GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาตีมินิบอส หรือบอส ใช้ยาหรืออาหารอะไรครับ ถึงจะเพิ่มเลือดทัน กรณ๊ไม่มีพระ  (อ่าน 197 ครั้ง)
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

เวลาตีมินิบอส หรือบอส ใช้ยาหรืออาหารอะไรครับ ถึงจะเพิ่มเลือดทัน กรณ๊ไม่มีพระ
« เมื่อ: 22-01-2011, 16:56:01 »

ช่วยตอบหน่อยครับ Sad
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: เวลาตีมินิบอส หรือบอส ใช้ยาหรืออาหารอะไรครับ ถึงจะเพิ่มเลือดทัน กรณ๊ไม่มีพระ
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-01-2011, 17:12:57 »

โอสดเทพ

NeeD not to know

ปิศาจ
Full Member

Re: เวลาตีมินิบอส หรือบอส ใช้ยาหรืออาหารอะไรครับ ถึงจะเพิ่มเลือดทัน กรณ๊ไม่มีพระ
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-01-2011, 17:18:16 »

ชื่อก็บอกแล้ว บอสและมินิบอส ถ้าตีคนเดียวได้ง่ายๆจะเรียนบอสหรือมินิหนะเหรอ
สำหรับบอส ตอบได้เลยว่ายากหรือแทบเป็นไปไม่ได้ถ้าจะไปคนเดียวโดยไม่มีพระ  นโยบาย บอสคือไม่สามารถตีคนเดียวได้อยู่แล้ว (ยกเว้นบอสบางตัว เทรผมเอาไปคนเดียวได้แต่ใช้เวลาเกือบ 45 นาที กว่าจะฆ่าได้ แต่ว่าก็ต้องพึ่งของเช่าบางอย่าง อิอิ)
สำหรับมินิ  ขึ้นอยู่กับตัวว่ามินิตัวไหน  แล้วเล่นอาชีพอะไร บางตัวโหดมาคนเดียวก็ไม่ไหว แต่สำหรับบางอาชีพก็ฆ่าง่าย  บางตัวก็อ่อนซะเหลือเกิน ไม่ว่าอาชีพไหนก็ฆ่าได้

ถ้าจะถามควรเจาะจงว่าจะฆ่าตัวไหน และเล่นอาชีพอะไร  ก็จะพอตอบได้บ้าง เพราะแต่ละตัว แต่ละอาชีพวิธีก็แตกต่างกัน  แต่ถ้าจะฆ่าบอสโดยไม่ใช้พระอย่าทำเลย สมัยก่อนอาจพอไหวแต่เดียวนี้บอสเก่งขึ้นเยอะ  และอีกอย่างอัตราดรอปน้อยนิด สมมุติว่าฆ่าได้ ฆ่าไปก็ไม่ได้อะไร ไม่คุ้มกับยาอย่างแรง

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-01-2011, 17:24:37 »

กำลังเล่นอาชีพเทรน เวล 60 ต้นๆ  สายมีดนะครับ บอสคงไม่ไหวเหมือนกระทู้ด้านบนว่า สำหรับมินิ กะจะไปลองกับ

ยากูด้า อัศวินน้ำแข็ง ราชาขุนเขา กัลก้า พวกนี้อ่ะครับ เอาอาหารอะไรไปดี  Sad
pH7
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-01-2011, 17:35:22 »

อ้างจาก: อสูรเทวะ ที่ 22-01-2011, 17:24:37
กำลังเล่นอาชีพเทรน เวล 60 ต้นๆ  สายมีดนะครับ บอสคงไม่ไหวเหมือนกระทู้ด้านบนว่า สำหรับมินิ กะจะไปลองกับ

ยากูด้า อัศวินน้ำแข็ง ราชาขุนเขา กัลก้า พวกนี้อ่ะครับ เอาอาหารอะไรไปดี  Sad

ยากูด้า อัศวิน กัลก้านิ Embarrassed Embarrassed Embarrassed
มันโหดเกินไปอ่ารอให้มีซี 3 ก่อนจะดีกว่าหรือเวลสูงกว่ามันสัก 10 เวล
แบบยากูด้าเนี่ยมันทุบแม่นบวกรัวครับ Embarrassed Embarrassed Embarrassed
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-01-2011, 17:44:10 »

นั่นสิ ดูจากเวลแล้ว กับมินิที่บอกมา เราว่าไม่น่าจะไหว แต่ละตัวโหดใช้ได้  รอสักเวล 70 ไปทำเควสรองเท้านักล่าสบบัติมาใช้เพิ่มหลบเยอะอยู่ แล้วทำ C3 กาลเวลา เอาไว้หยุดมอน ไม่ก็ คำพูด เอาไว้ตะโกนใส่  น่าจะพอไหวอยู่

ราชาขุนเขากับกัลก้าถ้าพกยาไปดีๆหน่อยพวกพื้นฟู ก็น่าจะพอไหว ถ้าไม่โดนสตันอะนะ  แต่ ยากูด้า อัศวิน  นี้คงต้องเวลสูงๆหน่อยหละ เราเวล 92  ยังแทบจะไม่รอดเลยถ้าไม่มีตะโกนอะนะ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ป้าย:
หน้า: [1]