GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับเทร ทีครับ  (อ่าน 540 ครั้ง)
gogo_04
Newbie
*

ขอถามเกี่ยวกับเทร ทีครับ
« เมื่อ: 14-01-2011, 12:29:09 »

ถ้าผมจุติ ไป1รอบแล้ว ควรเล่น เทรสายอะไรดีล่ะครับ ระหว่าง มีด กับ หน้าไม้       ก็เอาไว้หาของแล้วก็เวล ไปพร้อมๆกัน  หรือบางทีอาจไปช่วยกิลวอ มั่ง ช่วย ผมเลือกทีสิครับ  Embarrassed

>>> สายหน้าไม้

อัพ LUK ตัน AGI ตัน เพื่อจะให้ความต่อเนื่องมากที่สุดเท่าที่จะทำได้แต่ก็ไม่ตัน อัพ AGI 99 ได้ความต่อเนื่อง 199  แต่จะไม่มีแต้มอัพ DEX ทำให้ ต้องจุติ เพื่อให้ได้แต้มในการอัพ DEX  การเก็บเวลในช่วงเวลน้อยๆทำได้ค่อนข้างลำบากกว่าสายมีด  เพราะยิงช้า 
และเทรสายหน้าไม้ต้องมีการงาน ตัดไม้ กับวิศวกรด้วยเพื่อให้สามารถทำหมุดไม้ใช้เอง   (ถ้าซื้อ จะแพงมากๆ เพราะ หมุดไม้1000นัด ราคา 8000 บิลล่า)
แต่ตอนนี้ผมสามารถทำหมุดไม้ใช้เองได้ล่ะ

>>> สายมีด

สายมีดสบายกว่าเยอะเลย  ไม่ต้องจุติก็มีแต้มพออัพ LUK DEX ให้ตันได้   ก็ดรอปเก่ง ไม่ต้องอัพ AGIก็ได้เพราะมี มีดลมกรด ทำให้ความต่อเนื่องตันและมีโอกาส ฟันเบิ้ลด้วย  ส่วนการหลบนั้นมีสกิลหมอกควันช่วย

ผมชอบเทรหน้าไม้มาก เพราะ ยิงได้ไกล และมี เสน่ห์ บางอย่างที่คล้ายๆ ชาป และ แอส     เคยคิดว่าจะเล่นเทรหน้าไม้เป็นตัวหลัก แต่ตอนนี้ชักไม่แน่ใจแล้วสิครับ  สำหรับผม การจุติ1รอบนั้น ก็ลำบากพอควรล่ะ เพราะเติมโซลนิดหน่อยซื้อใช้แค่ตลับ  ในการเวล       
ขอถามว่า  >>  หลังจากจุติแล้วผมควรไปเล่นอาชีพอื่นดีกว่าไหมครับ  แล้วค่อยสร้างตัวเล่น เทรใหม่อีกตัว ไว้ดรอปของเพียงอย่างเดียว  แบบนี้ดีไหมครับ  รบกวนช่วยบอกผมทีเถอะครับ  Cry
DarkEagle
Sr. Member

Re: ขอถามเกี่ยวกับเทร ทีครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-01-2011, 12:53:06 »

สายหน้าไม้จะให้แหล่มมันต้องฮึดสู้เช่าครับ หรือถ้าไม่ลงทุนก็สู้ยิบตาไป และหน้าไม้ต้องออฟคลั่งโหดๆเผื่อไว้วอ
แต่ถ้าเป็นผม ผมจุเล่นแอส เวลง่ายดี แล้วปั้นเทรอีกตัวไว้ดรอปของ เพราะถ้าคิดจะเอาเทรลงวอ ไม่ว่าสายหน้าไม้หรือมีด ต้องเอาเทรทำ C3 ครับ ถ้าไม่มีลงไปวอก็เป็นขนมหวาน เพราะพวกวอเคี่ยวๆเยอะ สู้ไม่ไหวหรอก ยิงไม่ทันกิน ลองลงไปทดสอบทุกสายอาชีพในแบทได้
แต่ถ้าจะเอาไว้เวลก็ต้องฮึดสู้ด้วย ไม่งั้นยิงช้าน่ารำคาญ  สายหน้าไม้จุสัก 3 รอบ + ตังค์เยอะๆ หาของดีๆใส่ +C3 เทพน๊ะเออ ขอบอก

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
pH7
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 14-01-2011, 21:54:26 »

ไม่ชอบมีดอ่าไม่เปลืองดีตีประชิดตัวม่อนปาดคอแล้วกระโดดชิงของ Shocked Shocked Shocked Shocked
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-01-2011, 21:57:43 »

เชื่อผมสิครับ เทรจุ 2 ของผม

จุแรก มีด สบายมาก

จุ2 เก่งกว่าจุแรก แต่ว่าใช้หน้าไม้ ทำการงานทำอะไร บอกได้คำเดียว ลำบากครับ เชื่อผมสิ มีด ส่วนที่จะเล่นอาชีพอื่นอันนั้นแล้วแต่ จขกท.

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-01-2011, 22:17:57 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 14-01-2011, 21:57:43

จุ2 เก่งกว่าจุแรก แต่ว่าใช้หน้าไม้ ทำการงานทำอะไร บอกได้คำเดียว ลำบากครับ เชื่อผมสิ มีด ส่วนที่จะเล่นอาชีพอื่นอันนั้นแล้วแต่ จขกท.

จุ2แล้วเหรอ ทำไมทำตัวเหมือนยังไม่เคยทำC3 เลยแหละ Evil

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #5 เมื่อ: 14-01-2011, 22:27:14 »

อ้างจาก: ___indy___ ที่ 14-01-2011, 22:17:57
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 14-01-2011, 21:57:43

จุ2แล้วเหรอ ทำไมทำตัวเหมือนยังไม่เคยทำC3 เลยแหละ Evil
ไม่ได้ทำเลยนอกจาก ลึกลับการเวลา   - -  Cry Cry

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-01-2011, 05:01:24 »

คืออย่างงี้อ่ะค่ะ
เทรสายมีด  สามารถลงสาย ชิง&เปิดกล่อง เต็มตัวได้ค่ะ
แต่ในขณะเดียวกัน การรีสาย มาเล่นหน้าไม้  เพิ่มความโหดในค่าเดเมทที่สูงขึ้นพอสมควร
แต่ที่ต่างคือจะไม่มีทักษะที่ทำให้ต่อเนื่อง 216 นั่นก็คือต้องพึ่งบัฟ และ ยาฮึดค่ะ
และ ก็ต้องมีขนมปังหรืออาหารเพิ่มเลือดด้วยค่ะ  เพราะยังไงต้องกดยิบช่วยค่ะ  ไม่งั้นไม่มันส์
เท่าที่เนทดสอบมา สายหน้าไม้  เล่นสนุกดีค่ะ แต่ใช้ของค่อนข้างเปลือง
และการงานที่จะทำหมุด(วิศวะกร)มันต้องใช้หลายการงานเพื่อเป็นทางผ่านค่ะ
ซึ่งระยะแรกจะเปลืองมาก  พออยู่ตัว แล้วก็โอเคค่ะ 

ส่วนเทรสายมีด บอกตรงๆ สายนี้ทำให้รวยก็ได้  หรือจะทำให้จนก็ได้ค่ะ(ปล้น/เปิดกล่อง ไม่ได้ก็จนไปตามยถากรรม)
สายนี้เด่นตรงที่ มีชิง&เปิดกล่องฟูลเวอร์ชั่น ซึ่งการจะเล่นเปิดกล่องเต็มตัวอาจจะทำให้เราต้องทิ้งปาเหรียญ และ กลมกลืนฟูลเวอร์ชั่น เลยอ่ะค่ะ
ซึ่งสายเปิดกล่อง เน แนะนำให้เอาแค่ 4 ก็พอ หรือ ไม่ต้องลง เอาไปแปะกลมกลืนเต็ม 5 จะดีกว่า (สำหรับคนที่ไม่ได้ลงพื้นที่ปริศนากิลล์ครองปาสาท และคนทุนน้อย)
สายนี้จะสนุกก็ตรงชิงนี่แหละค่ะ (แต่เปิดกล่องไม่ค่อยจะคาดหวังอะไรมากค่ะ )

ปล.ถ้าคิดว่าอยู่ตัวแล้ว มาลองสายหน้าไม้ก็ดีนะ  แต่สายนี้คนเล่นชาร์ปมาก่อนอาจจะหงุดหงิดนิดหน่อย
เพราะมีทักษะน้อยกว่า และโหดแบบกั๊กๆ แถมเปลืองหมุดแบบอภิมหาศาลนิรันดร์กาลเทอญ.

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
YESONG ฉึกๆ
Hero Member

♥You & I♥

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-01-2011, 11:57:19 »

มีด จ้า  Smiley

♥I promise you that I`m be right here baby♥
หงะ ..แหงะ
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 15-01-2011, 18:37:45 »

ผมเคยเล่นหน้าไม้มาก่อนอะนะ อัพ AGI 92 แล้วใช้ฮึดสู้ ค่าต่อเนื่องมันจะ216พอดี

gogo_04
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-01-2011, 10:26:44 »

เทรสายหน้าไม้ผมอัพสกิลตามนี้ครับ

ชิงสมบัติ 1
ค่าหัว 5
สะเดาะกุญแจ5
ก้าวลมกรด1
กลมกลืนกับธรรมชาติ4
ก้าวพริบตา3
โกยแนบขั้นสูง3
เชียร์5
โชคดี5
เล็งแขน1
เล็งขา4
ศรอัสนีบาต3

รวมก็ 40เหรียญพอดี 

ผมอัพแบบนี้ ก็ สามารถลงสายชิง+เปิดกล่องได้เหมือนกันนะครับ เพราะมีเปิดกล่อง ระดับ5 กลมกลืนกับธรรมชาติ แค่ระดับ4ก็พอล่ะ
 เพราะว่า เวลาพลางกับ ระยะหลังใช้ เท่ากัน ทำให้พลางได้ต่อเนื่อง
>>>ส่วน ปาเหรียญ
สายหน้าไม้ผมว่าไม่ต้องมีปาเหรียญก็ได้นะครับ เพราะยิงไกลน่ะ ปาเหรียญ20ช่องไม่คิดป้องกัน แต่หน้าไม้ยิงได้22ช่อง
ส่วนค่าความต่อเนื่อง ที่เทรสายหน้าไม้ ด้อย กว่าเทรสายมีด ผม.... จะหาผอบที่มีสกิลเพิ่มความเร็ว มาช่วย แทนการโด๊ปยาดีกว่าล่ะครับ
(ไม่ลงทุนเอาซะเลย) Evil
ส่วนหมุดไม้    ผมมีการงาน ขุดแร่ ถลุงแร่  และวิศวกรแล้วล่ะ  ไม่ต้องซื้อหมุดใช้อีกต่อไป อีกไม่นานจะทำหมุดเหล็กใช้แล้วล่ะ

Huh? ก็...อยากจะถาม ทุกๆท่านนะครับ ว่า เมื่อผมจุติไปแล้วควรเล่นเทรสายหน้าไม้ ดีไหมครับ
(คุณ DarkEagle บอกว่าเทรหน้าไม้จุติ3รอบ+คลาส3 โหดมาก   
และตัวผมเองก็เคยไปเห็นในแบทฯ มาแล้วด้วย   ถึงจะไม่โหดเท่าหลายๆอาชีพ แต่ก็พอ ฆ่าใครได้บ้างล่ะนะ )
หรือ  ไปเล่นอาชีพอื่นๆดีกว่า  แล้วค่อยปั้นเทรสายมีด มาใหม่ อีกตัวไว้เพื่อดรอปของโดยเฉพาะดีล่ะครับ??  Huh?
ป้าย:
หน้า: [1]