GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอแนะทีมงานนะครับโปรดเข้ามาพิจารณา  (อ่าน 367 ครั้ง)
แฉล้ม~*
Newbie
*

ขอเสนอแนะทีมงานนะครับโปรดเข้ามาพิจารณา
« เมื่อ: 23-09-2007, 10:01:11 »

คือผมเห็นว่า มีเพื่อนๆผมหลายคนทีเซย์โน เกมไทยทำ ไม่รู้ทำไมรังเกียจอะไรนักหนา พอผมถามมันแล้ว ก็ได้รู้ว่า ที่มันเป็นแบบนั้นก็เพราะ เกมไทยไม่มีสิ่งต่อไปนี้ ผมจึงอยากให้ทีมงานช่วยพิจารณาด้วยครับ
1.อาชีพที่หลากหลาย6อาชีพขึ้นไป---เกมPJ1อาชีพน้อยมากครับ ผมเห็นด้วยกับมัน ผมว่าเกมที่มีอาชีพให้เล่นเยอะๆนี่มันแสดงถึงขีดความอิสระของผู้เล่นนะครับ และยังทำให้ตัวเกมมีความหลากหลายด้วย
2.ชุดตัวละครไม่สวย---อันนี้ผมว่ามันก็OKแล้วนะน่ารักดีอะ ไม่กินสเปกด้วย
3.หมุนมุมกล้องไม่ได้---ผมว่ามีหลายคนที่ต้องการให้มันหมุนได้นะ รวมถึงตัวผมด้วย เพราะบางทีต้นไม้ใบหญ้ามันขัดหูขัดตาจิงๆ Shocked
4.PJ1เลเวลขึ้นช้า---อันนี้เพื่อนผมมันเจาะจงเกมนี้เลยครับ มันยังบอกว่าเปลี่ยนคลาส1เลเวล20มันมากไป เอาแค่10-15พอ *2*3บ่อยๆยิ่งดี
5.บอสเยอะๆ---มันบอกว่ามันชอบล่าบอสอะครับ
6.PJ1คลาส2-3หรือ4หรือ5ไปเลยยิ่งดี---เออ ผมว่าก็ดีนะ เพิ่มความท้าทาย
7.PJ1สกิลน้อย---เจาะจงอีกแล้ว มันบอกว่า สกิลไม่หลากหลายครับ มีแต่คนเล่นสายเดิมๆเหมือนๆกัน มันว่างี้นะ ผมมะรุ เพิ่งเวล12เอง Shocked
8.เก็บตังแพง---เถียงครับ Angry พวกแกจะบ้าหรอ 89บาทเล่นได้เดือนนึงมีที่ไหน(วะ) ทีพวกแกเติมที300กว่าบาทได้30วันเอาไปให้บอทเล่นหมด โถ่ แล้วแกจะเติมไปทำไม(วะ)เนี่ย Angry

จึงมาบอกกล่าวกันให้พิจารณาดูครับ

ขอบพระคุณมากครับ
Gaius Appuleius Diocles
Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

Re: ขอเสนอแนะทีมงานนะครับโปรดเข้ามาพิจารณา
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-09-2007, 10:23:43 »

1.อาชีพที่มีอยู่ก็ดีแล้วงับ คลาส 2 มาจะหลากหลายมากกว่านี้ เป็นแค่อาชีพพื้นฐานเท่านั้นเอง
2.เห็นด้วย สวยจริงๆ
3.หมุนไม่ได้ก็สวยนะครับภาพเนี่ย ต้นไม้บังก็มีระบบโปร่งแสงแล้วนะ
4.จุดมุ่งหมายไม่ได้อยู่ที่เลเวลนะ อยู่ที่คุณสนุกกับเพื่อนๆในเกมรึเปล่า ถ้ารีบอัพเวลเพื่อจะไปล่าบอสเอาของเทพมาขายนี้ไม่ดีเท่าไหร่
5.บอสก็เยอะแล้วนะเนี่ย หาทั่วยังเอ่ย
6.คลาส 2 ก็ใกล้แล้วจ้า
7.อันนี้ก็ถูก สกิลน้อยจริงๆ (คาเดท) คลาส 1 ก็จะมีเพิ่มเข้ามาจ้า
8.เก็บตังไม่แพงหรอก เห็นด้วย ที่เกมอื่นเอาไปทุ่มหมด

ความคิดกำหนดการกระทำ
การกระทำกำหนดนิสัย
นิสัยกำหนดความเคยชิน
ความเคยชินกำหนดชะตากรรม

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Re: ขอเสนอแนะทีมงานนะครับโปรดเข้ามาพิจารณา
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-09-2007, 23:15:52 »

อยากให้เปลี่ยน การใช้ ชื่อต่อท้ายไอเท็ม
เป็น ระดับ บรรดาศักดิ์ต่างๆ
ของไทย ในอดีตครับ
เช่น ขุน นายกอง แม่ทัพ ฯลฯ

น่าจะดีนะครับ  Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]