GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเล็ก ๆ ๆน้อยๆ ๆ ครับ  (อ่าน 284 ครั้ง)
por_kungjung
Newbie
*

ถามเรื่องเล็ก ๆ ๆน้อยๆ ๆ ครับ
« เมื่อ: 13-01-2011, 21:33:08 »

หมุด  สำหรับหน้าไม้  ซื้อที่ไหนหรอครับ   Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?

อีกคำถาม   ส่วนมากเทรสายดรอปเนี่ย  ใช้มีด / แส้ / ปืน / หน้าไม้  ครับ   Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?

อีกนิส สส ส ส   อัตราดรอปของ มีด / แส้ / ปืน / หน้าไม้  เนี่ย  แตกต่างกันไหมครับ   Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
___indy___
Sr. Member

G-bo

Re: ถามเรื่องเล็ก ๆ ๆน้อยๆ ๆ ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-01-2011, 07:51:15 »

อ้างจาก: por_kungjung ที่ 13-01-2011, 21:33:08
หมุด  สำหรับหน้าไม้  ซื้อที่ไหนหรอครับ   Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
หมุดซื้อที่ เรนเจอร์ที่เปลี่ยนอาชีพนะครับ (คนที่สอนสกิวธนู)
อีกคำถาม   ส่วนมากเทรสายดรอปเนี่ย  ใช้มีด / แส้ / ปืน / หน้าไม้  ครับ   Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
มีดจะตีไวโอกาสติด2ทีก็มี แส้ส่วนมากไว้ใช้ลากมอนมาแล้วพายุใส่ ปืนยิงแรงแล้วก้แกว่งมา(พลังโจมตีนะ) หน้าไม้ส่วนมากไว้ก่อกวนในแบทเทิล
ถามว่าใช้อะไรดรอปนี่ ไม่เคยเห็นเทรสายแส้ดรอปของจากมินิบอสเท่าไหร่ ที่เหลือก็ดรอปดีครับ(มันอยู่ที่บัพครับ) Evil

อีกนิส สส ส ส   อัตราดรอปของ มีด / แส้ / ปืน / หน้าไม้  เนี่ย  แตกต่างกันไหมครับ   Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
ไม่น่าจะเกี่ยวนะ Huh?

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: ถามเรื่องเล็ก ๆ ๆน้อยๆ ๆ ครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-01-2011, 11:22:58 »

อ้างจาก: por_kungjung ที่ 13-01-2011, 21:33:08
หมุด  สำหรับหน้าไม้  ซื้อที่ไหนหรอครับ   Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
ที่เรียนสกิลธนูน่ะครับ หรือ การงานวิศวกรก็ได้

อีกคำถาม   ส่วนมากเทรสายดรอปเนี่ย  ใช้มีด / แส้ / ปืน / หน้าไม้  ครับ   Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
แล้วแต่ดวง + ของ

อีกนิส สส ส ส   อัตราดรอปของ มีด / แส้ / ปืน / หน้าไม้  เนี่ย  แตกต่างกันไหมครับ   Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?

ไม่ครับ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
gogo_04
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-01-2011, 12:38:32 »

Smiley หมุดไม้ซื้อได้ในเมืองเรดคลิฟ ที่ NPC สายลม  ครับ(คนที่สอนสกิล เรนเจอร์สายธนู นั่นล่ะ)

แต่...เทรสายหน้าไม้ผมแนะนำให้มีการงาน ตัดไม้ กับวิศวกร นะครับ  เพราะถ้าซื้อหมุดไม้ใช้เอง ล่ะก็..แพงมากมาย ถ้าซื้อหมุดไม้ใช้เรื่อยๆ เล่นไปนานๆ  มีแต่จะ จนลง หรือเปล่า น้อ

อ่อ   การงานวิศวกร  ต้องใช้ก้อนแร่เหล็ก20ก้อนด้วยนะครับ    และการที่จะได้ก้อนแร่เหล็กมา  ก็ต้องมีการงาน ขุดแร่ ระดับ2 กับการงานถลุงแร่ระดับ2 ด้วยนะครับ (การงานถลุงแร่ เวลขึ้นไวมากครับไม่ต้องห่วง  แต่การงานขุดแร่ เวลยากพอสมควรล่ะ)   ใช่  ใช่  ใช่
por_kungjung
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-01-2011, 01:23:37 »

อ้างจาก: gogo_04  link=topic=51879.msg983977#msg983977 date=1294983512
Smiley หมุดไม้ซื้อได้ในเมืองเรดคลิฟ ที่ NPC สายลม  ครับ(คนที่สอนสกิล เรนเจอร์สายธนู นั่นล่ะ)

แต่...เทรสายหน้าไม้ผมแนะนำให้มีการงาน ตัดไม้ กับวิศวกร นะครับ  เพราะถ้าซื้อหมุดไม้ใช้เอง ล่ะก็..แพงมากมาย ถ้าซื้อหมุดไม้ใช้เรื่อยๆ เล่นไปนานๆ  มีแต่จะ จนลง หรือเปล่า น้อ

อ่อ   การงานวิศวกร  ต้องใช้ก้อนแร่เหล็ก20ก้อนด้วยนะครับ    และการที่จะได้ก้อนแร่เหล็กมา  ก็ต้องมีการงาน ขุดแร่ ระดับ2 กับการงานถลุงแร่ระดับ2 ด้วยนะครับ (การงานถลุงแร่ เวลขึ้นไวมากครับไม่ต้องห่วง  แต่การงานขุดแร่ เวลยากพอสมควรล่ะ)   ใช่  ใช่  ใช่

ขอบคุนมากครับ ๆ ๆ ๆ ซึ้งๆ ๆ ๆ Cry Cry Cry Cry
ป้าย:
หน้า: [1]