GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: จะหนีไปไหนๆ อย่าคิดว่าไม่เห็นนะ "วุ้นวิเศษ" หึ หึ  (อ่าน 597 ครั้ง)
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

จะหนีไปไหนๆ อย่าคิดว่าไม่เห็นนะ "วุ้นวิเศษ" หึ หึ
« เมื่อ: 23-01-2011, 00:50:01 »

แคส ณ ปัจจุบัน

เวลา 00.10 น. โดยประมาณ(นาฬิกาบ้านเราอาจจะเร็ว คนอื่นๆ คงประมาณ เที่ยงคืน5นาที)
แหม เราก็นึกว่าได้เจอ "วุ้นวิเศษ" เข้าให้แล้ว ก็นะ วุ้นอะร๊ายยย ดันมีสกิลของวิซาร์ทได้

วุ้นวิเศษกำลังพยายามฆ่าเบอเซอเกอร์เลือดเยอะที่ยืนขุดสมุนไพร
พยายามอยู่หลายรอบมาก ข้างๆ มีศพคาเดท และเบลดอยู่

เราเป็นพระเดินผ่านมาพอดี กำลังจะพิมพ์ให้หยุด แต่ "วุ้นวิเศษ" กลับเดินหนีซะงั้น
ไปหลบแถวพุ่มไม้ เดินตามหาแทบแย่ ที่ไหนได้ คืนร่างกลับมา
แถมยังพยายามเดินหนีเราไม่หยุดนิ่ง ประมาณไม่ยอมให้เซฟภาพได้อีก ขอชมๆ
แต่ก็ต้องขอขอบคุณนะคะที่ไม่ฆ่าเราซะด้วยเลย ไม่งั้นคงเอาค้อนทุบหัวสักตุ๊บ

ส่วนใครที่สงสัยว่า ทำไม ตายได้อย่างไร ใครฆ่า ณ เวลานี้ ประมาณ นี้
ก็คนนี้เลยจ้า แต่ว่าเราไม่ได้ชุบให้นะคะ เพราะว่า กลัว "เขา"หรือ "เกรียน" อื่นจะมาฆ่าอีก
มันจะทำให้เปอร์ลดเปล่าๆ สงสาร เราชุบเฉพาะคนที่ประกาศถามว่าอยู่จอหรือไม่ หรือคนที่ร้องขอให้ชุบค่ะ

เคสที่ 2

เป็นเกรียนแทคทีมนะคะ(หรือจะคนเดียวกัน หลายจอก็ไม่แน่ใจ) แต่ว่างวดนี้ ไม่มีภาพมาให้เห็นตอนฆ่า เนื่องจากแทคทีมดีมากกกกก เขาจะเอาพระมายืนหน้าวาร์ปทางเข้าแม๊พวุ้นไชร์ มีเบลดเป็นคนแปลงมอน  พระบัฟและกายให้ เสร็จแล้วส่งตัวเบลดเข้าแม๊พไชร์ แล้วฆ่าเรียบ เมื่อตอนสัก 4ทุ่มกว่าๆ

จากนั้นเขาก็จะเอาพระเดินเข้าวาร์ปไป ทำเป็นว่าไม่รู้เรื่องรู้ราว ชุบให้ทุกคน
ทีนี้ที่เรารู้เพราะเล่นสองจอค่ะ จอแรกเป็นวอ เดินมาเจอ "วุ้นวิเศษ" ตีข้างหลัง แต่เราเดินมากับกระรอก
กระรอกก็เลยหันไปตบวุ้นตายคาหางมันเลย แล้วเขาก็รีบไปเกิดทันที ข้างๆ นั้นมีเบอเซอเกอร์นอนตาย
ตอนแรกเราคิดว่าเป็นเบอฯ ที่แปลงมอน เลยว่าเขาไป ก็ต้องขอโทษเขาไปและเข้าใจแล้วว่าไม่ใช่เขา

ทีนี้พอกำลังจะเดินออกวาร์ป ก็เห็นคนที่ตายเขียนบนหน้าเกมส์บอกชื่อว่าคนตีชื่อ samkan
ก็ละไว้ในฐานที่เข้าใจ เราก็ไม่ได้เอะใจอะไร ก็เดินเอาตัวพระจะออกวาร์ป

แต่ก่อนออกเราก็ถามคนตายแถวนั้นว่าใครจะให้ชุบอีกมั้ย เพราะเราจะไม่ชุบพร่ำเพรื่อ เพราะบางคนก็มีเพื่อน มีตัวพระคอยชุบให้ อีกอย่างถ้าคนนั้นไม่อยู่จอ เราชุบมาเขาก็จะตายอีกด้วยฤทธิ์ "วุ้นวิเศษ"

ตอนนั้นก็สังเกตเห็นพระตัวหนึ่งพยายามรีบวิ่งชุบทุกศพที่เหลืออยู่เต็มที่ เสร็จแล้ววุ้นตัวหนึ่งก็กรงใส่พระเราค่ะ เหมือนไม่อยากให้ไปชุบคนอื่นๆ แต่โชคดีที่พระเราหลุดวาร์ปออกมาพอดี ก็มาเจอกับกลุ่มตัวละครแท๊คทีมที่ว่านี่แหละ เราเดินออมายืนอยู่นาน ก็เห็นตัวละคร ทั้งพระ ทั้งเบลด ทั้งวิ เดินเข้าออกวาร์ปไปมา

ซึ่งอันนี้ต้องขอบอกก่อนเลยว่า ถ้าความเข้าใจของเราผิดหรือคลาดเคลื่อนไปก็ขออภัยด้วย ไม่มีเจตนากล่าวหาแต่อย่างใดถ้าพวกคุณคือคนที่ "จะไปเอาคืน" ให้กับคนที่ถูกฆ่าตายไปนะคะ แต่เพราะว่าคนที่ยืนอยู่ในกลุ่มแทคทีมนี้ดันชื่อเดียวกับชื่อที่คนถูกฆ่าพิมพ์ไว้ให้เราอ่านนะคะ เราจึงเข้าใจว่าคุณเป็นพวกเดียวกัน

หมายเหุต ทั้งสองภาพ แม้จะไม่สามารถเซฟทันตอนที่เป็นมอนได้จะๆ จึงไม่สามารถ "จับมือใครดม" ได้
แต่อย่างน้อยก็น่าจะคิดสักนิดก่อนจะทำ ถ้าคุณทำจริง คิดให้ได้หน่อยเถอะค่ะ ว่าชีวิตคุณคุณยังหวง แล้วชีวิตคนอื่นไม่สำคัญเลยเหรอ  "ปลาใหญ่กินปลาเล็กมันไม่ผิด แต่ว่าปลาที่ไม่ได้ใหญ่จริงแล้วมากินปลาเล็กๆเนี่ย สันดานค่ะ"

หมายเหตุ2 หากท่านผู้มีชื่อในภาพ จะแย้งว่าตนมิได้เป็นผู้กระทำแต่อย่างใด เป็นแค่ผู้ผ่านมา ไม่ผิด ไม่ได้ทำ คนตั้งกระทู้ก็ยินดีขอโทษหน้าบอร์ดนะคะ ไม่กล้วหากจะต้องกล่าวคำขอโทษใครสักคน เพราะกล้าโพส กล้าทำ ก็ต้องกล้ารับค่ะ

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

Re: จะหนีไปไหนๆ อย่าคิดว่าไม่เห็นนะ "วุ้นวิเศษ" หึ หึ
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-01-2011, 01:24:01 »

ขอสงวนสิทธิในข้อความนะครับ เนื่องจากเป็นการคุยกันในระหว่างกิล  แต่ไม่สงวนสิทธิ์ในชื่อ จะได้รู้ว่าคนไหนได้แก้แค้นถูกคน laugh laugh

เอามาให้ดู แล้วดูกันเองว่ามันชื่อเดียวกันรึเปล่า ก็อยากรู้เหมือนกันว่าจะมีคนมาแถว่าไม่ได้ทำรึเปล่า Evil Evil

หึหึ พวกนี้นะมีปัญญาก็แค่พวกนักเลงหลังคีย์บอร์ดแหละ เก่งแต่ลอบกัดเค้าไปวันๆ

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
chutr
Full Member

Re: จะหนีไปไหนๆ อย่าคิดว่าไม่เห็นนะ "วุ้นวิเศษ" หึ หึ
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-01-2011, 01:32:16 »

oaiผมก็เคยโดนนะ ไม่รู้คนเดียวกันรึเปล่า ที่ทางเข้าก่อน  แกรนด์ฟอเรสต์

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-01-2011, 07:22:54 »

ม้วนคาถาก๊อปปี้เงาครับ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-01-2011, 09:08:25 »

ติดเราด้วย*-*

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-01-2011, 09:20:24 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 23-01-2011, 07:22:54
ม้วนคาถาก๊อปปี้เงาครับ

เค้ารู้กันจ้า ว่าใช้คาถาก็อปเงาน่ะ - -*

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-01-2011, 09:55:07 »

โอโห เขียนเหมือนการแพทย์เลย เคส1-2-3=_=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-01-2011, 10:16:27 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 23-01-2011, 09:55:07
โอโห เขียนเหมือนการแพทย์เลย เคส1-2-3=_=

สงสัยจะติดเชื้อวงศ์การแพทย์มากเกินไปแล้วสิเรา 555

แต่มันก็อาจจะเป็นเคสการแพทย์เหมือนกันนะคะ เคสของ ผู้ป่วยทานด้านจิตเวชชนิดหนึ่งค่ะ

เป็นพวกจิตใต้สำนึกบิดเบือน จิตที่ต้องการเรียกร้องความสนใจ ต้องการเอาชนะ ต้องการทำอะไรก็ได้ ที่เป็นฝ่ายได้เสมอ โดยไม่คำนึงถึงคนอื่น

Evil Evil Evil Evil Evil Evil

ปอลิง. เอ??ในอสุรา มีNPCหมอจิตเวชหรือยังเนี่ย น่าเพิ่มนะเนี่ย ไว้รักษาผู้ป่วย ที่เล่นเกมส์มากเกินไป จนคิดแต่จะเอาชนะคนอื่น เหนือคนอื่นอยู่ฝ่ายเดียว

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-01-2011, 16:45:43 »

ตายเกลื่อนเลย ...  Embarrassed

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #9 เมื่อ: 24-01-2011, 08:33:36 »

ส่วนใหญ่เป็นพวกสู้ใน PK ไม่ได้แล้วมาระบายอ่ะนะครับ Evil

Ganderoom99
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 24-01-2011, 17:16:57 »

Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry
เมื่อไหร่จะแก้ไขสักทีเนี่ยอ้ายคาถาก้อปปี้เงาอะ

จุดเริ่มต้นของการเปลี่ยนแปลง
นาวสาวมด เชษฐราช
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 24-01-2011, 20:42:23 »

Wink Wink Angry....
♥ knotii ~
Jr. Member
**

Pcc.St # 15

« ตอบ #12 เมื่อ: 25-01-2011, 10:29:05 »

อ้างจาก: Ganderoom99 ที่ 24-01-2011, 17:16:57
Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry
เมื่อไหร่จะแก้ไขสักทีเนี่ยอ้ายคาถาก้อปปี้เงาอะ

มันก็ดีเเล้วไม่ไช่หรอ

♥ เต่าน้อย ' เลิกม่อเพื่อเมีย !
ป้าย:
หน้า: [1]