GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการบริจาคไม้เข้าสมาคม ขอผู้รู้อธิบายทีคับ  (อ่าน 213 ครั้ง)
ธนกฤต ที่รัก
Newbie
*

ขอถามเรื่องการบริจาคไม้เข้าสมาคม ขอผู้รู้อธิบายทีคับ
« เมื่อ: 24-01-2011, 15:48:59 »

คือผมมีการงานตัดไม้ขั้น5แล้วอะครับ แล้วทีนี้ก็ตัดไม้ได้มาก็เยอะ พวกท่อนไม้เนื้อหอม ท่อนไม้อ่อน ท่อนไม้สีขาว
แล้วพอกดบริจาคทำไมบริจาคไม่ได้ แต่มัดเถาวัลย์มันบริจากได้  แล้วทำไงผมถึงจะบริจากได้หมดทุกไม้ละครับ

ใครรู้บอกที Sad
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

Re: ขอถามเรื่องการบริจาคไม้เข้าสมาคม ขอผู้รู้อธิบายทีคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-01-2011, 16:06:25 »

ไม้ที่สามารถทำการบริจาคเข้าสมาคมได้นั้น มีดังนี้ครับ

ได้จากการบริจาคมัดเถาวัลย์ มัดเถาวัลย์แบบเหนียว, ท่อนไม้เนื้อแข็ง, ท่อนไม้สัก

นอกเหนือจากนี้ สามารถนำไปทำการงานช่างไม้ เพื่อจะนำไม้ที่แปรรูปได้ไปทำการงานขั้นที่ 3 ต่อครับผม

ปล. การทำการงานตัดไม้โดยใช้ยา "หนูขี้เกียจกดเม้าส์" จะไม่ได้ไม้ที่สามารถนำไปบริจาคให้กับสมาคมได้นะครับ แถมยังไม้ไดทีละท่อนอีกด้วยน๊า

รัก รัก รัก
นาวสาวมด เชษฐราช
Newbie
*

Re: ขอถามเรื่องการบริจาคไม้เข้าสมาคม ขอผู้รู้อธิบายทีคับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 24-01-2011, 20:43:46 »

หรอคับ woon ใช่ ใช่
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-01-2011, 23:51:32 »

ป้องกันการปั้มไม้หรอคับ

ป้าย:
หน้า: [1]