GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: c3ของพาลามันเกินไปแล้ว(เกียวกับป้องกันนะ) เราจนตีไม่เข้าเลยแถมมาตีเราได้ดิบได้ดีจนหมดเวล  (อ่าน 930 ครั้ง)
winthas1
Jr. Member
**

Re: c3ของพาลามันเกินไปแล้ว(เกียวกับป้องกันนะ) เราจนตีไม่เข้าเลยแถมมาตีเราได้ดิบได้ดีจนหมดเว
« ตอบ #15 เมื่อ: 22-01-2011, 10:56:23 »

พาลาเป็นอาชีพที่ป้องกันหนาที่สุดในเกมอยู่แล้วไม่แปลกที่ตีไม่เข้านะ ยิ่งจุ+ใส่ของดี+C3ระดับ10 แทบจะไม่มีใครตัวต่อตัวชนะได้เลย
แต่ที่ผมอยากจะบ่นไม่ใช่ป้องกันแต่เป็นพลังโจมตีต่างหากโจมตีแรงเวอร์ อาชีพป้องกันน้อยโดนทีเดียวตายหมด ป้องกันปานกลาง2ทีตาย
ป้องกันหนามีเพียงอย่างอาชีพเดียวกันอย่างพาลาเท่านั้นถึงจะสู้กันสูสีได้ ส่วนเบอที่ว่าเลือดเยอะโดน3-4ทีตายอันนี้กดยืนหยัดแล้วนะ

แอส วิ เบลด วอ ชาป เทรจะแพ้แทบทันทีเริ่มเกมปุ๊บโดนศาตราเทพแบบไม่มีทางหนี เซนเจอศาตราเทพ+หอกกางเขนส่วนมากไม่รอด
เบอพอลุ้นถ้าปลดอาวุธทัน พระกายสูสีขึ้นอยู่กับฝีมือ ที่พูดนี่เห็นมากับตาตัวเองนะ
ปิศาจ
Full Member

Re: c3ของพาลามันเกินไปแล้ว(เกียวกับป้องกันนะ) เราจนตีไม่เข้าเลยแถมมาตีเราได้ดิบได้ดีจนหมดเว
« ตอบ #16 เมื่อ: 22-01-2011, 11:34:34 »

อ้างจาก: winthas1 ที่ 22-01-2011, 10:56:23
พาลาเป็นอาชีพที่ป้องกันหนาที่สุดในเกมอยู่แล้วไม่แปลกที่ตีไม่เข้านะ ยิ่งจุ+ใส่ของดี+C3ระดับ10 แทบจะไม่มีใครตัวต่อตัวชนะได้เลย
แต่ที่ผมอยากจะบ่นไม่ใช่ป้องกันแต่เป็นพลังโจมตีต่างหากโจมตีแรงเวอร์ อาชีพป้องกันน้อยโดนทีเดียวตายหมด ป้องกันปานกลาง2ทีตาย
ป้องกันหนามีเพียงอย่างอาชีพเดียวกันอย่างพาลาเท่านั้นถึงจะสู้กันสูสีได้ ส่วนเบอที่ว่าเลือดเยอะโดน3-4ทีตายอันนี้กดยืนหยัดแล้วนะ

แอส วิ เบลด วอ ชาป เทรจะแพ้แทบทันทีเริ่มเกมปุ๊บโดนศาตราเทพแบบไม่มีทางหนี เซนเจอศาตราเทพ+หอกกางเขนส่วนมากไม่รอด
เบอพอลุ้นถ้าปลดอาวุธทัน พระกายสูสีขึ้นอยู่กับฝีมือ ที่พูดนี่เห็นมากับตาตัวเองนะ

อันนี้ ไม่รู้เหมือนกัน ใน PK เคยเห็น พาลาจุ 6 รอบ  โดน วิกับชาป ยิงทีเดียวตายไม่ทันโดดก็เคยเห็น แล้วเทรหยุดเวลาตะโกน หมอกควัน ยืนยิงพาลาจนตายก็เคยเห็นนะ 
ดีเลย์แต่ละอย่างก็มี มันอยู่ที่จังหวะด้วยแหละ
แต่เราว่าอย่าไปมองมุมๆเดียวดีกว่า เกมส์นี้ไม่ได้มีแค่ลงแบทไปสู้กันนะครับ ผมว่าแบทมันเป็นแค่ส่วนเล็กๆของเกมส์ (ยกเว้น pk อะนะ)

ถ้าอยากรู้การมองหลายมุมเป็นยังไง  ลองไปเล่นอาชีพนั่นดูครับที่คุณว่ามันเก่ง  แล้วจะเห็นอะไรชัดเจนเอง  บางอาชีพเวลดี บางอาชีพสู้ดีกับคนดี บางอาชีพล่าบอสดี  มันก็ดีคนละแบบ อย่าเอามุมเดียวมาบอกว่า มันเก่งเกินไป อะไรแบบนี้มันไม่ดีนะครับ

ถ้าว่ามันดีจริง ตีแรงจริง หุหุ เคยเอาพาลาไปเวลโขนไหม ถ้าเคยจะรู้ว่าพาลาตีแรงไหมหุหุเมื่อเจอผีเสื้อ  แล้วอีกอย่างถ้าเคยเอาพาลาไปจุ  ฆ่าราชินีหละก็เหนื่อยหละ  แล้วจะรู้ว่ามันยังตีแรงอยู่ไหม หุหุ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 22-01-2011, 13:36:55 »

ไม่เห็นต้องไปดูอะไรมาก ถ้าพาราเทพสุดจริง เวลาวอร์คงเห็นพารากันบ้านกันทั้งแมบแล้วครับ ทั้งกิลคงปั้นพารากันหมดใช่ไหมล่ะ 
พาราที่ว่าเทพๆเจอคนรู้เทคนิคจับสายอาชีพถูก มีเทคนิคดี พาราก็งั้นๆไป

มันเทพทุกอาชีพแหละผมว่าน๊ะ อยู่ที่ใครชำนาญอาชีพไหน

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
สราวุฒิ ทองแดง
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 22-01-2011, 15:47:58 »

คือจะบอกว่ากว่าเขาจะเทพได้ก็ต้องอาศัยทั้งเวลาในการอัพเวล จุ หาตังค์ ซื้อของดีๆมาใส่ ซีสามฝึกเป็นเดือนๆกว่าจะดับสิบ มันไม่ใช่ได้มาง่ายๆ แล้วอยู่ๆจะให้คนที่ไม่มีความพยายามจะทำให้ตัวเองเก่งขึ้นเลยมาชนะคนอื่นที่เขาลงทุนลงแรงไปนั้นมันก็ไม่ใช่เรื่อง ถ้าจขกท.อยากจะเอาชนะคนอื่นก็ต้องทำตัวเองให้เก่งขึ้น ไม่ใช่พอสู้ไม่ได้เอะอะก็ให้ปปรับๆๆอย่างเดียว อีกอย่างที่บอกว่าพาลาตีแรงอะสกิลอะไรไม่ทราบ ศาตราเทพดับสิบหรือไงไม่ทราบ ยังไงมันฝึกวันสองวันสิบซะงั้น พาลาอะตีเบาจะตาย พาลาอะกว่าจะเทพได้ต้องลงทุนลงแรงมากมาย แต่อาชีพบางอาชีพไม่ต้องจุ ไม่ต้องทำซีสาม ก็สามารถเอาชนะพาลาเทพๆได้อย่างง่ายดาย อาชีพอะไรก็ไม่รู้เหมือนกันนะ ที่คนเล่นกันเต็มบ้านเต็มเมืองไปหมด  Evil Evil Evil
SWEET_BoSS(Sv.นรก)
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 22-01-2011, 18:38:08 »

Shocked

___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #20 เมื่อ: 22-01-2011, 20:39:17 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 22-01-2011, 13:36:55
ไม่เห็นต้องไปดูอะไรมาก ถ้าพาราเทพสุดจริง เวลาวอร์คงเห็นพารากันบ้านกันทั้งแมบแล้วครับ ทั้งกิลคงปั้นพารากันหมดใช่ไหมล่ะ 
พาราที่ว่าเทพๆเจอคนรู้เทคนิคจับสายอาชีพถูก มีเทคนิคดี พาราก็งั้นๆไป

มันเทพทุกอาชีพแหละผมว่าน๊ะ อยู่ที่ใครชำนาญอาชีพไหน

ยกเว้นเทรได้มั้ย Evil ถ้าเทรไม่มีหยุดเวลาทำอะไรไม่ค่อยได้เลยนะ Cry

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 23-01-2011, 09:02:31 »

เบลดพุ่งหนีพาลาโดดมาไม่เกิดดาเมจ เทรก้าวพรึบตา แอสพราง  วิก็ปล่อยตายไป(วิบางคนเลือด9000กว่าๆก็ไม่ตายนะ) พระของๆดีพาลาโดดไม่ตายนะ(แค่เกือบ) ชาปก็ปล่อยตายไปค่อยมายิงมันใหม่กะได้ เบอก็รอเบิดรอเลยพอโดดมากะสับ  พาลาด้วยกันเองโดดขึ้นไปก็หลุดละ ทหารก็กดซุ่มยิงถ้าไม่มีก็ตีของกันดีๆอาจจะแค่เกือบตาย ส่วนวอลอคก็สาปใบ้ไปเลยไม่แน่ใจว่าจะตกลงมามั้ยถึงไม่ตกโดนโดดจนตายก็วิ่งมายิงใหม่ก็ได้เพราะพาลาใช้สกิลไม่ได้ก็ทำอะไรไม่ได้(อย่าสาปคลั่งเพราะอาจถูกกระบี่กระสวกตายได้)

ป.ล. อย่าดึงคนอื่นลงเอาตัวเองขึ้นไปให้เท่าเค้าจะดีกว่าคนไทยคิดแต่เฮ้ยแกเก่งไปละลงมาๆ ประเทศไม่เจริญซะที

แค่สายลมที่พัดผ่าน
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 16-02-2011, 11:01:06 »

ด.ช.เมือง สงสัยจะแบทกะพาลาบ่อย Smiley
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #23 เมื่อ: 16-02-2011, 11:26:43 »

พาราหรอ

เล่นพารา ทำเราร้องไห้มาแล้ว  Sad Sad Sad Sad

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

« ตอบ #24 เมื่อ: 18-02-2011, 10:32:25 »

ลอง ธรณีพิโรธ แล้ว ลูกศรเวท สิ ถ้าอัพเต็ม...

แล้วจะรู้ ลูกศรแรงแค่ไหน หุๆ   Shocked
ป้าย:
หน้า: 1 [2]