GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมผมคลิกฝึกฝนคู่หูไม่ค่อยจะติดเลยอ่ะครับ  (อ่าน 240 ครั้ง)
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

ทำไมผมคลิกฝึกฝนคู่หูไม่ค่อยจะติดเลยอ่ะครับ
« เมื่อ: 15-01-2011, 23:06:29 »

เป็นกันไหมครับ แต่ให้อาหารกับดูข้อมูลติดตลอด เป็นมานานแล้ว เวลารีบรู้สึกหงุดหงิด

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
thai_moon
Newbie
*

Re: ทำไมผมคลิกฝึกฝนคู่หูไม่ค่อยจะติดเลยอ่ะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-01-2011, 09:13:14 »

ใช้ครับในหน้าฟาร์มกดยากมาก
ยิ่งเวลามอนเดินเลยจอไปด้านบน กดกันไม่ได้เลยทีเดียว  Shocked

ผมว่าถ้าจะมีทางเข้าไปอับสกิลทางอื่นบ้าง ก็น่าจะดีนะครับ
อย่างเช่น
ที่หน้า สถานะคู่หู ---> ทักษะ (ในtab นี้ น่าจะเพิ่มเรื่องของการฝึกผนทักษะเข้าไปด้วย)
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

Re: ทำไมผมคลิกฝึกฝนคู่หูไม่ค่อยจะติดเลยอ่ะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-01-2011, 16:13:59 »

อ้างจาก: thai_moon ที่ 16-01-2011, 09:13:14
ใช้ครับในหน้าฟาร์มกดยากมาก
ยิ่งเวลามอนเดินเลยจอไปด้านบน กดกันไม่ได้เลยทีเดียว  Shocked

ผมว่าถ้าจะมีทางเข้าไปอับสกิลทางอื่นบ้าง ก็น่าจะดีนะครับ
อย่างเช่น
ที่หน้า สถานะคู่หู ---> ทักษะ (ในtab นี้ น่าจะเพิ่มเรื่องของการฝึกผนทักษะเข้าไปด้วย)

เห็นด้วยครับ กว่าจะกดติด หงุดหงิดอ่ะ  ใช่

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-01-2011, 16:16:42 »

Ps.ผมอยากให้เพิ่มฝึกฝนทักษะเข้ามาตรงช่อง"ทักษะ"ของคู่หูแต่ละตัวอ่ะครับ ถ้าทำแบบนี้จะกดง่ายกว่ากันเยอะเลย

จีเอ็มวอจัง
Full Member

วอจังสู้ๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-01-2011, 14:04:43 »

ลองอ่านดูครับ น่าจะเข้าใจง่ายขื้นกว่าเดิม นะครับสำหรับเพื่อนๆทุกคนครับ
กดอ่านครับ

สวัสดี! น้องใหม่ฝากตัวด้วยครับ
อะไรผิด บอกได้นะครับ จะนำไปเเก้ไข

thai_moon
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 18-01-2011, 14:11:43 »

ได้เข้าไปดูมาแล้วครับ อันนั้นเป็นการฝึกฝนจากหน้าจอหลัก ฟาร์ม  Smiley
ซึ่งเกิดปัญหา ความไม่สดวกเล็กๆ คือสัตว์เลี๊ยงของเรามักจะเดินเลยฟาร์มไปด้านบนของจอ คือตกขอบจอนั้นเอง  Shocked
ทำให้ไม่สามารถกดฝึกจากหน้าหลักได้ (ตามตัวอย่างที่ GM บอก)

ทางนี้ก็เลยเอาเเต่ใจเสอนนั้น นู้น นี่ 555 (ขอโทษด้วยครับ) Cry
ว่า ถ้ามันจะสามารถกดฝึกจากหน้าจออื่นได้มั้ย
เช่นในหน้าสเตัสของสัตว์เลีียง อะไรแบบนี้
ขอบคุณที่รับฟังความเอาแต่ใจของผู้เลานนะครับ  Wink
จีเอ็มวอจัง
Full Member

วอจังสู้ๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 18-01-2011, 15:41:44 »

อ้างจาก: thai_moon ที่ 18-01-2011, 14:11:43
ได้เข้าไปดูมาแล้วครับ อันนั้นเป็นการฝึกฝนจากหน้าจอหลัก ฟาร์ม  Smiley
ซึ่งเกิดปัญหา ความไม่สดวกเล็กๆ คือสัตว์เลี๊ยงของเรามักจะเดินเลยฟาร์มไปด้านบนของจอ คือตกขอบจอนั้นเอง  Shocked
ทำให้ไม่สามารถกดฝึกจากหน้าหลักได้ (ตามตัวอย่างที่ GM บอก)

ทางนี้ก็เลยเอาเเต่ใจเสอนนั้น นู้น นี่ 555 (ขอโทษด้วยครับ) Cry
ว่า ถ้ามันจะสามารถกดฝึกจากหน้าจออื่นได้มั้ย
เช่นในหน้าสเตัสของสัตว์เลีียง อะไรแบบนี้
ขอบคุณที่รับฟังความเอาแต่ใจของผู้เลานนะครับ  Wink

ใจเย็นครับ ระบบก็ทำไปตลอดอะเพื่อผู้เล่นทุกคนครับ เกมทำเองก็ต้องเข้าใจนะครับ รับฟั้งความเห็นของเพื่อนๆทุกคนนะครับ เพื่อความสะดวก มีปัญหาพบเห็นอะไรก็เเจ้งได้ตลอดครับ Smiley

สวัสดี! น้องใหม่ฝากตัวด้วยครับ
อะไรผิด บอกได้นะครับ จะนำไปเเก้ไข

thai_moon
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-01-2011, 08:43:03 »

อ้างจาก: จีเอ็มวอจัง ที่ 18-01-2011, 15:41:44
อ้างจาก: thai_moon ที่ 18-01-2011, 14:11:43

ใจเย็นครับ ระบบก็ทำไปตลอดอะเพื่อผู้เล่นทุกคนครับ เกมทำเองก็ต้องเข้าใจนะครับ รับฟั้งความเห็นของเพื่อนๆทุกคนนะครับ เพื่อความสะดวก มีปัญหาพบเห็นอะไรก็เเจ้งได้ตลอดครับ Smiley

ขอบคุณมากจ้า กลัวว่าจะโดนเคืองเอา
เพราะขอนู้น ัน้น นี่ เยอะจริง เเหะๆ
จีเอ็มวอจัง
Full Member

วอจังสู้ๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-01-2011, 09:56:46 »

อะครับ  Smiley

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 20-01-2011, 19:07:05 »

ตอนนี้เวลาฝึกได้ตัวนึงเวลาจะฝึกตัวอื่นต่อมันจะกดไม่ค่อยติด ต้องกดเปลี่ยนหน้าจอหรือกดรีเฟชก่อนมันถึงจะฝึกตัวอื่นได้อ่ะ

จีเอ็มวอจัง
Full Member

วอจังสู้ๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 21-01-2011, 13:18:29 »

กดรูปมอนเตอร์ ตอนเรากด เลือกฟาร์ม ลองดูครับ จะได้ตาม ที่บอกครับ

ป้าย:
หน้า: [1]