GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามครับ เรื่องความต่อเนื่องในการโจมตี เกมนี้สูงสุดเท่าไรครับ และเรื่องสายโปะเชะ  (อ่าน 290 ครั้ง)
สฤษดิ์ แป้วบุญสม
Newbie
*

ถามครับ เรื่องความต่อเนื่องในการโจมตี เกมนี้สูงสุดเท่าไรครับ และเรื่องสายโปะเชะ
« เมื่อ: 17-01-2011, 03:15:08 »

ตามหัวข้อเลยครับ

พอดีจะเล่นสาย เบลดมาสเตอร์ กะจะเอาให้ฟันเร็วที่สุดเลยครับ (พอดีชอบฟันเร็วๆ )

ตอนนี้ก็อัพ AGI ไป 40 กว่าๆแล้ว กับใส่ดาบเพิ่มความต่อเนื่องการโจมตี ขั้น คนจร ครับ

อีกตัวจะเล่นเป็นแอซซาซินครับ อัพ AGI ไป 35 แล้ว LUK ยังไม่อัพครับ

อยากจะทราบว่าควรอัพ LUK เท่าไรครับ และควรใส่อะไรเพิ่มเพื่อให้โปะเชะได้บ่อยและแรงขึ้นครับ
(มีเงินอยู่ 900K )

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

Re: ถามครับ เรื่องความต่อเนื่องในการโจมตี เกมนี้สูงสุดเท่าไรครับ และเรื่องสายโปะเชะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-01-2011, 03:19:57 »

เบรดดาบคู่หรือดาบใหญ่ครับ ถ้าดาบคู่ อัพฟันดาบเร็วเต็ม+agi 18 ก็ตันแล้วครับ

ส่วนค่าความต่อเนื่องสูงสุดคือ 216 แต่จำได้คร่าวๆ ว่าแอสมันจะตันตอน อัพสกิล 92 หรือ 94 นี่แหละไม่มั่นใจครับ

ส่วนถ้าเป็นเบรดดาบใหญ่ไม่สันทัดเท่าไรครับ

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
สฤษดิ์ แป้วบุญสม
Newbie
*

Re: ถามครับ เรื่องความต่อเนื่องในการโจมตี เกมนี้สูงสุดเท่าไรครับ และเรื่องสายโปะเชะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 17-01-2011, 05:15:11 »

อ่าเผลออัพ AGI ไป 44 แล้วครับ

ส่วนสกิลฟันดาบไวอัพไป 8 แล้วครับ

จะเล่นสายที่ ฟันไว 216 กับติดโปะเชะบ่อยๆอ่าครับ

แล้วอย่างนี้ทำไงยังไงล่ะเนี่ย อัพ AGI ไปซะเยอะเลย
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-01-2011, 06:25:06 »

ทำใจ  Sad Sad

NeeD not to know

Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-01-2011, 07:44:10 »

ถ้าดาบคู่ลองใช่ดาบหลักที่เพิ่มอัตราโป๊ะ เช่น ดาบเขี้ยวทมิฬ เพิ่ม10% หรือ ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิฬ  เพิ่ม 5% แล้วออฟโชคครับ
ดาบรอง หาที่ทำเดมเทจสูงๆ ออฟคลั่ง จะโป๊ะแรง

ผมลง Dex นำ Str ตาม Agi 18
ส่วน Luk ผมยังไม่ได้ลงเลย อัตราโป๊ะก็พอมีให้ชื่นใจ

ถ้ามีคู่หูเพิ่มโป๊ะ หรือเทรเชียร์ให้ ตีโป๊ะกระจายครับ  Smiley

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-01-2011, 16:40:32 »

รีสกิลหน้าบ้านเบญก็ได้ครับ ^^

ดาบคู่ แนะนำลง agi18+ สกิลฟันดาบเร็ว(ของไฟเตอร์)เต็ม 10 ครับ ค่าต้อเนื่องก็จะ 216

ดาบใหญ่ไม่แนะนำนะครับเพราะถ้าจะอัพagi18+ฟันดาบเร็ว 10 มันก็่ไม่เร็วเท่าไรหลอกครับดาบใหญ่เอาแรงไปลงฟาดดาบยังดีซะกว่าครับ

ไม่ถึงอัพagiหลอกครับ(นอกจากดาบคู่)เพราะจะทำให้เปลือง พวกเบลดเน้นถึกกับแรง ไม่เน้นหลบครับ ถ้าจะหลบไปแอสเลยครับ laugh

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ป้าย:
หน้า: [1]