GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเด่นเย็นนี้ โดย นิวบี้จอมแฉ  (อ่าน 2172 ครั้ง)
OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

Re: เรื่องเด่นเย็นนี้ โดย นิวบี้จอมแฉ
« ตอบ #30 เมื่อ: 24-01-2011, 22:18:51 »

อ้างจาก: คนไทยรักกัน ที่ 24-01-2011, 22:10:17
ถ้าคืนหมดแล้วก็เอาหลักฐานมาโชว์สิครับเรื่องมันจะได้จบๆไปซักที

แล้วคุณไปว่าเค้าว่าทางบ้านมีปัญหาหรือไม่มีการศึกษาอ่ะ

ผมว่าไม่ถูกต้องเลยนะครับ  คุณเองซะมากกว่าที่เป็นแบบนั้น

ลูกผู้ชายหรือเปล่าครับ  กล้าทำกล้ารับหน่อย

คุณผิดตั้งแต่ไปยืมเงินเค้าแล้วผิดนัดคืนเค้าแล้ว

แล้วก็อย่าดีแต่เอาพวกตัวเองมาช่วยพูดสิครับ มันไม่แฟร์นะ  พูดตัวๆกันไปเลย  มีหลักฐานอะไรก็งัดมาสู้เลย

เค้าบอกว่าคุณยังจ่ายไม่ครบ  ยังค้างอยู่ 2งวด

แล้วคุณมาบอกว่าจ่ายครบ มีหลักฐานหรือเปล่าหล่ะครับ

ปล. ผมไม่ได้เข้าข้างใครเพราะผมเองก็freedomเหมือนกัน แต่ ผมรับไม่ได้ เพราะดูยังไงก็ไม่ใช่ลูกผู้ชายอ่ะ  ตุ๊ดชัดๆ

ยืมเงินเค้าก็คืนเค้าไปให้ครบ  ถ้าครบแล้วก็ไปหาหลักฐานมาแก้ตัวเองซะ แล้วทีหลังไม่ต้องไปยืมถ้าไม่มีปัญญาคืน

ลองไปถามเค้าใหม่สิครับ ว่าครบหรือยัง ถ้ายังไม่ทราบเรื่องอัพเดท ก้อลองถามเจ้าตัวดีกว่าจะมาพูดอะไรแบบนี้ครับผม แล้วที่คุณทำแบบนี้คุณเปิเเผยตัวเองดีกว่าครับ เหมือนผมไง

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

Re: เรื่องเด่นเย็นนี้ โดย นิวบี้จอมแฉ
« ตอบ #31 เมื่อ: 24-01-2011, 22:19:27 »

อ้างจาก: mininote ที่ 24-01-2011, 22:18:31
^
^
^
ก็เค้าบอกแระไง ว่าพรุ่งนี้เดี๋ยวชมของผมบ้าง
เอ๊ะยังไง

เดี๋ยวได้รู้ครับว่าผมให้หมดหรือยัง

JASPAL
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 24-01-2011, 22:20:07 »

Freedom จริงป่าว ถ้าฟรีด้อมจริง ต้องรู้ดิว่าเค้าจริงๆอยู่กิลไร สงสัยมาเนียนแอบเสี้ยมกิลให้แตก
OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #33 เมื่อ: 24-01-2011, 22:24:00 »

อ้างจาก: คนไทยรักกัน ที่ 24-01-2011, 22:10:17
ถ้าคืนหมดแล้วก็เอาหลักฐานมาโชว์สิครับเรื่องมันจะได้จบๆไปซักที

แล้วคุณไปว่าเค้าว่าทางบ้านมีปัญหาหรือไม่มีการศึกษาอ่ะ

ผมว่าไม่ถูกต้องเลยนะครับ  คุณเองซะมากกว่าที่เป็นแบบนั้น

ลูกผู้ชายหรือเปล่าครับ  กล้าทำกล้ารับหน่อย

คุณผิดตั้งแต่ไปยืมเงินเค้าแล้วผิดนัดคืนเค้าแล้ว

แล้วก็อย่าดีแต่เอาพวกตัวเองมาช่วยพูดสิครับ มันไม่แฟร์นะ  พูดตัวๆกันไปเลย  มีหลักฐานอะไรก็งัดมาสู้เลย

เค้าบอกว่าคุณยังจ่ายไม่ครบ  ยังค้างอยู่ 2งวด

แล้วคุณมาบอกว่าจ่ายครบ มีหลักฐานหรือเปล่าหล่ะครับ

ปล. ผมไม่ได้เข้าข้างใครเพราะผมเองก็freedomเหมือนกัน แต่ ผมรับไม่ได้ เพราะดูยังไงก็ไม่ใช่ลูกผู้ชายอ่ะ  ตุ๊ดชัดๆ

ยืมเงินเค้าก็คืนเค้าไปให้ครบ  ถ้าครบแล้วก็ไปหาหลักฐานมาแก้ตัวเองซะ แล้วทีหลังไม่ต้องไปยืมถ้าไม่มีปัญญาคืน

ฟรีดอมท่านไหนหละครับ บอกมาสิครับ เอาเบอร์มือถือผมไปแล้วโทรมาเลยไหมครับ

ถ้าคุณไม่เจอกับตัวเองคุณจะไม่รู้หรอกครับ

และถ้าไม่ใช่เรื่องของคุณกรุณา เงียบไปดีกว่าครับ

อ่อลองไปถามเพื่อนบางคนในกิลคุณนะครับ พระรู้สึกว่าวั้นนั้น ที่คุย Msn กันเค้าก้อยู่และได้อ่าน ทุกอย่างว่าเค้าได้ครบแล้ว

ไม่ใช่มาปากเสีย ไล่ด่าคนอื่นไปทั่ว มันจะเสียกิลนะครับ อ้างชื่อกิลได้แต่ ไม่ยอมเปิดเผยตัวเองว่าชื่ออะไร

คุณนี่ลูกผู้ชายตัวตริงกกระทิงแดงเลยทีเดียว

ปล.โทรมาคุยกับผมไไหมคับ ถ้าแน่จริง เดะ pm เบอไปให้นะครับ

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #34 เมื่อ: 24-01-2011, 22:25:20 »

ฟรีดอม จิงๆหรอครับ ผมว่าไม่ใช่หรอกครับ น่าจะพวกๆมันนั่นแหละ

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #35 เมื่อ: 24-01-2011, 22:27:58 »

ตุ๊ดป๊าว ๆ ๆ เมีย เอ้ย (แฟนในเกมส์) ของใครบางคนหรือป่าวครับ ที่โพส กระทู้นี้ ได้ข่าวว่ารู้เรื่องเป็นอย่างดี แล้วทำไมไม่รู้หละครับว่าให้ไปหมดแล้ว

รู้ดีจิงๆ อ่อ หรือว่าเค้าหนีไปแต่งงาน แล้วหละครับ  Shocked  Shocked  Shocked  Shocked  Shocked

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #36 เมื่อ: 24-01-2011, 22:28:47 »

^
^
^

เลยไม่อัพเดทข่าวสารบ้าง

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #37 เมื่อ: 24-01-2011, 22:31:05 »

ปกติผมไม่อยากให้คนที่ไม่เกี่ยวข้องได้ชมหลักฐานนะครับ แต่ไม่เป็นไร เดะผมเอามาให้ดูละกันครับ

พอดีผมเป็นคนที่มีมารยาทนะครับ ไม่ชอบประจานใคร

แต่ไม่เป็นไรครับ ถ้าต้องการ

kakza
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 24-01-2011, 22:48:04 »

พี่คะๆไหนๆก้อบ้านรวยอยู่แล้วอย่าไปนอยจิคร้า ก้อใช้ๆไป หมดแล้วก้อจบ เงินแค่1okขนหน้าแข้งพี่ไม่ร่วงหรอกเนอะๆ บ้านรวย มีหลักฐานก้อเอามาแปะให้เค้าดูคนที่เข้าใจผิดจะได้รู้ว่าพี่บ้านรวยมั่กๆรวยจิงๆแกล้งฟอมไม่มีตังไปยืม(ใช้คารมพูดให้เค้าอยากโง่เอาเงินมายัดใส่มือกรุเอง)เพื่อหารักแท้แต่พอดีว่าคนนี้ไม่ใช่พี่เลยตีจาก(หนีหนี้)แล้วเค้าก้อคงโกดที่อุดส่าทำดี(ให้ยืมเงินแบบว่าอยากช่วยเพราะหลงคารม)แต่พี่ไม่รักอะก้อเลยสร้างเรื่องว่าพี่มายืมเงินแล้วไม่คืนถ้าพี่เอาเงินพี่เองไปประมูลของเงินที่เค้าให้ยืมก้ออน่าจะยังอยู่จิงๆถ้าไม่อยากเอาตั้งแต่แรกบอกเลขบัญชีเค้าไปทำไมหว่าไม่เอาก้อเปลี่ยนเรีื่องคุยแต่เพราะพี่คงคิดจะลองใจเค้าใช่ม้าแหมๆก้อนะเรื่องความรักไม่เข้าคัยออกคัย   Evil Evil Evil
เบื้องบน
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 24-01-2011, 22:49:16 »

ขอเข้ามาขำ คุณคนนี้หน่อย...

อ้างจาก: mininote ที่ 24-01-2011, 18:53:51
เข้ามาขำ

อ้างจาก: mininote ที่ 24-01-2011, 19:00:46
ก็คืนไปแล้วไง เอ๊ะยังไง

อ้างจาก: mininote ที่ 24-01-2011, 19:10:22
ล็อกไปดิ เร็วๆๆด้วย 
เรื่องคน2คนอ่ะ ไปเคลียร์กันเองไป
เอามาลงทำหอกไรวะ

อ้างจาก: mininote ที่ 24-01-2011, 21:39:54
รู้เรื่องข้างเดียวรึป่าวหว่า
เอ๊ะยังไง
 Shocked

ไม่ทราบว่า ที่ผมอ้างอิงจากข้างบนมานี่
คุณเป็นภรรยาน้อย หรือภรรยาหลวง คุณ -_OnizukA_- เขาเหรอครับ??
ทำไมถึงได้แลดูเดือดเนื้อร้อนใจกับเขาด้วยจัง!!

คนที่เจ้าของกระทู้เขากล่าวถึงคือ คุณคนนี้ = "-_OnizukA_-"
ไม่ได้กล่าวถึงคุณ mininote สักหน่อย กลับไปลงหลุมเถอะครับ  ^^"

--------------------------------------------------------------------------

ส่วนคุณคนนี้ -_OnizukA_- ผมก็ไม่รู้หรอกนะว่า
คุณติดเงินเขานานแค่ไหน หรือเบี้ยวเขามานานแค่ไหน
แต่ผมขอฝากเรื่องนี้ไว้ละกัน

คุณเคยเจอเจ้าหนี้รายโหดไหม??
(ผมว่า คุณ -_OnizukA_- โชคดีที่คุณเจอ คุณ pc)

ถ้าเป็นคนอื่น หรือเจ้าหนี้รายใหญ่ในวงการ
ผมว่า คุณ -_OnizukA_- คงไม่อยู่รอดจนถึงทุกวันนี้หรอก
อาจจะโดนแล่เป็นชิ้นส่วน ละโยนให้กับปลาปีรันย่าในตู้ปลาแสนสวยของเขานั้นเป็นอาหาร
หรืออาจจะโดนมีดปังตอนั้น สับนิ้วทีละนิ้ว  ตามวันที่คุณนั้นส่งหนี้ไม่ทันกำหนด
นี่ผมแค่ยกตัวอย่างเบาะๆ  อย่าคิดว่า "เป็นเรื่องล้อเล่น หรือเรื่องน่าขำ เพราะมันมีอยู่จริง"

คุณ -_OnizukA_- คุณยังโชคดี ที่ยังไม่เจอเจ้าหนี้รายโหดพวกนี้...

--------------------------------------------------------------------------

ส่วนเรื่องของ เจ้าของกระทู้ ขอฝากเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยละกันครับ จงจำไว้ให้ดีว่า

" เรื่องเงิน ไม่ว่าจะเป็นพี่น้องสายเลือดแท้ๆ เดียวกัน ที่คลานตามกันมา
เพื่อนมิตรสหายที่สนิทกันแท้ๆ ที่ครบกันมานาน ก็ไม่ควรที่จะให้ใครคนอื่นยืม
เพราะทุกวันนี้ ในข่าวตามหน้าหนังสือพิมพ์ ส่วนมากก็จะเป็นเรื่องของเงิน
คนจะฆ่ากัน ก็เพราะเรื่อง เงิน "

ปล. ผมคงจะไม่เข้ามาตอบอีกเป็นครั้งที่2  ขอให้ทั้งคู่โชคดี  จบกันด้วยดีละกันครับ  SmileySmiley Smiley

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #40 เมื่อ: 24-01-2011, 22:49:34 »

ไม่เข้าใจคับ ^ ^ ^

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #41 เมื่อ: 24-01-2011, 22:51:19 »

อ้างจาก: เบื้องบน ที่ 24-01-2011, 22:49:16

อ้างจาก: mininote ที่ 24-01-2011, 18:53:51
เข้ามาขำ

อ้างจาก: mininote ที่ 24-01-2011, 19:00:46

อ้างจาก: mininote ที่ 24-01-2011, 19:10:22
เรื่องคน2คนอ่ะ ไปเคลียร์กันเองไป

อ้างจาก: mininote ที่ 24-01-2011, 21:39:54
เอ๊ะยังไง
 Shocked

ไม่ทราบว่า ที่ผมอ้างอิงจากข้างบนมานี่
คุณเป็นภรรยาน้อย หรือภรรยาหลวง คุณ -_OnizukA_- เขาเหรอครับ??
ทำไมถึงได้แลดูเดือดเนื้อร้อนใจกับเขาด้วยจัง!!

คนที่เจ้าของกระทู้เขากล่าวถึงคือ คุณคนนี้ = "-_OnizukA_-"
ไม่ได้กล่าวถึงคุณ mininote สักหน่อย กลับไปลงหลุมเถอะครับ  ^^"

ส่วนคุณคนนี้ -_OnizukA_- ผมก็ไม่รู้หรอกนะว่า
คุณติดเงินเขานานแค่ไหน หรือเบี้ยวเขามานานแค่ไหน

(ผมว่า คุณ -_OnizukA_- โชคดีที่คุณเจอ คุณ pc)

ถ้าเป็นคนอื่น หรือเจ้าหนี้รายใหญ่ในวงการ
ผมว่า คุณ -_OnizukA_- คงไม่อยู่รอดจนถึงทุกวันนี้หรอก
อาจจะโดนแล่เป็นชิ้นส่วน ละโยนให้กับปลาปีรันย่าในตู้ปลาแสนสวยของเขานั้นเป็นอาหาร
หรืออาจจะโดนมีดปังตอนั้น สับนิ้วทีละนิ้ว  ตามวันที่คุณนั้นส่งหนี้ไม่ทันกำหนด
นี่ผมแค่ยกตัวอย่างเบาะๆ  อย่าคิดว่า "เป็นเรื่องล้อเล่น หรือเรื่องน่าขำ เพราะมันมีอยู่จริง"

คุณ -_OnizukA_- คุณยังโชคดี ที่ยังไม่เจอเจ้าหนี้รายโหดพวกนี้...

ส่วนเรื่องของ เจ้าของกระทู้ ขอฝากเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยละกันครับ จงจำไว้ให้ดีว่า

" เรื่องเงิน ไม่ว่าจะเป็นพี่น้องสายเลือดแท้ๆ เดียวกัน ที่คลานตามกันมา
เพื่อนมิตรสหายที่สนิทกันแท้ๆ ที่ครบกันมานาน ก็ไม่ควรที่จะให้ใครคนอื่นยืม
เพราะทุกวันนี้ ในข่าวตามหน้าหนังสือพิมพ์ ส่วนมากก็จะเป็นเรื่องของเงิน
คนจะฆ่ากัน ก็เพราะเรื่อง เงิน "

ปล. ผมคงจะไม่เข้ามาตอบอีกเป็นครั้งที่2  ขอให้ทั้งคู่โชคดี  จบกันด้วยดีละกันครับ  SmileySmiley Smiley

เพื่ออะไรครับ  Huh?  Huh?  Huh?  Huh?

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #42 เมื่อ: 24-01-2011, 22:52:36 »

อ้างจาก: เบื้องบน ที่ 24-01-2011, 22:49:16

เข้ามาขำ

เอ๊ะยังไง
 Shocked

ดูหนังมากไปหรือป่าวครับ  Huh?  Huh?  Huh?

NATTY' ♥
Full Member

., มีเทอแล้วมันช่างสุขหัวใจ'#

« ตอบ #43 เมื่อ: 24-01-2011, 22:53:34 »

ถึงคนนอกนค่ะที่ไม่ใช่เจ้าตัว ถ้าเราไม่ใช่เค้าสองคนก็คงไม่รู้หรอกนะคะว่าอันไหนคือ เรื่องจิงอันไหนคือเรื่องเท็จ ทำอะไรทั้งสองคนเองที่รู้อยู่แก่ใจนะค่ะ คนอื่นอาจไม่รู้ก็อ่านก็เห็นตามที่คุณลง มันก้มีทั้งส่วนที่เชื่อและไม่เชื่อแหละค่ะ ทำไรรู้อยู่แก่ใจค่ะ อย่าสร้างปัญหาให้คนอื่นเค้าหนักใจเลยค่ะ เรื่องของคนสองคนค่ะ

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #44 เมื่อ: 24-01-2011, 23:00:08 »

เรื่อง คนสองคน

แล้วใคร มันลากไปลงกิลว่ะ

ชักใบให้เรือเสียเก่งกันจริงพวกนี้ - -)

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7