GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าชื่อเสียง ได้จากไหนครับ  (อ่าน 378 ครั้ง)
autincubus
Newbie
*

ค่าชื่อเสียง ได้จากไหนครับ
« เมื่อ: 23-01-2011, 13:36:03 »

ค่าชื่อเสียง ได้จากไหนครับ  Wink Wink
แล้วถ้าชื่อเสียง 100 ใช้ตลับประสบการณ์ค่าชื่อเสียงจะหายไปเลยอะเปล่า  Huh?  Huh?
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: ค่าชื่อเสียง ได้จากไหนครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-01-2011, 14:13:26 »

ได้จากการช่วยพาคาเดทเก็บเลเวลครับโดยมีเงื่อนไขดังนี้คือ
- ต้องอยู่ปาร์ตี้เดียวกับคาเดท
- คาเดทต้องมีเลเวลไม่เกิน 21
- ช่วยคาเดทตีมอนเตอร์ แต่คาเดทต้องเป็นคนรับดาเมจจากมอเตอร์เอง
คร่าวๆ ประมาณนี้ครับ  Smiley Smiley

จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

Re: ค่าชื่อเสียง ได้จากไหนครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-01-2011, 14:17:25 »

เพิ่มเติมให้จ๊ะ

เพื่อนๆหลายคนคงจะเคยสงสัยกันใช่ไหมครับ ว่าค่าชื่อเสียงที่มีอยู่ในตัวเรามีไว้ทำอะไร ทำอย่างไรถึงจะได้มา และ มีประโยชน์อย่างไร

ค่าชื่อเสียงก็คือ ค่าที่บ่งบอกถึงความป๊อบปูล่าและความมีน้ำใจของเรานั่นเอง ฮ่าๆ laugh laugh

วิธีการที่เราจะได้ค่าชื่อเสียงมามีเงื่อนไขดังนี้
1.เราต้องเป็นตัวละครคลาส1 ที่มีเลเวลตั้งแต่ 21 ขึ้นไป
2.เราต้องช่วยอาชีพ คาเดท ที่มีเลเวล ต่ำกว่า 21 ในการเก็บเลเวล
       เราไปดูวิธีการกันเลยครับ

ก่อนอื่นเราต้องร่วมปาร์ตี้กับคาเดทเสียก่อน แล้วช่วยคาเดทกำจัดมอนสเตอร์(ต้องเป็นมอนสเตอร์ตัวที่กำลังโจมตีคาเดทอยู่เท่านั้น) เมื่อมอนสเตอร์ตายเราจะได้ค่าชื่อเสียงมาครับ

ต้องร่วมวงกันก่อนนะเออ

ค่าชื่อเสียงก่อนกำจัดมอนสเตอร์

ค่าชื่อเสียงหลังกำจัดมอนสเตอร์

เพื่อนๆจะเห็นได้ว่า เมื่อเราช่วยคาเดทกำจัดมอนสเตอร์ 1 ตัวจะได้ค่าชื่อเสียงเพิ่มขึ้นมาครับ

และก็มีเงื่อนไขพิเศษสำหรับค่าชื่อเสียงอีกนะครับ นั่นคือ
1.เมื่อเราช่วยคาเดทกำจัดมอนสเตอร์ที่เลเวลห่างกับคาเดทเกิน 1 เลเวล(เช่น คาเดทเลเวล 16 แต่ต่อสู้กับ "วุ้นทาร์" ซึ่งเลเวล 18 หรือ ต่อสู้กับ "ป๊อกกี้" ซึ่งเลเวล 14) เมื่อมอนสเตอร์ตาย เราจะได้ค่าชื่อเสียงเพิ่มขึ้นมา 1 หน่วย
2.เมื่อเราช่วยคาเดทกำจัดมอนสเตอร์ที่เลเวลห่างกับคาเดทไม่เกิน 1 เลเวล(เช่น คาเดทเลเวล 16 แล้วต่อสู้กับ กระพงเลเวล 15 หรือ พิกม่าเลเวล 16 หรือ ทหารแตกทัพเขี้ยวทมิฬเลเวล 17) เมื่อมอนสเตอร์ตาย เราจะได้ค่าชื่อเสียงเพิ่มขึ้นมา 3 หน่วย  Shocked Shocked

ก่อนกำจัดมอนสเตอร์

หลังกำจัดมอนเสตอร์ ที่เลเวลห่างกับคาเดท ไม่เกิน 1 เลเวล

3.จะต้องยืนอยู่ห่างกับคาเดทไม่เกิน 20 ช่อง จึงจะได้ค่าชื่อเสียง
4.ทุกคนที่อยู่ในปาร์ตี้เดียวกันกับคาเดท และเป็นตัวละครคลาส1 ที่มีเลเวลตั้งแต่ 21 ขึ้นไป จะได้ค่าชื่อเสียงเช่นเดียวกัน  Shocked Shocked

เอ๊ะแล้วค่าชื่อเสียงที่หามาเนี่ย มันทำอะไรได้กันล่ะ  Huh? Huh?

เพื่อนๆคงจะเคยเห็นเจ้า ตลับเพิ่มค่าประสบการณ์ กันมาบ้างแล้วใช่ไหมล่ะ

ดูจากคุณสมบัติแล้ว ไม่เบาเลยใช่ไหมล่ะ Evil Evil

ซึ่งเจ้าตลับเพิ่มค่าประสบการณ์นี้ การที่เราจะใช้ได้ จะต้องใช้ค่าชื่อเสียง 100 หน่วย ต่อการใช้ 1 ครั้ง

และตลับเพิ่มค่าประสบการณ์นี้สามารถหาได้จากการนำเอาเหรียญรางวัล
ไปแลกตลับเพิ่มค่าประสบการณ์ได้ที่เลขาไก่จ๊วบ

เหรียญรางวัล จะหาได้จากการเข้าร่วมเล่นกิจกรรมกับจีเอ็มอาสา หรือจีเอ็มทีมงานที่จัดกิจกรรมกันครับ

อีกวีธีหนึ่งสำหรับการหาตลับเพิ่มค่าประสบการณ์
นั่นคือ การเอาโมบายเปลือกหอยชั้นดีไปแลกกับ NPC ชื่อ พาเวลล์ ซึ่งจะอยู่ที่บริเวณน้ำพุเมือง เซาเทิร์นไซร์

พาเวลล์
โดยจะแลกได้เพียงวันละหนึ่งครั้งเท่านั้น

วิธีการทำโมบายเปลือกหอยชั้นดี
เริ่มแรกต้องรับเควสหาเปลือกหอยก่อนครับ ซึ่งรับได้ที่ NPC เจน (ที่ชายหาดเมือง เรดคลิฟ)

ซึ่งเราจะต้องไปหาเปลือกหอยสามชนิด นั่นคือ
เปลือกหอยม้วน ใช้ 10 ชิ้นต่อการทำ 1 ครั้ง
เปลือกหอยเกลียว ใช้ 5 ชิ้นต่อการทำ 1 ครั้ง
เปลือกหอยหนาม ใช้ 2 ชิ้นต่อการทำ 1 ครั้ง
เปลือกหอยทั้งสามชนิดนี้หาได้จากปูเสฉวนสีต่างๆ ซึ่งอยู่บริเวณหน้าเมืองเรดคลิฟ

พอมีอุปกรณ์ครบแล้วก็ไปทำโมบายเปลือกหอยชั้นดีได้ที่ NPC ณอน ซึ่งอยู่ในเมืองเรดคลิฟเหมือนกัน
การทำโมบายแต่ละครั้ง มีโอกาสล้มเหลวด้วยนะจ๊ะ Shocked

ได้โมบายเปลือกหอยชั้นดีแล้วก็เอาไปแลกกับพาเวลล์ได้เลยจ้า

หุหุ เพื่อนๆ รู้กันแล้ว ก็ อย่าลืมทำตัวให้ป๊อบกันนะจ๊ะ ประหยัดค่าใช้จ่ายไปเยอะ Evil Evil
กรหล่อ จังเลย
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-01-2011, 16:44:34 »

งั้นคาเดทเวลมากกว่า21ที่จะเป็นเซนก็ไม่มีทางได้ชื่อเสียงดิ  Cry Cry Cry Cry
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-01-2011, 17:05:57 »

อ้างจาก: กรหล่อ จังเลย ที่ 24-01-2011, 16:44:34
งั้นคาเดทเวลมากกว่า21ที่จะเป็นเซนก็ไม่มีทางได้ชื่อเสียงดิ  Cry Cry Cry Cry

ใช้แล้วจ๊ะ  laugh

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
นาวสาวมด เชษฐราช
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-01-2011, 20:42:59 »

..... Smiley Wink
Ganderoom99
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-01-2011, 11:27:08 »

รับทราบ Evil Evil Evil

จุดเริ่มต้นของการเปลี่ยนแปลง
ป้าย:
หน้า: [1]