาก็ทำแบบนี้และ
สิงที่ผมพิมสีแดงมานก็เรื่องของผม เพราะมานก้มีคนพิมเงินเป้นแสน ไอเรื่องอะไรที่คุนทำมานก็เรื่องของคุน แต่ก้ว่าคนลงกะทุ้นี้จบไปละมันก็ยังเอาลง มันต้องการสือหรือเสือกหรืออยากดรามา เหอะๆๆ

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #86 เมื่อ: 25-01-2011, 18:23:57 »

ทุกคนคงได้เห็นเจตนาแฝงแล้วนะครับ

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

.แ ม ว ดำ.!*
Hero Member

ป ล ง. !*

« ตอบ #87 เมื่อ: 25-01-2011, 18:24:20 »

เงินได้ครบแล้ว เรื่องจบแล้วคะ
เจ้าของกระทู้ มา็ล็อคกระทู้ด้วยนะคะ
เดี๋ยวเรื่องมันจะไม่จบ

Myself
{{nootokio}}
Jr. Member
**

-0- นักส่องกะทุ้

« ตอบ #88 เมื่อ: 25-01-2011, 18:30:10 »

กรรม ใครก่อมานย้อมสนองตัวเขาเอง ผมไม่มีอะไรหรอกคับเล่นๆๆไปก็แค่เกม  Evil Evil Evil

url=http://imagehost.compgamer.com/getimg.php?img=7798a2efe5.gif][/url]
<นายพล>IvIazaiviuneiiz[For l3aTTle]
Jr. Member
**

.:: P I2 A K A S I T ::.

« ตอบ #89 เมื่อ: 25-01-2011, 18:49:12 »

อ้างจาก: <นายพล>IvIazaiviuneiiz[For l3aTTle] ที่ 25-01-2011, 11:00:02
อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 24-01-2011, 18:41:06
ปล่อย เค้า ครับ พ่อแม่เค้าคงสอนมาดี พอต่อหน้าเราก้ออีกแบบ ลับหลังก้ออีกแบบ นี่ขนาด บอกว่าผมเป็นคนพูด เลย ก้อไม่เป็นไรครับ

ถ้าเค้าทำแบบนี้คงรวยมากเลยครับ

ใครพูดอะไร ก้อควร จะ คิดก่อนนะัคับ

ผมยอมรับนะครับว่าตัวละครผม แต่ลองเลื่อนขึ้นไป อีกสักนิดสิครับ แล้วจะรู้ว่า มีคนได้บอกแล้ว ว่าาใครเล่น

ผมไม่ได้ยืมเงินนะครับ อ่อ ลองถามเจ้าตัวดีกว่าคับ ว่า ยัดเยียดให้ผม ผมไม่ได้มาแก้ตัว แต่ไม่ควรจะเชื่ออะไรแบบนี้นะครับ

สำหรับคนที่เชื่อ ก้อควรจะไตร่ตรงก่อนนะครับ สมาคม ไม่ถูกกัน แต่เอาเรื่งนี้เข้ามาด่ากัน

เปิดเผยตัวเองดีกว่าคับ

เกี่ยวไรกับสมาคม
ยืมก็คือยืม
ไม่มีปัญญาคืน
ก็อย่ายืม ง่าย ๆ เพียงแค่นั้น
ละการที่เจ้าหนี้จะต่อว่าก็เรื่องของเขา
เพราะนั้นคือเงินเขา
คุณไม่คืนก็ได้
นั้นเรื่องของคุณ

ผมไม่ได้มีเอี่ยวกับเรื่องนี้
ผมไม่จำเป็นต้องแก้ตัว
และผมก็เชื่อ
ในสิ่งที่ผมเห็น ไม่จำเป็นต้อง
ตามไปแก้ตัวทีละคน
หรือไม่จริง?

ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7