GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เทรนทักษะ พายุแส้ ดีเลย์ช้าไปไหม ? ครับ จี  (อ่าน 271 ครั้ง)
blueforever
Newbie
*

เทรนทักษะ พายุแส้ ดีเลย์ช้าไปไหม ? ครับ จี
« เมื่อ: 18-01-2011, 09:27:00 »

คือเทรนสายแส้ มันไม่ค่อยมีสกิล สนับสนุนจากเรนเจอร์เหมือนสายมีด เลย แถม ตีช้า ส่วน พายุแส้ก็ดีเลย์หนึ่งนาทีอีก  Cry

ดังนั้นมีโอกาสจะปรับให้มันดีเลย์เร็วกว่านี้เช่น 45 วินาที ได้ไหมครับ คุณ จีเอ็ม  Wink
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: เทรนทักษะ พายุแส้ ดีเลย์ช้าไปไหม ? ครับ จี
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-01-2011, 16:29:15 »

อ้างจาก: blueforever ที่ 18-01-2011, 09:27:00
คือเทรนสายแส้ มันไม่ค่อยมีสกิล สนับสนุนจากเรนเจอร์เหมือนสายมีด เลย แถม ตีช้า ส่วน พายุแส้ก็ดีเลย์หนึ่งนาทีอีก  Cry

ดังนั้นมีโอกาสจะปรับให้มันดีเลย์เร็วกว่านี้เช่น 45 วินาที ได้ไหมครับ คุณ จีเอ็ม  Wink

มีดสิครับแจ่ม

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
blueforever
Newbie
*

Re: เทรนทักษะ พายุแส้ ดีเลย์ช้าไปไหม ? ครับ จี
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-01-2011, 16:38:43 »

เคยเห็นคนเล่นสายมีดแล้วดูดีตีรัว แต่พอดีเห็นหลายกระทู้บอกว่าสายแส้ก็เก็บของได้ดี

ก็อยากทดลองบ้างอ่ะ ที่สำคัญไม่เคยเล่นสายสกิลหมู่เลย ก็เลยลองสายแส้ดู แต่ดูมันพิลึกอ่ะนะ woon woon

เหตุผลคือมันไม่มีสกิลช่วยจากเรนเจอร์เท่าที่ควรเลย ทำไมถึงเป็นเช่นนี้ ก็ม่ะรู้ ไม่เหมือนสายมีด ธนู หน้าไม้ Huh?

แถมจะตีสดเองก็ช้าเหลือหลาย  ส่วนพายุแส้ที่พอพึ่งได้ดันมี ดีเลย์อีก หนึ่งนาที   Cry Cry

โอ้อย่างน้อย  จีเอ็ม ก็น่าจะปลอดใจสายแส้บ้าง ให้ดีเลย์ลดลงหน่อยคนเล่นจะได้มีกำลังจาย  Wink

ที่สำคัญ คือเล่นคนเดียวไม่มีใครช่วยยกเว้นผอบ  Shocked ดีนะที่ผอบมันมีเพิ่มความเร็วทำให้ตีได้เร็วแต่ผอบผมมันเวลต่ำตายก็บ่อย  Cry สรุปคือตีแล้วยังช้าเหมือนเดิม  Angry

จีน่าจะนำไปพิจารณาบ้าง ปรับ เวลาดีเลย์ ให้ลดลง จะทำให้สายแส้น่าเล่นยิ่งขึ้น
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-01-2011, 17:13:35 »

ไม่เกีย่วครับพายุแส้ไว้ ลากมอนเยอะๆแต่ดีเลนานถ้าลากมอนเยอะๆเสี่ยงต่อการตายถ้าเปนสายมีด ตีทีละตัวแถมมีสกิลหลบหนีครบวงจร ตีทีละตัว 1 นาที คงได้เยอะกว่า สกิลพายุแส้ละครับ  Wink

ป.ล. สายแส้Nomeสกิลหลบหนีนะ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-01-2011, 17:19:07 »

มินิพวกนี้ตายง่ายจะตาย อาจจะพลาดไม่เจอก็ได้ บางทีเราขุดงา ทำการงานอยู่ มันเกิดตรงนั้น เราก็ตีไป

ทีมงานคงไม่เอาออกหรอก ถ้าเอาออกคงประกาศไปแล้ว อีกอย่างถ้าเอามินิอย่างกัลก้าออก คงไม่ได้จุติกันเเล้ว

ลองหาใหม่ดูนะ มีคนวิ่งหากันเยอะแยะ เค้าอาจเจอและตีตายตอนเราไม่เห็น

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 18-01-2011, 17:20:08 »

อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 18-01-2011, 17:19:07
มินิพวกนี้ตายง่ายจะตาย อาจจะพลาดไม่เจอก็ได้ บางทีเราขุดงา ทำการงานอยู่ มันเกิดตรงนั้น เราก็ตีไป

ทีมงานคงไม่เอาออกหรอก ถ้าเอาออกคงประกาศไปแล้ว อีกอย่างถ้าเอามินิอย่างกัลก้าออก คงไม่ได้จุติกันเเล้ว

ลองหาใหม่ดูนะ มีคนวิ่งหากันเยอะแยะ เค้าอาจเจอและตีตายตอนเราไม่เห็น

กำ ตอบผิดกระทู้

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=52074.0

อายจัง

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 18-01-2011, 17:22:41 »

อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 18-01-2011, 17:20:08
อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 18-01-2011, 17:19:07

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=52074.0

อายจัง

กิ๊วๆ
Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #7 เมื่อ: 18-01-2011, 17:59:29 »

อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 18-01-2011, 17:20:08

อายจัง

หุหุ ...  Evil

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-01-2011, 10:27:16 »

ยอมเสีย 1 เหรียญสกิล อัพมีดลมกรดระดับ 1 สิคับ
ตอนไปเวลก็ใส่มีดไปเวล ลากม่อนหาของก็ใช้แส้ลากมาลงพายุ
แบบนี้มันจะเวลง่ายหน่อย ถึงจะไม่ได้สกิลเชียร์ แต่ก็มีเหรียญพอเรียนสกิลหน้าไม้ เล่นรวมๆกันได้
ขาดเชียร์ไป ให้หาผอบ 777 มาใช้เอา้ถ้าคิดว่ายังโป๊ะไม่พออะนะ

laugh laugh laugh laugh
ป้าย:
หน้า: [1]